PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook ช้า

ExTrA-
25th May 2012, 20:17
cpu i5 ram 2 gb ผมก็ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรมากนะครับ ส่วนมากก็เกมส์แล้วก็มีหนังนิดหน่อย disk C ผมก็ว่างเกิน 50%
อาการมันคือ พอผมเปิดเว็บ facebook+youtube แล้วมันเหมือนจะแลคๆอ่าครับ(ไม่ตลอดเวลานะครับ มาเป็นพักๆ) ถ้าฟังเพลงอยู่ เพลงมันก็จะแลคๆเหมือนกับ slow motion เลยนะ O_o
ผมคิดว่าสาเหตุมาจากเครื่องมันร้อนเกินไปหรือเปล่าครับ(ผมใช้ cool pad ของจีนแดงอ่านะ ลมไม่แรงเลย 555) หรือเป็นเพราะอย่างอื่น ขอบคุณมากครับ :o

muek9999
25th May 2012, 20:23
ขอถามนะครับ

คุณใช้วิโดวส์อะไรครับ

ถ้าตามที่ผมคิดก็

1.ร้อน
2.ไวรัส หรือ ไฟล์ขยะในดิสก์เยอะเกินไป

ถ้าคุณใช้วินโดวส์ 7 ก็แลคเป็นธรรมดาล่ะครับ สำหรับแรม 2 กิ้ก

ExTrA-
25th May 2012, 20:28
ขอถามนะครับ

คุณใช้วิโดวส์อะไรครับ

ถ้าตามที่ผมคิดก็

1.ร้อน
2.ไวรัส หรือ ไฟล์ขยะในดิสก์เยอะเกินไป

ถ้าคุณใช้วินโดวส์ 7 ก็แลคเป็นธรรมดาล่ะครับ สำหรับแรม 2 กิ้ก

ใช่ครับผมใช้ win7(32bit) ตอนแรกไม่เป็นนะใช้มาประมาน2ปีกว่า แต่คงต้อง up ram แล้วหล่ะครับ 5555+ ปล.ราคาแรมโน๊ตบุค 2 gb ประมานเท่าไหร่เหรอครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับผม :cool:

chaikaning
25th May 2012, 22:49
สปายแวร์+มัลแวร์ ครับ หาโปรแกรมมาลบออกบ้าง ส่วนพัดลมไม่ต้องใช้หรอกครับ แค่หาอะไรมารองฐานโน้ตบุ๊คให้สูงๆหน่อย ฝาขวดน้ำอัดลมก็ได้ ทำยังไงก็ได้ให้ฐานมันอยู่สูงจากพื้นประมาณ 3-5เซนติเมตรครับ
และไม่อยู่ในมุมอับเป็นใช้ได้ อุณหภูมิห้องนี่สำคัญเลยและฝุ่นก็ส่วนหนึ่ง
และก็ HDD อย่าลืมเช็คด้วย

chikuva
26th May 2012, 07:59
ลองอัพเดท flash player ดูครับ