PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะซื้อ PS3 พรุ่งนี้ครับ

tigerza7779
24th May 2012, 16:56
คือผมดีใจมากที่จะได้ซื้อพรุ่งนี้ จะไปซื้อที่ร้าน nadz แม่ผมบอกว่าพ่อให้ไปซื้อที่คลองถม ? ผมเซ็งมากๆครับ
พ่อผมก็บอกว่าคลองถมราคาถูกกว่าที่ร้านในห้าง ผมก็เถียงอะไรไม่ได้ ผมได้แต่นั่งเซ็ง ร้านนี้ผมเห็นคนแนะนำมาเยอะ ผมจะสบายใจถ้าซื้อร้านนี้ แต่พ่อผมอะไรก็บังคับให้ไปคลองถม แล้วผมกลัวโดนย้อมแมวด้วย
ผมอยากจะถามมากๆ ! เลย ว่าทำไมต้องคลองถมอย่างเดียวและมีโอกาศโดนหลอกขายไหม ผมเซ็งมากๆ พ่อผมถามร้าน nadz ราคาเท่าไหร่ ผมบอก 10200 พ่อผมบอกซื้อคลองถมดีกว่า บังคับด้วย
ผมรู้สึกเบื่อมาก และ ไม่อยากจะซื้อ*****เลย (ขออภัยที่ใช้คำหยาบ) เพราะเห็นคนบอกร้าน nadz ดี เยอะ เลยอยากจะซื้อครั้งแรก คลองถมเนี่ยมันมีโอกาศโดนย้อมแมวเยอะไหม ถ้าไปแล้วไม่เจอตัวที่ผมชอบ *****ก็เสียเวลาอีก
ผมนี่ตอนนี้*****เซ็งมากๆละครับ ขอระบายหน่อย จะทำไงดี

Netball07
24th May 2012, 17:00
ถ้าพ่อนายออกเงินนายก็คงต้องยอมพ่อนั่นแหละ

แต่ถ้าเงินนายก็อย่าไปยอมครับ

ปล.ผมซื้อร้าน Super-Rich ^^

Ksleser
24th May 2012, 17:00
ผมว่าร้าน Nadz ก็ดีนะครับผมเคยไปอยู่ แต่สุดท้ายผมก็โดนไปซื้อ PS3 ที่ศูนย์ Sony ครับ Slim 320GB หมดไป 15900 :sweat

haruhi002z
24th May 2012, 17:05
70% 30%มั้ง

katekyo60
24th May 2012, 17:05
ผมว่าคลองถมแพงกว่า Nadz นะ cแต่ผมแนะนำ 160 gb ก็พอครับ ราคาลดเหลือ 9600 แค่นี้ก็ใช้ไม่หดมละครับถ้าเล่นแท้ ถ้าไปคลองถมนะครับผมว่าอย่าเลยโอกาสโดนหลอกมันเยอะ
แต่ถ้า Nadz นี่ของมือ 1 แน่ๆ แถมมีปัญหาก็เปลี่ยนง่ายด้วยครับ ผมเคยครั้งนึงที่หัวอ่านดัง ผมก็เลยไปเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่ได้เลยครับ ถึงแม้มันจตะเป็นเรื่องปกติ (ตอนอ่านแผ่นของ ps3)
ถ้าไปคลองถมเก็บตังไปทำอย่างอื่นเถอะครับ แต่ถ้ารู้จักร้านดีๆแถวคลองถมก็โอเคครับ
EDT แต่ถ้าซื้อศูนย์ไทยก็จะดีนะครับ ถึงราคาแพงหน่อย แต่ถ้ายอดขายในไทยเยอะๆ เผลอๆ sony อาจจะทำภาษาไทยใน ps3

tigerza7779
24th May 2012, 17:06
ถ้าพ่อนายออกเงินนายก็คงต้องยอมพ่อนั่นแหละ

แต่ถ้าเงินนายก็อย่าไปยอมครับ

ปล.ผมซื้อร้าน Super-Rich ^^
พ่อผมไม่ได้ออกครับ เงินของแม่ที่จะให้ผมล้วนๆ

tigerza7779
24th May 2012, 17:08
คิดดูครับ วันนี้ไปเรียนตอนเช้า*****อย่างดีใจที่จะได้ซื้อแบบสบายใจ พอกลับมา นี่ ได้ยินให้ไปซื้อคลองถมนี่***** เซ็ง ทำไมไม่เข้าใจเราเลยอะ -*- เราซื้อคลองถมเราไม่สบายใจ เล่นๆไปสักพักก็เบื่อ แต่ถ้าซื้อร้านที่ไว้ใจได้ ผมซื้อมาก็จะเล่นได้นานๆ สบายใจ ไม่เครียด

Boss OF Olimpus
24th May 2012, 18:10
ก็เปิดกระทู้นี้ให้ดูสิครับ บอกว่าคนแนะนำมาเยอะ ผมก็ถอยออกมาจากร้าน nadz นะ

tigerza7779
24th May 2012, 18:59
ก็เปิดกระทู้นี้ให้ดูสิครับ บอกว่าคนแนะนำมาเยอะ ผมก็ถอยออกมาจากร้าน nadz นะ
ไม่ได้ผลหรอกครับ ผมถามแล้วเมื่อกี้ เป็นพวกท่านพวกท่านจะซื้อราคาถูกแต่ไม่สบายใจหรือจะซื้อราคา10200 แต่สบายใจครับ

Boss OF Olimpus
24th May 2012, 19:08
ผมว่าคลองถมแพงกว่า nadz อีกนะ เผลอๆเอามือ 2 มาขายให้เราอีก แต่ยังไงก็เป็นตังค์แม่ เราเลือกร้านดีๆหน่อยก็ละกัน
ไม่พอใจร้านไหนเปลี่ยนร้านเลยครับ เราเป็นลูกค้าไม่ต้องไปเกรงใจครับ ไม่รู้อะไรก็ถามเขาเลยครับ แต่ลองศึกษาจากเว็บก็ได้ ว่าเขาตอบตรงกันป่าว

tigerza7779
24th May 2012, 19:11
แล้วราคาคลองถมประมาณเท่าไหร่

tigerza7779
24th May 2012, 19:17
และเราจะสามารถดูได้ไหมว่าโดนย้อมแมว ผมจะซื้อ PS3 320 GB เล่นแท้อย่างเดียว เดะซื้อมาแล้วจะลองดูสะหน่อยว่า*****ของแท้หรือย้อมแมว ผมอยากรู้ครับเราสามารถดูได้ไหมว่าของแท้หรือของก๊อป

supermakarm
24th May 2012, 19:21
ระวัง การหลอกด้วยอ่ะครับ

ซึ่งมันจะมาแนวๆ จะไห้เสียตังเพิ่มอ่ะครับ เช่น โซน 3 จะดีกว่าโซน 2 นะครับ เพราะมันทำ ไอ้นั้นไอ้นู้นได้ (ซึ่งมันโม้ขึ้น แล้วมันก็จะบวกราคา)
แล้วน้องจะเพิ่ม HDD ไหมครับ จาก 160 GB> 320 GB (อันนี้ไม่เท่าไรครับ ลองเทียบราคากับร้าน nadz ดูว่าราคา 160 GB กับ 320 GB ต่างกันเท่าไร)
แล้วที่น้องซื้อไปจะ ไม่มี (ไอ้นั้น ไอ้นู้น ไอ้นี้) นะครับ ถ้าจะเอาก็ต้อง เพิ่มซัก 2000-3000 นะครับแล้วแต่เกรดของ (ซึ้งจริงๆแล้วมันก็อันเดียวกัน)
แล้วจะมีมุก น้องครับอันนี้ของ จีนแดงนะครับ ถ้าของ ญี่ปุ่น ต้องเพิ่มอีก 5000 (สมมุติ) [ซึ้งที่จริงแล้ว Ps3 psp ทุกเครื่องผลิตที่จีนหมดครับ]

ระวังนะครับ บางทีมันจะบอกว่าเครื่องน้องที่ซื้อ จะไม่มี สายไฟ ที่ต่อเข้าจอทีวี (A/V สาย 3 สีอ่ะ) จอย นะครับต้องซื้อแยก
ที่จริง ของพวกนี้จะแถมให้ในกล่อง อยู่แล้ว ส่วนสายต่อ HDMI ต้องซื้อแยกครับ

ถ้าเจอร้านแบบนี้อย่าซื้อเลยครับ

ขอโทดที ถ้ามันยาวไป แต่อยากไห้รู้ๆ ไว้ก่อนครับ ด้วยวามหวังดี :)

แนะนำนะครับ เครื่องไห้ซื้อ โซน 3 นะครับเพราะเอาไว้ดู DVD BD ได้ไม่มีปัญหาครับ

tigerza7779
24th May 2012, 19:43
เดี๋ยวผมจะคอยดู พ่อแม่ผมบอกว่า ร้านในห้างก็เอามาจากคลองถม (ผมจำได้ประมาณนี้ไม่รู้จริงป่าว) เดี๋ยวผมจะคอยดูถ้าซื้อมาแล้วมันเป็นของแท้มีประกันก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเป็นของก๊อปเนี่ยผมไม่รู้จะพูดยังไงแล้วบอกแต่แรกก็ไม่เชื่อ บอกว่าของถมดีกว่า ผมไม่รู้เหมือนกันร้านที่จะพาไปมันจะไว้ใจได้ไหม และผมสงสัย ? พ่อแม่ผมบอกว่า เกมส์ PS3 แผ่นแท้ที่คลองถมราคาถูกกว่าในห้างแน่นอน นี่จริงไหม ? และคลองถมมันมีร้านดีๆ ขายเกมส์-บัตร PSN แท้ไหม ถ้าซื้อมาแล้วเป็นของก๊อปผมจะไม่ไปเหยียบคลองถมอีกเลย

ckdh
24th May 2012, 19:54
คลองถม ร้านดีๆก็มี นะครับ ถ้าไม่รีบ แนะนำให้ลองไปเดินดูสะพานเหล็ก ก่อน ไม่จำเป็นต้องซื้อ แค่ไปเดินสอบถามดู เหมือผมกว่าจะได้ Xbox ผมต้องใช้เวลาถึง 8 เดือน -*- ด้วยเหตุผลคล้ายๆกะท่าน จขกท ตอนแรกกะไปถอยที่ร้าน Nadz ไม่ก็ร้าน Jokergameth ร้านพี่ Joke อยู่ใกล้บ้านมากมายแต่พ่อผมบอกให้ซื้อที่ สะพานเหล็กดีกว่าเพราะมีร้านคนรู้จักอยู่เลยไปถอยมา -*-