PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความแตกต่างระหว่าง "PLAYBOY" กับ "CASANOVA"

ballba
7th July 2011, 00:04
สวัสดีครับพบกับผมคนเดิม playboy ballba นั่นเองครับ

วันนี้ผมมีอะไร จะมาอธิบายให้ทุกคนเข้าใจนิดนึง เกี่ยวกับ ความหมาย และความแตกต่าง

ของ "PLAYBOY" กับ "CASANOVA" ตามหลักการแล้ว

"เอาความหมายตรงๆก่อนเลยนะครับ"

Casanova = แปลตามศัพท์บัญญัติ ; ผู้ชายเจ้าชู้ ; แต่โดยทั่วไปตีความหมายมันว่า"นักจีบสาว"

Playboy = (ออกจะเล่นตัวนิดนึง)สไตล์พวกดารา หล่อๆมีหญิงมารุมล้อมโดยไม่ต้องออกแรง

DonJuan = ชื่อนี้มาจากในหนัง ซึ่ง จอนนี่ เดปป์ เป็นหนึ่งในนั้น
ที่ชอบทำตัวสไตล์casanova+playboy

***พวกที่ชอบเรียกตัวเองในบอร์ดว่า"ดอนฮวน" ก็คงเป็นพวกตามกระแส,หลงในค่านิยม

"เพิ่มเติมความหมาย"

Casanova [noun, นาม] คำแปล/ความหมาย : ผู้ชายเจ้าชู้
คำที่เกี่ยวข้อง : ผู้ชายที่ชอบที่จะรักผู้หญิงหลายๆ คน

playboy [noun, นาม] คำแปล/ความหมาย : คนเจ้าชู้
คำที่เกี่ยวข้อง : นักเที่ยว, เพล์บอย

"CASANOVA" (ไม่มี logo ครับเห็นมันเท่เลยเอามา)

http://www.americanmusicals.com/graphics/graphics%20new%20musicals%20posters/Casanova.jpg

คำ Casanova เป็นจริงไม่ได้โกหกหนึ่งซึ่งแตกต่างจาก Don Juan Casanova is the name of an actual person, while Don Juan is a legend. Casanova เป็นชื่อของบุคคลจริงในขณะ Don Juan เป็นตำนาน

คำ Casanova มาจากชื่อของคน Gian Giacomo Girolamo Casanova และใช้ในปัจจุบันเพื่ออ้างถึงคนที่จะเจ้าชู้ The reference is partly because the original Casanova, in his time (April 2, 1725 to June 4, 1798), was a womanizer himself, though that was not all he was. อ้างอิงเป็นส่วนหนึ่งเป็นเพราะเดิม Casanova ในเวลาของเขา (2 เมษายน 1725 ถึง 4 มิถุนายน 1798), ได้เจ้าชู้ตัวเอง แต่ที่ไม่ได้ทั้งหมด เขาเกิดใน Venice และตายใน Dux ซึ่งขณะนี้ Duchov ในสาธารณรัฐเช็ก He was also a . เขายังเป็นนักเขียนและนักแสวงโชค

เป็นเจ้าชู้, Casanova ใช้เสน่ห์ดูดีหลอกลวงเขาและก้าวร้าวแม้แต่ตกเบ็ดผู้หญิง วันนี้คำนี้ใช้เพื่อแสดงว่าผู้ชายเจ้าชู้ ' มากเพื่อให้ความหมายของพจนานุกรม Casanova คือ'คนที่จะจู๋จี๋และเอาใจใส่อย่างสง่างามเพื่อผู้หญิง . '

"PLAYBOY"

PLAYBOY หมายถึง ผู้ที่ผิดหวังจากความรักมาอย่างมาก และมีความคิดที่จะประชดผู้หญิงคนนั้น โดยการหาผู้หญิงอื่นมาเป็นกิ๊กเยอะๆ เพื่อย้อมแผลในใจที่ผู้หญิงคนนั้นฝากเอาไว้ให้
แต่ว่าชีวิตของPLAYBOYก็ไม่ค่อยจะราบรื่นซะเท่าไรนัก เมื่อPLAYBOYได้เจอกับคนที่ตัวเองรักเข้าจริง ก็มักจะมีปัญหาเข้าบ่อยหรือไม่ก็โดนทิ้งไปอีกครั้ง
สรุปแล้วชีวิตPLAYBOYก็วนเวียนอยู่แบบนี้อ่ะครับ ช่างน่าเศร้าเสียจริงๆ จากใจของ PLAYBOY

"กระต่าย PLAYBOY" หมายความว่าอย่างไร ?

Playboy Bunny เป็นน้องสาวที่ Playboy Club The Playboy Clubs were originally open from 1960–1988. สโมสร Playboy เดิมได้เปิดให้บริการตั้งแต่ 1960-1988

bunnies Playboy มีหลายร้อย Playboy bunnies ทศวรรษมี Some include Bunny Marci, Gerrie Woo, Jan Reesman, & Bunny Penny. บางรวม Bunny Marci, Gerrie Woo, Jan Reesman & Bunny Penny
เกือบทั้งหมดใหม่ Playboy Bunnies มีอายุระหว่าง 18 และ 26 ปี You must audition for the role.
credit: google.com / dictionary

repost

Bi Boy vence 2011
7th July 2011, 02:17
ผมคนดีไม่เจ้าชู้ ไม่รู้เรื่อง ๆๆ

Imyour
23rd December 2012, 03:02
ผมเป็นไบรท์ คบได้หมดนะพี่ ขำๆ :girlhaha

ZirusZa
23rd December 2012, 03:12
การเป็น PLAYBOY มันชั่งน่าเศร้ายิ่งนัก T_T

tentaethaibio
23rd December 2012, 12:29
แล้วพวก รักเดียวใจ เดียวละ มารุมกันหมด เลือกไม่ถูก จะเป็นลมแล้ว

muek9999
23rd December 2012, 12:50
เมื่อก่อนผมคงเป็นพวก Playboy มั้ง มีสาวเข้ามาเองโดยที่ไม่ต้องออกแรง

แต่ตอนนี้ สิวเขรอะ ดำ สาวไม่มีมาสักคนเลย T T

comeblack
24th December 2012, 22:51
แล้วพี่บอลบ้าอ่ะเพลย์บอยหรือคาสโนว่า :o

ผมรักครอบครัวครับ *-*

พูดซะอบอุ่น ^ ^:)

ballba
24th December 2012, 22:52
ผมรักครอบครัวครับ *-*