PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องรักครับ

diawnaja
23rd May 2012, 19:33
ไม่รู้จะปรึกษาใคร
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=90073 ภาคแรก
คือตอนนี้ก็เปิดเทอมแล้วได้อยู่กับเพื่อนคนนี้แล้วชื่อปาย แต่ไม่มีอะไรเหมือนเดิม ความเป็นเพื่อนมันหายๆไปหมด ถ้าอย่างตอนปีที่แล้ว สนิทกันมาก ปีนี้มีความรู้สึกไม่เหมือนเดิมมันเปลี่ยนๆไป ตัวผมอ่ะอยากให้เหมือนเดิม ผมเลยพยายามทำอะไรให้เหมือนเดิม เช่นไปนั่งคุย นั่งเรียนกลุ่มเดียวกัน เล่นด้วย แต่เค้าแปลกๆไปอ่ะครับ แล้วมีตอนนึงที่ครูเค้าให้จับคู่เต้น ซึ่งผมตกลงกับเธอ(แต่ปิดเทอม)แล้วว่า เปิดเทอมเต้นด้วยกันนะ แต่พอเปิดเทอมกลับไม่คุยกับผมที่โรงเรียน(แต่ตอนเย็นกลับทักเฟสทักไลน์วอทแอพมา)
พอครูเค้าให้จับคู่ ผมก็บอกว่าเราคู่กันนะ ก็ไม่ค่อยสนใจ แล้วไอ้เพื่อนข้างหลังผม(อาม)มันก็มาแย่งซีนไปเฉยเลย บอกว่า ปายๆเค้าคู่กับแกนะ ผมก็หันไปมอง แล้วก็มองปาย แล้วก็ทำหน้าตางงใส่ๆปายก็ไม่ได้ตอบอะไร แล้วก็ เพื่อนอีกคนก็มาถามผมว่ามีคู่เต้นยัง ผมก็บอกว่า มีคู่แล้วคู่กับปายไง แล้วมันก็บอก ว่าปายคู่กับอามไม่ใช่หรอ ผมก็ อ่าวเห้ย หงุดหงิดเลยวันนั้นทั้งวัน ผมก็เลยทำเป็นมองหน้าปายแล้วทำหยิ่งๆใส่ ประมาณว่าทำไมทำอย่างงี้ (โคตรเสียความรู้สึก)
พอตกเย็นก็กลับบ้านมาก็มาถามในไลน์ว่า ผมเป็นอะไร ผมก็เล่าๆไป เค้าก็บอกว่าไม่ได้เต้น อามมันบอกจะคู่แต่ปายปฎิเสธไป ผมก็อ่อ โล่งใจ พอทุกๆวัน ผมก็รู้สึกหึงปายจากไอ้อาม มาก ผมก็เคยไปเล่นมือถือปายนะ ปายก็เอารูปคู่ผมกับปายขึ้นเป็นรูปตรงหน้าแรกอ่ะ แล้วก็มี i miss you ผมก็ดีใจนะ แล้วผมก็เค้าไปดูรูปและก็อ่านบันทึก ผมก็โอ่อ ชัดเลย ผมก็ดีใจยิ้มๆนะ แต่ผมก็บอกปายว่าไม่ได้เข้าไปอ่าน แล้วเดี๋ยวนี้ ไอ้อามมันชอบมาเล่นกับปายมากผม ****โคตรหึงอ่ะ อยากจะล่อมันละเนี้ย - -
จนวันนี้ ผมหงุดหงิดเห็นมันเล่นด้วยกันบ่อย ตอนแรกก็นั่งกลุ่มเดียวอยู่ ผมก็ถาม 'อยากไปนั่งกับอามปะ ถ้าอยากไปก็ไปเลยนะ ไม่ไปเดี๋ยวเค้าเรียกมันมานั่งนี่ก็ได้นะ' ... ปายก็ลุกไปนั่งกับมันเลย ผมเห็นแล้วยิ่งหงุดหงิด ทุกวันนี้ผมไม่ได้คุยกับไอ้อามเลย ทั้งๆที่ปีที่แล้วผมสนิทกับมันมาก จนคนมาหาว่าผมกับมันเป็นเกย์กัน แต่ตอนนี้ผมเริ่มเกลียดมันแล้วครับ

ตัวผมเคยปฎิญาณตนมาตั้งแต่ ป.4 ว่าจะไม่รักเพื่อนห้องเดียวกัน จนตอนนี้ ม.6 มาผิดคำพูดตัวเองซะแล้วสิ :(
ขอบคุณที่นั่งอ่านมานะครับ มีปัญหาได้เล่าได้ระบาย ผมก็โล่งแล้วครับที่ได้ระบาย

sarawut787
23rd May 2012, 22:20
ครับท่าน สู้ต่อไป