PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามผู้เล่นResident Evil ORC หน่อยครับ(แท้)

DeKidZapper
25th May 2012, 07:26
ถ้าผมจะซื้อมาเล่น co-op จะดีไหมครับเห็นบ่นๆกันว่าแลคหาห้องยาก
หรืิผมจะเก็บตังไว้รอซื้อภาค6ดี ? :p

RlucksN
25th May 2012, 09:45
หาห้องยากนี่จริงครับ หาโครตยาก แถมต่อเข้าห้องเพื่อนก็ไม่ค่อยติด

เรื่องแลคนี่ผมไปหาข้อมูลมา รู้สึกว่าคนที่ใช้การ์ดจอของATIจะมีปัญหามากกว่าครับ แคปคอมกำลังแก้ไขอยู่

metorika
25th May 2012, 17:25
คือห้องมันหาไม่ยากครับ ประมาณว่ารอไม่เกิน 5 นาที ส่วนใหญ่จะเจอแน่ๆ 1 ห้อง (ถ้าเลือกเล่น coop แบบ difficulty ง่ายสุดนะ เพราะคิดว่าคนคงเล่นแบบนี่กันเยอะสุด)
แต่ห้องที่เจอส่วนใหญ่จะเป็นห้องฝรั่งปิงสูง ดีเลเยอะ ฮ่าๆ ทางที่ดีคือครีเองครับ =..= แล้วชวนเพื่อนเข้ามาจอยเอา
แต่ผมรู้สึกว่าถ้าเรา hostเองเนี่ย พอเล่นจบ mission ขึ้นด่านใหม่ เหมือนกับมันเปลี่ยน host ให้ auto กลายเป็นว่าขึ้นตาใหม่ผมดีเลสะงั้น:sweat
(ถ้าเล่นกับเพื่อนคนไทยด้วยกันไม่น่ามีปัญหา)

อีกเรื่องที่ผมเจอ คือ เสียงปืนครับ มันขาดๆหายๆ เห็นเขาบอกว่าเป็น bug ผมโหลด patch ล่าสุดแล้ว ก็ดีขึ้นนิดนึงแต่เล่นไปสักพัก ปืนเราจะกลายเป็นปืนเก็บเสียงครับ 55

แต่โดยรวมผมก็ว่าหนุกดีนะ (ถ้าเล่นห้องที่ไม่แลคนะ:sweat)

ปล. คุณ RlucksN ต่อเข้าห้องเพื่อนไม่ติดเพราะเขาไม่ได้ fowardport ไว้ปล่าวครับ ของผมครีก็จอยกันได้ตลอดนะ ( เปิด dmz ไว้)

DeKidZapper
25th May 2012, 22:14
ระบบค้นหาห้องมันเหมือน dead rising หรือ re5 อ่ะครับนึกไม่ออกเลยเฮะ

RlucksN
25th May 2012, 23:42
คือห้องมันหาไม่ยากครับ ประมาณว่ารอไม่เกิน 5 นาที ส่วนใหญ่จะเจอแน่ๆ 1 ห้อง (ถ้าเลือกเล่น coop แบบ difficulty ง่ายสุดนะ เพราะคิดว่าคนคงเล่นแบบนี่กันเยอะสุด)
แต่ห้องที่เจอส่วนใหญ่จะเป็นห้องฝรั่งปิงสูง ดีเลเยอะ ฮ่าๆ ทางที่ดีคือครีเองครับ =..= แล้วชวนเพื่อนเข้ามาจอยเอา
แต่ผมรู้สึกว่าถ้าเรา hostเองเนี่ย พอเล่นจบ mission ขึ้นด่านใหม่ เหมือนกับมันเปลี่ยน host ให้ auto กลายเป็นว่าขึ้นตาใหม่ผมดีเลสะงั้น:sweat
(ถ้าเล่นกับเพื่อนคนไทยด้วยกันไม่น่ามีปัญหา)

อีกเรื่องที่ผมเจอ คือ เสียงปืนครับ มันขาดๆหายๆ เห็นเขาบอกว่าเป็น bug ผมโหลด patch ล่าสุดแล้ว ก็ดีขึ้นนิดนึงแต่เล่นไปสักพัก ปืนเราจะกลายเป็นปืนเก็บเสียงครับ 55

แต่โดยรวมผมก็ว่าหนุกดีนะ (ถ้าเล่นห้องที่ไม่แลคนะ:sweat)

ปล. คุณ RlucksN ต่อเข้าห้องเพื่อนไม่ติดเพราะเขาไม่ได้ fowardport ไว้ปล่าวครับ ของผมครีก็จอยกันได้ตลอดนะ ( เปิด dmz ไว้)

ไม่น่าจะใช่นะ น่าจะเป็นที่ระบบของGFWL ไม่ก็เน็ทกากๆของผม- -

มันชอบขึ้น longer exsits

-------------------------------------------------------------------------

Patchแทบไม่ช่วยอะไรเลยมั้งครับ 555

ผมแทบไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรเลย ตอนนี้รอPatchแก้แลคอย่างเดียว มันทำให้เก็บAchievementไม่สะดวกเลย:sweat