PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าคุณเลือกเกิดได้ อยากเกิดและโตที่ประเทศอะไร

[::BlueFox::]
3rd August 2011, 20:21
ส่วนตัวผม อยากเกิดที่ประเทศ New zealand(นิวซีแลนด์) ดินแดนแห่งเมฆยาวสีขาวและธรรมชาติอันงดงาม

http://bicycle2011.com/wp-content/uploads/2011/04/Mount-Taranaki-Egmont-National-Park-New-Zealand.jpg

สาเหตุก็ เป็นประเทศที่สวยงามมากๆ อากาศชุ่มชื้นตลอดปี ฝนตลอดปี ผมชอบหน้าฝนน่ะ หน้าหนาวไม่หนาวจัดๆ หน้าร้อนไม่ร้อนจัดๆ

มีเพียงความชุ่มชื้น ที่ปกคลุมตลอดปี และธรรมชาติอันอุดมสมบูรณ์และสวยงามมาก และมีหนังดังๆหลายเรื่องถ่ายที่นั้น เช่น the lord

ถ้าเลือกได้ ก็จะไปเกิดที่นั้น ไปอยู่ที่บ้านนอกนิวซีแลนด์ทำไร่เลี้ยงสัตว์ หรือเรียนเก่งๆก็จะเป็นนักภูมิศาสตร์ แต่ตอนนี้ก็ได้เพียงต้องหาทางเอง

อนาคตไม่รู้จะสมหวังไหม แต่ตอนนี้ก็ยังไม่แก่เกิน และจะยังไม่ละความพยายามแน่ๆครับ 555

แล้วคุณฝันแบบไหน มีเหตุผลโดนๆแชร์กันมาเยอะๆเลยนะครับ ผมจะอ่านทุกความเห็น และอย่ายอมแพ้ล่ะ 555

คือสงสัยนะ ที่บอกอยากเกิดประเทศไรเนี่ย แล้วเชื้ออะ ก็ของประเทศนั้นเลยปะ
ใช่ครับ เกิดที่ไหนก็คือเป็นคนประเทศนั้นเลยครับ

เสี้ยน มาเเล้ว เสี้ยน มาเเล้ว เสี้ยน มาเเล้วจ้าาาาาาาาาาาา จะไปแกว่งมันทำไม เออ เอา ประเทศอะไรก็ได้ไม่ต้องดิ้นเป็นม้ากินหญ้า อยู่สบายๆแบบนี่แหละ ไทยหิมะตกก็คงจะดี เออเอาไหนๆก็อุตส่าถามละ อยากเกิดที่ไทย เหตุผล สบายสุดๆละ
อยากไปเที่ยว Utah ที่สุดๆๆๆๆ ของชีวิตเลย
ผมไม่รู้ว่าคุณหมายถึงอะไรนะ แต่ถ้ากระทู้ผมไม่เหมาะสม แจ้ง MOD ให้ลบได้เลยครับ (แจ้งMOD หมวด Main Forum พูดคุยกันสบายๆ นะ)

Doraemon:)
3rd August 2011, 20:22
เกาหลี , ญี่ปุ่น คงรู้นะ !! 555+

ChickenBomB
3rd August 2011, 20:25
ผม อยาก เปิด เป็น อานาตะ เอิ๊กๆ

BOOXIII
3rd August 2011, 20:28
เกาหลี , ญี่ปุ่น คงรู้นะ !! 555+

จัดกันไปตามระเบียบ เอส ๆ 55555

das5244
3rd August 2011, 20:29
USA อิอิ อยากขับรถ แปลกๆ

Agonlive
3rd August 2011, 20:36
คนเราเลือกเกิดไม่ได้ก็จริง ผมเกิดเป็นคนไทย ผมก็ภูมิใจที่เป็นคนไทย

แต่ถ้าให้พูดถึง ประเทศที่อยากเกิดผมก็ขอเลือก ญี่ปุ่นแล้วกัน เพราะผมชอบธรรมเนียมของประเทศเขา เช่น เดินไปโรงเรียน ธรรมชาติดี :declare

Fairy
3rd August 2011, 20:49
ขอเกิดเป็นคนไทย แต่ไปโตที่ นอร์เวย์ ไม่ก็ ไอซ์แลนด์

ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกไปอ่ะนะ ผมเลือกเกิดที่ไทยนี่แหละครับ รักประเทศไทย รักในหลวง อิอิ ^^

ถูกที่สุดเพราะนักการเมืองนี้แหละที่ทำให้ประเทศไม่น่าอยู่

AntiBody
3rd August 2011, 20:57
Italy ครับ :)

kritsada666
3rd August 2011, 20:59
ประเทศไทย ครับ เพราะผมเป็นคนไทย และรักประเทศไทย เหนือสิ่งอื้นใด ครับ

®Th£ VÎŘuS™
3rd August 2011, 21:00
ประเทศไทย ครับ เพราะผมเป็นคนไทย และรักประเทศไทย เหนือสิ่งอื้นใด ครับ
ไทยครับไทยผมว่าดีสุดละอยู๋สบายๆ

papiyongz
3rd August 2011, 21:06
ประเทศที่ทะเลาะกัน "น้อย" ที่สุดครับ คงจะไม่มี ^v^

mycomton
3rd August 2011, 21:14
ยังไงผมก็เลือกประเทศไทยครับเพียงแต่เบื่อกับการเมืองไทยครับ

TheKhom
3rd August 2011, 21:17
ดาว นาแม๊ก เพราะที่นั้นอากาศดี

Boss`
3rd August 2011, 21:24
ผมขอเกิดที่ประเทศไทยนี้แหละครับ เพระผมรักความเป็นไทยและรักในหลวงมากๆเลยครับ

BenzdezzS
3rd August 2011, 21:25
เมืองไทย คนไทยครับ .... อันที่จริงอยากไป เยอรมัน(ชอบ) แต่รักไทย อยากเป็นไทย มากกว่า ^^

SpizerZ
3rd August 2011, 21:27
NEW YORK !!!!

menoskun
3rd August 2011, 21:29
เลือกเกิดอะไม่ได้เเล้วล่ะ เเต่ในอนาคตผมจะไปสร้างครอบครัวที่ญี่ปุ่น คุณรู้มั้ยจากผลสำรวจ สาวญี่ปุ่นกรี๊ดดดด หนุ่มไทยนะจ๊ะ >w<
ที่อยากไปอยู่ ไม่ได้มีจุดประสงเพราะ เรื่องอย่าว่าหรือเพราะผู้หญิง เเต่ผมชอบญี่ปุ่นเพราะวัฒนธรรม ชอบการเป็นอยู่ ชอบบ้านเมืองที่นั้น
ใครบอกว่าญี่ปุ่นไม่หน้าอยู่ คนไม่น่าคบ ผมค้านสุดใจ เพราะผมเคยไปอยู่เกือบปี คนญีปุ่นน่ารักมากๆ มารยาทดี มีความรับผิดชอบ

A.Wetzel@AA!
3rd August 2011, 21:34
ถ้าตัดเรื่องการเมืองออกไปอ่ะนะ ผมเลือกเกิดที่ไทยนี่แหละครับ รักประเทศไทย รักในหลวง อิอิ ^^

kidsylenser
3rd August 2011, 21:37
เกาหลี ครับ เมืองเค้าน่าอยู่อะ มันไม่แออัดกัน เหมือนบ้านเรา

pyrata
3rd August 2011, 21:40
london england ครับ บ้านเมืองเขาเป็นระเบียบดี ไม่ค่อยมีปัญหา

NaZi_BF3
3rd August 2011, 21:53
ถ้าในใจที่ 1 ก็ ไทยนี่หล่ะครับ

ที่2ขอ ญี่ปุ่นหรือไม่ก็มะกันอ่ะ

kisserza
3rd August 2011, 22:07
ที่นี่ประเทศไทย ผมภูมิใจที่เกิดเป็นคนไทย มีพ่อของแผ่นดิน

hackedsugus
3rd August 2011, 22:11
ไทยนั้นแหละครับ ผมเป็นหนึ่งในคนที่ภูมิใจประเทศตัวเอง

taro1badcom
3rd August 2011, 22:25
ประเทศไทยครับ

ถึงจะมีนักการเมืองคอรัปชั่นบ่อย แต่เมืองไทยก็ยังมี ในหลวง

earthcici
3rd August 2011, 22:26
คนเรามันเลือกที่จะเกิดกันไม่ได้หรอกครับ แต่ถ้าเลือกที่จะตายนั่นน่ะได้ทุกเมื่อ ฮ่าๆ
ถ้ามีโอกาสให้เลือกเกิดได้จริงก็ขอไปเกิดที่อิตาลีละกัน อยากแว๊นLamborghiniมากเลย 555+

Katanamaru
3rd August 2011, 22:33
ถ้าทำได้อยากย้ายที่ตั้งประเทศไทยไป Zone ที่อากาศเย็นๆกว่านี้อ่ะ :yes

fournarak
3rd August 2011, 22:37
ไม่รู้ แต่รักนินจาอะ คนญ๊่ปุ่นเค้าคิดไวทำไวครับ แนวคิดเค้า แบบเดียว กับดอกซากุระ... งงอะดิ คือว่าดอกซากุระอะ ถึงหน้ามัน มันจะบานแบบสะพรั่งสุดๆสวยงามมากๆ 1 ถึง 2 อาทิตย์ ละร่วงกราว -*- โล้นๆ นั่นคือหน้าที่ของมัน ทุกๆปี
คนญี่ปุ่น ถือคติดอกซากุระครับ คือเมื่อมีชีวิตอยู่ก้อทำมันเต็มที่ (สุดตรีน -*- ) พอเมื่อหมดแรงหรือจากไป ก้อถือว่าได้ทำถึงที่สุด จะเรียกว่าไรดีอะ มาเร็ว เคลมเร็ว -*- สรุปคือ เค้าเต็มที่กับชีวิตอะ มาไห้สุดยอด จากไห้คิดถึง ประมานนั้น..
เค้าเจริญจริงๆยอมรับ แต่จิตใจ ตกต่ำมากครับ (รักญ๊่ปุ่น แต่น้อยกว่าไทยนะ ^^ )

Runningman
3rd August 2011, 22:39
ตอนแรกผมก็กะไปอยู่ญี่ปุ่นกับญาตินะครับ แต่ไม่และกลัวแผ่นดินไหว:punish เกาหลีก็อยากอยู่ โอ้ย แต่ขี่เกียจเริ่มต้นใหม่ ไทยนี่แหละ

I love Thailand B'cause somebody in THAILAND LOVE ME << ตามนี้ :heart

siamzone
3rd August 2011, 22:53
Rome italy

zerodong00
3rd August 2011, 22:55
ประเทศไทยครับ

ถึงจะมีนักการเมืองคอรัปชั่นบ่อย แต่เมืองไทยก็ยังมี ในหลวง

ผมเห็นด้วยเลยครับ ผมรักในหลวง

panseeme
3rd August 2011, 22:57
เมืองไทยนี่แหละครับ อยู่ดีกินสบาย:cool:

pankfbi99
3rd August 2011, 22:58
ไทย ครับ เพราะของกินเยอะ มีตลอด 24 ชั่วโมง แล้วก็อร่อยด้วย (เหมือนผมเห็นแก่กิน)

semakutay
3rd August 2011, 22:59
ไทยนี่แหละ ผมรู้สึกโชคดีทุกครั้งที่เกิดในประเทศไทย
มีความสุขที่สุดแล้ว เหอเหอ

BL!TZ
3rd August 2011, 23:22

aehrocker
4th August 2011, 12:15
U.S.A ถ้าคิดจะไปอยู่แนะนำให้แล้วกัน เมืองที่มีอาชญากรรมน้อยที่สุด

1.เมือง Eden Prairie, รัฐ Minnesota
เป็นเมืองเล็กๆที่น่าอยู่ที่สุด โจรแทบไม่มี บ้านทุกหลังวางกุนแจไว้ใต้พรมไม่ก็ใต้กระถางต้นไม้ ประตูไม่ล็อคก็มี

2.Ellicott City, Maryland
Ellicott City เป็นชุมชนประกอบการ อยู่ในเขต Howard

3.Newton, Massachusetts
Newton อยู่ในเขต Middlesex ทางทิศตะวันออกติดกับ Boston

4.Bellevue, Washington
เป็นเมืองที่เติบโตอย่างรวดเร็วในเขต Eastside ชื่อ"Bellevue"เป็นภาษาฝรั่งเศส แปลว่า"ดูสวยงาม

5.McKinney, Texas
McKinney อยู่ในเขต seat ของเมือง Collin ในปี 2006 ในเมืองที่มีกว่า 50,000 คน ในปี 2007 มันเป็นอันดับที่สองที่เติบโตเร็วที่สุดในเมืองที่มีกว่า 100,000 คนและในปี 2008 เป็น บริษัท ที่เติมโตเร็วที่สุด ในเดือนกรกฎาคม 2010

6.Fort Collins, Colorado
มันเป็นเมืองที่มีประชากรมากที่สุดในรัฐโคโลราโดที่ 5 Fort Collins เป็นเมืองมหาวิทยาลัยขนาดใหญ่ ได้รับรางวัลจากนิตยสาร Money 's Best Place to Live 2006, # 2 ในปี 2008 และ # 6 ในปี 2010

7.Overland Park, Kansas
เมือง Kansas เป็นที่มีประชากรมากที่สุดที่สองในมลรัฐแคนซัส ตั้งอยู่ในเขตจอห์นสัน ตั้งอยู่ติดกับ Olathe, Lenexa, แพรีวิลเลจและ Leawood ได้รับการจัดอันดับอย่างต่อเนื่องใน 10 อันดับแรกของซีเอ็นเอ็น นอกจากนี้ในปี 2010, Money Magazine คะแนนนำเที่ยว Park, Kansas, 7 เมืองที่ดีที่สุดที่จะอยู่ในประเทศสหรัฐอเมริกา นอกจากนี้เมืองได้จัดอันดับให้เป็นหนึ่งใน"สถานที่ดีที่สุดในการเลี้ยงลูกของคุณในปี 2009 และได้รับการจัดอันดับ 3 สำหรับ"America 's 10 Best สถานที่เติมโตขึ้นได้อย่างรวดเร็ว

8.Fishers, Indiana
เมือง Fishers ตั้งอยู่ใน Fall Creek และ Delaware เมือง Fishers ได้เติบโตขึ้นอย่างรวดเร็วในทศวรรษที่ผ่านมาเมื่อเร็ว ๆ นี้ ได้รับการจัดอันดับที่ดีที่สุดที่ 24 ที่จะอยู่ในอเมริกาโดยนิตยสาร Money ในปี 2005 ครั้งที่ 33 ในปี 2006 และ 10 ในปี 2008 ในปี 2009 ชาว Fishers ได้รับรางวัลชานเมืองที่มีราคาไม่แพงให้คนได้ซื้อของอเมริกาที่ดีที่สุดโดย BusinessWeek ใน 2010, ชาว Fishers ได้รับการจัดอันดับที่แปดในสถานที่ที่ดีที่สุดที่จะอยู่ใน Money Magazine

9.Ames, Iowa
เอมส์ได้รับเลือกจากหนังสือพิมพ์ซีเอ็นเอ็นว่าเป็นเมืองน่าอยู่อันดับ 9 ของประเทศ ณตอนนี้

10.Rogers, Arkansas
โรเจอร์สเป็นเมืองที่อยู่ชานเมืองใน Benton County เมืองที่กำลังเจริญเติมโตอย่างรวดเร็ว
ในเดือนมิถุนายน 2007 นิตยสาร BusinessWeek Rogers รับการจัดอันดับเป็นที่ 18 ในรายการ 25ชานเมืองราคาไม่แพงที่ดีที่สุดในภาคใต้ของอเมริกา

สำหรับคนที่ไป ปารีส ข้อแรก 1. ห้ามไปอยู่แถวชานเมืองปารีสเด็ดขาด นี้คือกฎเหล็กของผมเลยละ
2.ขโมยเพียบ เยอะกว่าบ้านเราหลายเท่า
3.เด็กเกรียนเยอะ ชอบปาหินใส่บ้านคนอื่น สงเสียงดัง
4.ขี้ยาเยอะ
5.คนผิวดำ เยอะลองลงมา คนพวกนี้จะมีพวกกลุ่มหัวรุ่นแรงแฝงอยู่
6.คนผิวขาวจะรังเกลียดคนผิวดำ
7.ในเมืองจะไม่ค่อยเจอคนผิวดำ เพราะคนขาวที่นั้นจะมองในแง่ลบเสมอ (ถ้าคุณไม่ใช่คนดัง นะ)

8. เชื่อว่าคนไทยที่เคยไปเจอคนดำ จะไม่กล้เข้าไปหา เลยสักคนเหมือนกับว่าเหยีดสีผิว พูดจริงๆนะ คนไทยไม่ชอบคนดำหรือกลัวกันเองก้ไม่รู้ แต่ว่าผมไม่รังเกลียดเขาหรอก
9.ที่โรงเรียนเขา จะเจอพวกชอบแกล้งเด็กที่ไม่มีทางสู้ ประจำ ใครมีป้มด้อยละก็เจอดีแน่ที่นั้น
10.เอาตัวเองให้รอด เป็นอันจบ

ถ้าถามผมว่าจะไปอยู่ไหน ขอตอบเลยว่า สวีเดน ทางตอนใต้ครับ เพราะคนที่นี้จะมีค่าดัชณีสูงสุดในยุโรป คืออายุไขต่อคนสูงกว่า ชีวิตความเป็นอยู่ดีที่สุด เป็นประเทศที่มั่งคลั่ง รวยและบริหารเมืองดี ใครที่เกิดในสวีเดนนี้โชคดีมากๆ

montreepot
4th August 2011, 14:49
ประเทศไทยนี้แหล่ะครับ

แค่ตัดคนเห็นแก่ตัวออกไปก็จบแล้วครับ

อยากได้ประเทศไทยแบบ สมัยก่อนน่ะครับ ที่มีแต่รอยยิ้ม ใจดี

ไม่ใช่มาแบ่งชนชั้นกัน แล้วก็ เห็นแก่ตัว แก่งแย่งชิงดี กันแบบ ทุกวันนี้

แข่งกันว่า เห้ย กุดีกว่าเอง เองสู้กุไม่ได้ ประมาณนั้น

ดูได้จากเว็บบอร์ดของเราก็มีเยอะ เด็กสมัยนี้ มันต้องเก่งไปซะทุกอย่างอยู่แล้ว........