PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งาน Procurement มันเป็นยังไงเหรอครับ??

sattawat1979
24th May 2012, 10:20
งาน Procurement มันเป็นยังไงเหรอครับ?? รู้แต่ว่าเป็นฝ่ายจัดซื้อจัดจ้าง แต่ดูจากเน็ตก็ไม่รู้ชัดเจน

พอดีเค้าเรียกผมไปสัมภาษณ์พรุ่งนี้แล้ว กระชั้นชิดมาก แทบไม่มีเวลาเตรียมตัวเลย :sweat จริงๆตอนนี้ได้งานแล้วล่ะ แต่ที่นี่มันใกล้บ้านมากกว่า

ใครทำงานด้านจัดซื้อจัดจ้างช่วยมาแชร์ทีครับว่ารายละเอียดงานมันต้องอะไร ยังไงบ้าง?? เพราะผมไม่เคยผ่านงานด้านนี้มาเลย ไม่มีประสบการณ์ด้านนี้จริงๆ = ='

แล้วเวลาสัมภาษณ์เขาถามอะไรบ้างอ่ะเกี่ยวกับ Procurement ?? จะได้เตรียมตัวไปถูก

มาถามเฉยๆครับ เผื่อจะมีคนเคยทำงานด้านนี้ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ