PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกียวกับ ร้องเท้า converes อะครับมาช่วยหน่อยคับ

darkspore
25th May 2012, 20:15
อยากถามเกียวกับ ร้องเท้า converes อะครับมาช่วยหน่อยคับ พอดีผมอยากได้มากๆๆ ผมอยู่แถวๆๆ รัชดา ที ห้างเยอะๆๆ ก็มึเซ้นทลัน กับ โรบินซัน ทีน่าจะมี แต่ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ไหน ถ้าไครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมอยากได้ converes Made In USA อะครับ ผมงบ ประมาน 1100 ได้ไหมครับช่วยผมหน่อยผมไม่รู้จริงๆๆ (อยากได้มากๆๆครับ)

SiMi
25th May 2012, 20:20
เวิด มันทำในไทยไม่ใช่หรอ ????? เคยไปถามที่ร้านคอนเวิด เค้าบอกว่าทำในไทย

darkspore
25th May 2012, 20:20
มี ของ Made IN USA Made IN korea Made In Thailand ครับ ราคา และคุณภาพจะต่างกันแต่ ต้นตำรับคือ USA ครับ

Winchesters
25th May 2012, 20:25
Converers คลองถมน่าจะมีขายนะ Made in Red China Copy Version 55 แต่ สำหรับ "Converse" นั่น ซื้อ JJ ก็ได้

เซ็นทรัลน่าจะมีอยู่แผนกรองเท้าลองเดินดู แต่ Converse ถือเป็นของราคาต่ำในห้างพวกนี้ ถ้าไงลองไปตามพวก เทสโก้ บิ๊กซี ก็น่าจะมีอยู่
ปล. ของแท้ต้องพิมพ์ให้ถูกก่อน

darkspore
25th May 2012, 20:29
โทษครับที พิมพ์ คำผิด พอดีรีบ พรุ่งนี น่าจะไปซือเลยอยากปรึกซ่าด่วน ฮ่าๆๆ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
25th May 2012, 20:31
น่าจะหายากแล้วนะครับ made in USA ถ้าตาดีๆหน่อยก็จะเจอมือสอง สภาพดีๆครับเพราะส่วนมากในชอปก็เห็นขายmade in thailand น่ะครับ ว่าแต่จะเอาของ made in USA ไปทำไมหรอครับ งานมันก็ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไรหรอกครับ ของแท้เหมือนกัน แค่ฐานการผลิตอยู่คนละประเทศเท่านั้นเอง ;)

Chris
25th May 2012, 20:32
งบ 1100 USA ไม่พอหรอกครับ V.thai อะพอไหว USA ของผมที่ซื้อมา 4xxx Up หมด (USA)

เวิด มันทำในไทยไม่ใช่หรอ ????? เคยไปถามที่ร้านคอนเวิด เค้าบอกว่าทำในไทย

ทำในไทยก็ดูป้ายรองเท้ากับทรงก็ออกเลยครับว่า เมดอินไทยเเลน

อ่อๆๆครับๆๆ งันลองไปดูที จตุจักรพรุ่งนีเอา JJ Mall ผมเดินผ่้านบ่อยไม่รู้่ว่าไช่ร้านของแท้รึเปล่า แต่เห็นเขา ว่างอยู่เต็มเลยและสวยมากๆๆ

ของเเท้ก็มีครับเเต่ส่วนมากจะเป้น Made in China

SemIFaIL
25th May 2012, 20:35
Made In USA หายากมากในไทยอะ มีแต่ของ Made In China กับ Made In Thailand แต่งบแค่นี้คงจะไม่พอค่าตัวมันแน่ verse ของผมยัง Made In Thailand ราคามันตั้ง 2900 (ซื้อมาราคาเต็ม แต่ช่วงนี้มีลด 30%ได้มั้ยแต่ยังไม่รู้ว่าเลยไปยังนะดูที่ cen ตั้งนานแล้ว) ยังได้แค่นี้เลย แต่ไม่รู้ว่า verse ไทยมีสั่งทำได้มั้ยอะ อยากรู้มากเลย

http://upic.me/show/36021553

ปล. จขกท พิม verse ผิดนะ เต็มก็ converse allstar แถมตอนนี้สภาพดูไม่ได้เลย เพราะเอาไปลุยงานรับน้องมา เดี๋ยวคงจะต้องทำความสะอาดซะหน่อยแล้ว

808080808
ผลิตในจีนแต่ตรีตราUSA

darkspore
อ่อๆๆครับๆๆ งันลองไปดูที จตุจักรพรุ่งนีเอา JJ Mall ผมเดินผ่้านบ่อยไม่รู้่ว่าไช่ร้านของแท้รึเปล่า แต่เห็นเขา ว่างอยู่เต็มเลยและสวยมากๆๆ

Volcanus
25th May 2012, 20:36
ของผมซ้อมานานละ Converes all star ไม่รู้ว่ามันผลิตที่ใหน ราคาก็ลืม รู้แค่ว่า Size 9 เท่านั้นเอง

piyaponjoe
25th May 2012, 20:43
ที่พารากอนมีครับ แต่ 3000+ นะครับ

SemIFaIL
25th May 2012, 20:44
ของผมซ้อมานานละ Concvest all star ไม่รู้ว่ามันผลิตที่ใหน ราคาก็ลืม รู้แค่ว่า Size 9 เท่านั้นเอง

size 9 หายากมากเลย size ยอดฮิตของคนไทยเลย verse ของน้องผม ราคา 3200 รุ่นจำไม่ได้แล้ว รู้ว่าเป็น แบบหนังน้ำตาลอ่อนไม่หุ้มข้อ Made อะไรไม่รู้ไม่ได้ดู(ใช่พี่น้องกันจริงอะป่าวนี่) size 9.5 ซื้อจาก Shop verse ที่ Siam เดี๋ยวเก็บตังรอรุ่นเท่ๆ ก่อน

darkspore
25th May 2012, 20:54
ผมจะลองไปดูที จตุจักร ดูใน JJ Mall เห็นขายอยู่อะครับ

darkspore
25th May 2012, 21:00
งบ 1100 USA ไม่พอหรอกครับ V.thai อะพอไหว USA ของผมที่ซื้อมา 4xxx Up หมด (USA)

ทำในไทยก็ดูป้ายรองเท้ากับทรงก็ออกเลยครับว่า เมดอินไทยเเลน

ของเเท้ก็มีครับเเต่ส่วนมากจะเป้น Made in China
ของสั่งเกต ของ china กับ Thailand มันต่างกันตรงไหนอะครับ อยากรู้อะครับ

~RIP~
25th May 2012, 21:01
ของสั่งเกต ของ china กับ Thailand มันต่างกันตรงไหนอะครับ อยากรู้อะครับ

ที่ป้ายไง - -"
ของผมปลวกแด๊กไปและ - -

Volcanus
25th May 2012, 21:04
ไปดูมาละ ไม่ใช่Size 9 แต่เป็น10 555 Made In Thailand จำได้ละ ตอนไปซื้อUSAมีนมีถึงแค่Size 9 แต่เท้าผมใหญ่เลยได้Size 10 Thailand มา

Type-7442
25th May 2012, 21:04
Shop Converse ที่ Siam Discovery ( หรือ Siam Center นี่แหละ ที่เดินผ่านลานจาก Paragon มาแล้วเจอที่แรกอะ )
อยู่ชั้นที่ 4 ครับ หาแผนที่เพิ่มเติมได้จาก web converse th นะ

งบ 1,100 ขอมาคอมเฟิร์มอีกหนึ่งเสียงครับว่า ยังไงก็พ้นไม่พ้น Chuck Taylor รุ่นไม่ท็อป แล้วก็ Jack Purcell รุ่นไม่ท็อป ส่วน John Varvatos อย่าหวังครับ รุ่นนี้ 3,000++ หมด ( ในกรณีรุ่น John Varvatos หุ้มข้อทุกคู่นะครับ )
ที่จะซื้อได้คงเป็นรุ่น Classics แหละมั้งครับ

แนะนำเก็บให้ได้ประมาณ4,000+ ดีกว่านะครับ ซื้อคู่สวยๆได้เลย ( เลือกได้เยอะ ) เพราะ Converse made in USA ค่อนข้างมีคุณภาพสูง
แล้วอีกอย่าง ก็จะไ้ด้ซื้อคู่สวยๆทีเดียวไปเลย

ส่วนตัวแนะนำ John Varvatos Multi Eyelet ครับ เพราะว่า มีสไตล์ + เฟี้ยว

https://encrypted-tbn2.google.com/images?q=tbn:ANd9GcRqzzygFSjTsr_7-ff8RNJCocUe3PJwXA7DGraGphv9WM9LeW5KPw

สวยมั้ยล่ะครับ :o

darkspore
25th May 2012, 21:08
Shop Converse ที่ Siam Discovery ( หรือ Siam Center นี่แหละ ที่เดินผ่านลานจาก Paragon มาแล้วเจอที่แรกอะ )
อยู่ชั้นที่ 4 ครับ หาแผนที่เพิ่มเติมได้จาก web converse th นะ

งบ 1,100 ขอมาคอมเฟิร์มอีกหนึ่งเสียงครับว่า ยังไงก็พ้นไม่พ้น Chuck Taylor รุ่นไม่ท็อป แล้วก็ Jack Purcell รุ่นไม่ท็อป ส่วน John Varvatos อย่าหวังครับ รุ่นนี้ 3,000++ หมด ( ในกรณีรุ่น John Varvatos หุ้มข้อทุกคู่นะครับ )
ที่จะซื้อได้คงเป็นรุ่น Classics แหละมั้งครับ

แนะนำเก็บให้ได้ประมาณ4,000+ ดีกว่านะครับ ซื้อคู่สวยๆได้เลย ( เลือกได้เยอะ ) เพราะ Converse made in USA ค่อนข้างมีคุณภาพสูง
แล้วอีกอย่าง ก็จะไ้ด้ซื้อคู่สวยๆทีเดียวไปเลย

ส่วนตัวแนะนำ John Varvatos Multi Eyelet ครับ เพราะว่า มีสไตล์ + เฟี้ยว

https://encrypted-tbn2.google.com/images?q=tbn:ANd9GcRqzzygFSjTsr_7-ff8RNJCocUe3PJwXA7DGraGphv9WM9LeW5KPw

ผมอยากได้แบบ classics อะครับเพราะ ชอบแบบ ผ้าธรรมดา มันแบบ สีดำ ดูในเว็บ มัน 1000+ น่าจะไปดูีที่ JJ MALL อะครับ น่าจะมี

SemIFaIL
25th May 2012, 21:36

ผมเห็น รุ่นไรก็ไม่รู้ ไม่รู้ใช่ในตระกูลเดียว John Varvatos Multi Eyelet หรือป่าว ราคา 4900 ด้านยางพื้นรองเท้าจะสีใสแล้วมี ดาวอยู่ จำได้ราวๆ นี้ แล้วสีก็คล้ายๆ แบบนี้ แต่หนังทำคล้ายหนังจระเข้ เป็นหนังขรุขระ และก็จำ Made อะไรไม่ได้อีก แต่ชอบรุ่นนั้นมากเลย แต่ทีแน่ๆ รู้อย่างหนึ่งคนที่เล่น verse ครั้งหนึ่ง ก็จะติด verse ไปเลยไม่รู้พออะไร แต่ที่แน่ๆที่ทำให้ผมซื้อ verse เพราะผมเห็นวง metal ชอบใส่กันวงแรกที่เห็น คือ LP ผมเลยใส่ตามเขาไปซะงั้น

ปล.บ้างคนก็ใส่บ้างคนก็ไม่ใส่ที่อยู่ในรูปตัวอย่างแต่ใน คอนเสิร์ต ผมก็เห็นใส่กันหมด