PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิด คอมเเล้ว ไม่สามารถเล่นได้อะครับ

tungtunggogo
23rd May 2012, 20:22
คือ มัน อธิบายค่อนค่างยากอะครับ คือ อาการมันเปนงี้นะครับ
เปิดคอม มาเเล้ว ปกติมันจะขึ้นหน้า จอ ให้สามารถ กด พวก ปุ่ม del หรือ esc เพื่อไป ยังน้าจอ สี ฟ้าฟ้า ขาวขาว ไม่ก็ เกี่ยวกับ ไปพวก bios ละมั้งครับ คอม ผมก็เปนงั้นเเต่ พอหลังจากขึ้นเปนหน้าจอนั้น มัน ก็เปน จอสีดำไปเลยอะ ครับ รอ 10-20 นาทีเเล้วก็ไม่หาย เล่่นไม่ได้เลย
จอเปนเเต่สีดำ กด อะไรไม่ได้เลยอะ ครับ
มี ทางเเก้ไหม ครับต้องลง วินโดว ใหม่หรือทำอะไรยังไง ครับ
เเล้วข้อมูลในเครื่องจะเปนอะไรไหมครับ เพราัะ ในนั้น มี ข้อมูลที่สำคัญอยู่อะครับ
ช่วยทีครับได้โปรด

chikuva
23rd May 2012, 23:57
ต้องเริ่มจากถอด hdd กับ dvd แล้วลองเปิดเครื่องดูก่อนครับ
จากนั้นลองถอดแรมออกแล้วเปิดเครื่องดูว่าเครื่องจะร้องติ๊ดๆๆ ไหม ถ้ามันร้องให้ลองทำความสะอาดแรมดู
ถ้าไม่ร้องมีโอกาสที่เมนบอร์ดหรือ psu เสียครับ

prodjvirusscanful
24th May 2012, 00:05
ถ่ายรูปมาดูหน่อย ..

SURIYATEWAPITUK
24th May 2012, 08:56
ถ้าหน้าจอดำแล้วมีแต่รูปเม้าท์ เครื่องมีไวรัสครับ

tungtunggogo
24th May 2012, 19:01
ไม่มีรูป เมาสครับ ขึ้นจอดำอย่างเดียวเลย เหมือน เปิดมาเข้าหน้าจอของ เครื่องอะ เเบบ ก่อนที่มันจะขึ้น window start อะครับ เเล้ว มันก็ มืดไปเลย
ตอนนี้เลยว่าจะ ไป ให้ร้านลงวินโดวใหม่ให้เเล้วเพราะ ไม่ค่อยเชี่ยวชาญเกี่ยวกับคอมมากเท่าไหร ขอบคุณ มากครับที่ช่วยตอบ