PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ฮือๆ ผมอุตส่าห์ตั้งใจ

Nai_Bas_Zer
22nd May 2012, 17:37
ลบแล้วจ้า .........

skullza
22nd May 2012, 17:40
แคชๆไปเดี๊ยวก็ดังคับ ไม่ต้องคิดมาก ตอนแรกผมเงียบอย่างกะปืนเก็บเสียงเลย

[Really~Nuts]
22nd May 2012, 17:45
เดี๋ยวก็ดังครับ ทุกอย่างมันต้องเริ่มจาก0ทั้งนั้น

sattawat1979
22nd May 2012, 17:55
เสียงเด็กจังเลย จขกท อายุเท่าไหร่ครับนี้

คงเป็นเพราะเด็กมั้งครับ ประสบการณ์น้อยเลยยังไม่ค่อยมีคนสนใจ

การใช้คำพูดยังดูไม่มีอารมณ์ร่วมกับเกมเท่าไหร่นะครับ ควรสอดแทรกมุก หรือ เล่นคำ ฮาๆ อะไรๆสักหน่อย

ต้องเป็นคนพูดเก่งๆอ่ะครับ แบบว่าพูดคนเดียวเป็นชั่วโมงๆอ่ะ ทำได้อ๊ะเปล่า :o

ว่าแต่ทำไมถึงอยากให้คนอื่นรู้จักอ่ะครับ??

ปล. ยังไงก็ให้กำลังใจนะครับ :bye

SNICKER
22nd May 2012, 17:59
ดูจากที่ต่างๆนาๆมานะครับ

คือเสียงของท่านไม่น่าติดตามครับ เเละเสียงของเกรียนอยู๋เลย

เเต่ยังไงก็สู้ต่อไปครับ คราวหลังหาเปลี่ยนเสียงเปลี่ยนไรด้วยหละจะได้น่าติดตาม :")

Nai_Bas_Zer
22nd May 2012, 18:01
ไม่มีใครสนใจ WRO ของผมเลยหรา
กด Sub สักครั้งนึง ผมจะไหว้เลย เสียงผมเกรียนหน่อย ผมจะดัดเสียงใหม่แล้วกัน

HOLOGRAM
22nd May 2012, 18:04
ปัญหาแรก เสียงเด็ก (ไม่ได้จะทำให้เสียกำลังใจ) แต่เสียงเด็กไปครับ รอๆให้โตกว่านี้ก่อน สัก 18-20 เสียงมันจะน่าฟังขึ้นนะ เสียงแบบนี้ งุ้ง งิ้งๆ ปัญหาที่ 2 คือผมไม่รู้

SinSu
22nd May 2012, 18:05
= = ย่อชื่อรายการเป็นสามตัว อืมมมมมมมม

โคตรงง เยอะพอๆกับตารางธาตุเลยมั้งเนี่ย 55555

Nai_Bas_Zer
22nd May 2012, 18:09
รายการผม ก็ชื่อในย่อมาจากชื่อในบอร์ดนี่แหละครับ Nai Bas Zer หน้าตาผมก็ Facebook นั่นแหละครับ

Zeallar
22nd May 2012, 18:20
แก้ผ้าโชว์ meatspin ดิครับ แล้วพูดไมค์ด้วยนะ ดังแร่รอน

Mercury
22nd May 2012, 18:22
อายุเท่าไรครับเนี่ย เสียงเด็กมาก แต่ตอนแรกเปิดคลิปดูผมสงสัยเสียงมันไปไหนกัน กว่าจะได้ยินต้องเปิดดังสุด -.-

BoomSuperNoob
22nd May 2012, 18:24
ของผมไม่มีคนดู หรือดูก็เรื่องของเขา

คลิปผมวิวเหยียบพัน ผมก็ดีใจแบบสุดๆแล้ว

เพราะแต่ละคลิป ทำมาไม่ได้คิดไรมากหรอก

ที่คนดูเยอะๆสุดก็น่าจะวิธีเปิดเซิฟTS3 กับ hamachi ผมไม่ใช้ไมค์พูด เพราะไม่ชอบพูด

แต่คลิปที่มันเรียกวิวสุดๆคือ คลิปเกมPB ยศสองดาวโปร GM ไม่เข้ามาดูกระทู้ ปาไปสองหมื่นกว่าๆ ฮ่าๆ

www.youtube.com/boomboza6

Nai_Bas_Zer
22nd May 2012, 18:31
งั้นอีก 5 ปีเจอกันใน Channel ชองผมใหม่นะครับ ทุกคน ขอบคุณที่มาให้กำลังใจผมนะ อีก 5 ปีผมจะกลับมาพร้อมกับเสียงใหม่แน่ หึๆ

ViperRKO
22nd May 2012, 18:36
ของแบบนี้ต้องพยายามครับ พยายามครีเอทอะไรใหม่ๆเพื่อผู้ชม เดี๋ยวก็ดังครับ HCG. ก็ไม่ได้ดังภายในวันเดียวนะท่าน

nan chao
22nd May 2012, 18:36
แค่รักกับการเล่นเกมก็พอแล้วนี่ครับ ถ้าคุณแค่อยากทำ let's play อ้ะนะ
แต่ถ้าอยากดังด้วยลองตามนี้ดูครับ

หาสไตล์ครับ อย่าซ้ำใครเด็ดขาดเพราะแค่คุณคิดจะทำ let's play มันก็ซ้ำกับคนอื่นไปเยอะแล้ว
หาเกมอื่นครับ ผมเห็นคุณทำ postal ใช่ใหมครับ แบบนั้นมันจะโดนมองในแง่ลบครับว่าคุณลอกนาย law อะไรนั่นมา
เป็นไปได้ก็เกมใหม่ๆไปเลยครับ ถ้าสเป็คคุณแรงพอ ไม่งั้นก็เกมแฟลชโลด(เล่นไม่ได้มาต่อยได้เลย)
เกมแฟลชสนุกๆมีถมไปครับ อย่างล่าสุดก็มี happy wheel ครับฝรั่งกำลังฮิตเอามาทำกัน หรือลองเกม facebook ที่ผมกำลังติดดูครับ ชื่อเกม robot unicorn
ที่สำคัญคือสไตล์ครับ อย่าซ้ำใคร บางคนเล่นไปบ่นเรื่อยไปไม่เกี่ยวกับเกมที่เล่นอยู่เลยก็ดังได้ครับ
อ้อ เวลาพูดแนะนำให้พูดไปเรื่อยๆ อย่าหยุดครับ แล้วมั่นใจในตัวเองหน่อย ทำเสียงให้ร่าเริงเข้าไว้อย่างึมงำ เสียงคุณก็ไม่ค่อยน่ารำคาญนักนะครับสำหรับเด็กอ้ะ(อันนี้ในความเห็นผมนะครับ)
ถ้าไม่รู้จะพูดอะไร เล่นไปก่อนแล้วเขียนบทแล้วมาพากย์ทับเอาทีหลังก็ได้ครับ(วิธีพากย์ทับคงต้องถามคนในนี้เอานะครับผมไม่เคยทำวีดีโอ)
ที่สำคัญคือใส่อารมณ์หน่อยก็ดีนะครับ อันนี้เหมือนคุณเคยเล่นมาแล้วแล้วเอามาเล่นอีกมันเลยดูน่าเบื่อครับ(ตื่นเต้นกับเกมหน่อย)
สุดท้ายนะครับ อันนี้เป็นคำแนะนำส่วนตัวจะเอาไปใช้ก็ได้นะ คือเวลาพูดอย่าพูดกับตัวเองครับ คิดอยู่เสมอว่าคุณเล่นให้คนอื่นดู ชวนคนดูคุยไปด้วยก็ได้นะ

ที่ผมแนะมานี่คุณอาจต้องออกแอ๊คติ้งอะไรหน่อย แต่ถ้าอยากทำ let's play แล้วอยากดังก็ทุ่มเทหน่อยครับ

yogurtkun
22nd May 2012, 18:37
งั้นอีก 5 ปีเจอกันใน Channel ชองผมใหม่นะครับ ทุกคน ขอบคุณที่มาให้กำลังใจผมนะ อีก 5 ปีผมจะกลับมาพร้อมกับเสียงใหม่แน่ หึๆ

พยายามต่อไปครับ..ฝึกๆ หาอะไรใหม่ๆ มาทำดู สู้ๆ:)

ANHandsome
22nd May 2012, 18:37
ผมก็ทำเหมือกันแต่ก็ไม่คิดอะไรมากผมอัดแบบไม่มีเสียง
เพราะคอมอยู่กลางบ้านเลย ผมก็ขายของด้วย อายลูกค้า :D (ไม่ต้องคิดไรมากครับ)

suppermama
22nd May 2012, 18:41
คุณลองทำให้คนยอมรับในความสามารถสิครับ มาขอคนกด Sub แบบนี้ เฮ้อ.......

nakiann123
22nd May 2012, 18:44
อีก 5 ปี ตามคุณบอก วงการแคชเกมคงจะหายไปแล้วละมั้ง หรือ อาจจะเปรี้ยงปร้างกว่าเก่า

แต่ว่า อาจจะมีอย่างอื่นที่ทำให้คุณดังโดยไม่คาดฝันก็ได้

เช่น ผู้คิดค้นทฤษฏีเดินยังไงไม่ให้ผ่านม้านั่งอาเบะ บลา บลา บลา

Nai_Bas_Zer
ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ อีก 5 ปีนะครับ แชนแนลใหม่จะมา (ขอเวลาไปแก้ไขอารายก่อน)

hero23093060
อะไรอะ งง เลยเข้ามาอยากให้บุคคลหลายคนรู้จักโดยการแคชเกมส์? คงยากครับ เพราะในวงการมีตัวเด่นๆแล้วครับ ใครก็คงรู้ต้องให้บุคคลเหล่านั้นดันให้ครับไม่งั้นก็อยู่แบบนี้ต่อไป ผมว่าไปทำพวก เอฟเฟค ตัดต่อ หนังสั้น ยังดีกว่าเลยครับทำไมต้อง แคช ไม่เชื่อก็ดูแชแนลผมละกัน ทำ AMV กับแคชแต่ตอนนี้กะจะเลิกแคชละทำ AMV อย่างเดียว

http://www.youtube.com/user/ZEROFPSTV?feature=mhee

เนี่ยแชแนลผมซับแค่ 50 เองครับไม่ได้แคชอย่างเดียวด้วย ทำไมต้องมาขอ SUB กันแบบนี้ ผม งง มากเลยครับ ถ้าประเด็นอยู่ที่อยากให้คนรู้จักไปหาจุดเด่นของตัวเองดีกว่านะครับหรืิอไม่ก็หาสิ่งที่คนอื่นไม่ค่อยทำกันเดียวก็เป็นที่รู้จักเองครับ ลองดู

kantconner67
22nd May 2012, 18:48
แคชเป็นตัวของตัวเองนั่นแหละครับ สักวันคุณจะกลายเป็นอย่าง Leopowerblast หรืออีกนาม Lawbreaker นั่นแหละครับ

หนุ่มหน้าหวาน
22nd May 2012, 18:50
ผมว่าคนแคชมันเยอะแล้วอะ มันเลยทำให้ไม่น่าสนใจ
ไม่ต้องอยากให้ใครๆ รู้จักหรอก อยู่นิ่งๆ เงียบๆสงบๆของตัวเราเองดีกว่า ดั่งไปก็กินไม่ได้

guntawit3875
22nd May 2012, 18:52
วิธีจะแคสเกมส์ให้ออกมาดี คือ
1.การพูดต้องไม่ติดขัด
2.เสียงไมค์ต้องไม่ดังและเบาเกิน
3.รูปแบบ การพูดอย่า พูดคำหยาบให้มากนัก(ใช้ได้ แต่ อย่าเยอะ) อย่าพูดแนวเดียวกับคนอื่น ลองเป็นตัวของตัวเอง
4.เพิ่มความฮา เข้าไป (ฮาในที่นี้ต้องพยายามใส่มุข ไม่ใช้ เล่นไปด่าไป)
5.ลองแคสเกมแปลกๆ ใหม่ๆ ที่คนเค้าไม่แคสกัน (ข้อนี้ ต้องนำข้อ 4 มาปรับใช้รวมกันด้วย)
6.ภาพเกม ต้องคมชัดในระดับนึง หรือไม่ ก็อย่าให้กระตุก
7.อย่าท้อแท้ ไม่ว่าคนจะด่า จะดิสไลค์ หรือจะไม่มีคนซับ
8.หาแหล่ง โปรโมตตัวเอง (ก่อนจะโปรโมต ต้องทำให้ได้อย่าง 7 ข้อที่ผ่านมา)

สุดท้ายขอให้ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

Thecopytime
22nd May 2012, 18:52
ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ อีก 5 ปีนะครับ แชนแนลใหม่จะมา (ขอเวลาไปแก้ไขอารายก่อน)

ครับผมจะรอวันนั้นนะ ขอให้ดังระเบิดระเบ้่อเลยนะครับ

๛KID1412๛^__^
22nd May 2012, 18:56
อย่าไปสนเรื่อง subscribe เลยครับ จริงๆผมก็แคชนะ ไปประมาณ 10 กว่าๆคลิปละ แต่ก็ไม่ค่อยมีคนดู ส่วนใหญ่ผมไม่โปรโมทที่ไหนเลยนอกจากให้เพื่อนๆดูและก็กลุ่มคนแคชเกมส์เท่านั้น ที่เหลือก็แล้วแต่บุญแต่กรรมว่าจะมีใครมาดูบ้าง ที่ทำนี่ก็เพราะทำแล้วสนุก ยิ่งทำยิ่งฮา เราฮาคนอื่นก็ฮาอีก ฮามันทั้งแก๊ง ทำแบบนี้ดีกว่าเยอะเลย แถมถ้าเราทำแบบไม่คิดมาก ผลทีไ่ด้ก็คือคนที่ดูก็จะชอบความไม่คิดมากของเราแหละครับ กลวิธีสุดยอด!!

ส่วนเรื่องเสียงก็ใช้เสียงจริงๆของเราไปครับ ไม่ต้องไปแคร์อะไรเท่าไหร่ ผมเคยจะเลียนแบบเสียงคนดังๆใน youtube แต่ไม่บอกละกันว่าใคร บอกตามตรงว่าไม่เวิร์ค แถมไม่เป็นตัวของตัวเอง พอย้อนไปดูก็ขัดใจตัวเองนิดๆ แต่พอทำเสียงปกติไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็ดีขึ้นจนเป็นเอกลักษณ์ไปเอง

สู้ๆนะครับ

~RIP~
22nd May 2012, 19:05
กระทู้แจกแชแนลนะเออ :o

earthkotig
22nd May 2012, 19:09
ทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ดังเองครับ พอดีช่วงนี้คนทำแบบนี้เยอะ

xxxlnwjung1
22nd May 2012, 19:11
แล้วจะดังไปเพื่อ? ชีวิตนี้มันไม่ได้ความหมายมากขึ้นเพราะคุณมีชื่อเสียงมากขึ้นหรอกครับ

nat236919
22nd May 2012, 19:12
แผนสูงนิหว่า แบบนี้คนในนี้ก็ไปดูหมดละ

เป็นกำลังใจให้ จงทำแบบปิดทองหลังพระ จะเจริญ

TOD
22nd May 2012, 21:48
อีก 5 ปีตาม จขกท บอกหล่ะครับ ป่านนั้นผมคงไม่มานั่งเล่นเกมล่ะ 55+ ชีวิตต้องสู้ต่อไปครับ อีกอย่าง 5ปี นี้ เรียนหนังสือให้เก่งๆ น่ะครับ

ExTrA-
22nd May 2012, 23:55
แคชๆไปเดี๊ยวก็ดังคับ ไม่ต้องคิดมาก ตอนแรกผมเงียบอย่างกะปืนเก็บเสียงเลย ปืนเก็บเสียง 5555 :rofl Just kidding :p:p:p

tomkingsize
23rd May 2012, 02:49
;1166736']เดี๋ยวก็ดังครับ ทุกอย่างมันต้องเริ่มจาก0ทั้งนั้น

ตามนี้เริ่มแล้วทุกอย่าง ก็เปนไปได้

Choas67
23rd May 2012, 16:48
ลองทำแนวแบบไม่เหมือนใคร เช่น ร้องเพลงแบบ พุด อะไรอย่างเนี่ยอ่ะครับ - -"
ตามจริง เมื่อก่อนผมก็เคยคิดจะเป็นอย่าง จขกท.นี้แหละนะ แต่ว่า เลิกละ

diawnaja
23rd May 2012, 18:51
แล้วทำไมอยากดังต้องเป็นแคชเกมด้วยละ -.-

act12348
23rd May 2012, 20:52
ต้องหัดใช้โปรแกรมนะครับ เอาวีดีโอ มา ใช้ sony vegas ทำเป็น HD อะครับ!! ต้องฝึกใช้นะไอ้น้อง!!!

ohana123
23rd May 2012, 21:17
ส่วนใหญ่ที่ดังๆกันเค้าจะโตๆและดูน่าเชื่อถือเก่งEngแปลฉากต่างๆได้แล้วก็เอิ่มม มุขตามยุคสมัย อัพเดทตลอดเวลา

niorzazaza
23rd May 2012, 21:22
ของผมก็ไม่ดังเหมือนคุณนั่นละครับ ลองแก้ไขไปเรื่อยๆเดียวก็มีคน sub เองครับ
ปล.เสียงเด็กไปนิดนะครับ แล้วก้เสียงเบาไป ใส่มุขบ้างก็ดี

Thehunter
23rd May 2012, 21:41
ใช้โปรแกรมเปลี่ยนเสียงดิ:pleasantry

jamesz
23rd May 2012, 21:46
เสียงเด็กแบบผมเลยคนซับผมแค่7เอง

kimnasa
23rd May 2012, 21:48
สู้ๆครับมันก็เหมือนดาราอะแหละต้องเริ่มจาก0ก่อนถึงจะดัง๕๕๕๕

]\Ton/[
23rd May 2012, 22:02
เด็กลำปางนิน่า ไงก็สู้ๆละกันถึงจะยังไม่ค่อยเท่าไหร่

donal
23rd May 2012, 23:14
ฮ่าๆๆๆ เหมือนผมเลย เสียงเด็กนิหว่ารอโตกว่านี้อีกหน่อยล่ะกันนะไอ้หนู <-- ผมโดนคำนี้ตลอดดดด 555 หัวอกเดียวกันตบบ่า
ช่วงนี้เลยไม่ค่อยได้แคชเกม วาดการ์ตูนอย่าเดียว -w- แต่ตอนนี้ก็ ม.3 ล่ะ ไม่รู้เสียงจะใช้ได้ยัง
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ !!

http://www.youtube.com/watch?v=hoxF-EjoHds