PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่อง Final Fantasy 7 น่ะครับ

hearty
23rd May 2012, 21:36
พึ่งหัดเล่นภาคนี้แต่ไม่เข้าใจตรง material,limit และ ultima อะครับว่ามันคืออะไรใช้ยังไง

แล้วอีกอย่างคือจะหาและเสก summon ยังไงครับ ?

toy01
26th May 2012, 08:38
material=เป็นพวกลูกแก้วเอาไว้ใช้เวทมนต์มีอยู่ 5 สี
เขียว คือ เวทมนต์
เหลือง คือ จะเป็นพวกคำสั่ง เช่น โจมตี 4 ครั้ง โขมยของ ดูความสามารถของศรัตตรู
แดง คือ มนต์อสรู หรือ summon
ม่วง จะเป็นประเภท เพิ่ม hp mp หรือเอาไว้จับโจโคโบะ
ฟ้า อันนี้ผมลืมโทษที

limit จะเป็นท่าไม้ตายของแต่ละตัว limit จะเป็นแถบสีชมพูในฉากต่อสู้เมื่อโดนศรัตตรูโจมตีก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนเต็มแถบถึงจะใช้ได้

summon อันนี้บางลูกจะได้ตามเนื้อเรื่อง บางลูกจะต้องมองหาเองในฉาก บางลูกต้องผสมพันธ์โจโคโบะเป็นสีต่างๆเพื่อที่จะไปเก็บ เพราะยานพาหนะไม่สามารถเข้าไปได้