PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาครับ

Wagarimasu00
22nd May 2012, 23:03
ไม่รู็จะเริ่มไงดี อ่านแล้วอาจจะงงได้ 55+

คือแผนผมเค้าเปลี่ยนไปอ่ะครับ ตั้งแต่ปิดเทอมที่ผ่านมา ก่อนปิดก็ปกติคุยกันดี หลังจากปิดเทอมไป แฟนผมก็ไปอยู่กับเพื่อนประมาณ 20 วัน พอหลังจาก 20 วันนั้นมาเธอกลับเปลี่ยนไปไม่รู้ไปทำอะไรมา ใช้อารมณ์คุยกับผม
หงุดหงิดบ่อยโมโหบ่อยๆทั้งที่คบกันมาเกือบจะ 1 ปี แล้วเพิ่งเคยเจอ คุยกันที่ไรต้องโมโหใส่ผมตลอด ผมถามว่าโมโหไรก็ไม่ยอมตอบเงียบ ตลอดเลย ละก็บอกว่าผมไม่เคยเข้าใจเธอเลยทั้งๆที่เรื่องนี้ก่อนปิดเทอม เธอไม่เคย
บอกผมว่าไม่เข้าใจเธอเลย เธอเปลี่ยนไปมากจริงๆ ผมไม่รู็ว่าเธอไปทำไรกับเพื่อนว่า ทั้งโกหกโมโหใส่ เอาแต่ใจ ทั้งๆที่เธอไม่เคยเป็นมาก่อน ตอนนี้ผมไม่รู้ทำไง :sweat:sweat

yogurtkun
22nd May 2012, 23:19
ใจร่มๆไว้ก่อนนะ.. ใช้เหตุผลอย่าไปใช้อารมณ์
ในเมื่อเราไม่รู้..เราก็ต้องรู้ให้ได้สิครับว่ามันคือ ปัญหา อะไร จะได้แก้ไข ได้ถูก..
พยายามเอาใจเธอ ตามใจไปก่อน ง้อๆไป แล้วไถ่ถามให้ได้ว่า โกรธอะไรเหรอ มีอะไรหรือเปล่า

ที่หงุดหงิด อาจจะเพราะ ปจด.ไม่มาป่าว?? ล้อเล่นน๊าๆๆ :p

Super_Man
22nd May 2012, 23:28
หรือว่า มีกิ๊ก??

DkTaP82
22nd May 2012, 23:31
เมียคุณมี กิ๊กใหม่แล้วแหละ

ใครๆก็รู้ มาแนวเนี่ยแหละ ทำให่้มีปัญหา พอมีปัญหาแล้วก็หาทางบอกเลิก เนี่ยแหละฉนวนดีๆนี้เอง..

3uDD
23rd May 2012, 20:33

ใครๆก็รู้ มาแนวเนี่ยแหละ ทำให่้มีปัญหา พอมีปัญหาแล้วก็หาทางบอกเลิก เนี่ยแหละฉนวนดีๆนี้เอง..

โอ้ว - - เจ็บแทนเลย

Wagarimasu00
26th May 2012, 20:22

:( :( :( :( :( :( :( :(

โอ้วจอร์จ
26th May 2012, 21:50
แปลกแฮะ มันน่าจะมีเหตุผลว่าทำไมถึงทำแบบนี้ ลองค้นหาคำตอบให้ได้นะครับ เอาใจช่วย

banksakito
27th May 2012, 11:49
..ถ้าเขาเปลี่ยนขนาดนั้น...เตรียมเปิดใจรับคนใหม่เลยครับ แต่ก็ลองถามเขาดีๆ ว่าเป็นอะไร ..หาเหตุผลก่อนนะครับ สู้ๆ

wergill
27th May 2012, 11:57
จขกท.ครับ ชะตาเดียวกันกับผมเลย แต่ผมแนะนำ ว่า ต้องมีเหตุผล เพียงพอ ครับ