PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามวิธีใช้ท่าไม้ตายเดี่ยวStreetfighter x tekken หน่อยครับ

champlifestyle
25th May 2012, 23:28
หาปุ่มไม่เจอจริงๆ ใช้เป็นแต่ท่า คู่ กับ ท่าออกมา2คน รบกวนทีครับ

RlucksN
25th May 2012, 23:44
ท่าเดียวแต่ละตัวจะกดไม่เหมือนกันอะครับ

มีทั้ง ควงหลัง ควงหน้า เฉียงหน้า เฉียงหลัง แล้วตามด้วยกดปุ่มต่อยหรือเตะค้างไว้ บางตัวกดแปลกกว่าคนอื่นๆก็มี

ง่ายๆคือเข้า option เปิดดูเลยครับ

26th May 2012, 00:00
มันเขียนว่า Super art หรือเปล่าครับ มันให้กด ล่าง เฉียง ขวา +ต่อยๆๆ ผมกดแล้วไม่เห็นติด แล้ว ต่อยๆๆนี่ต่อยเบา กลาง หรือหนักอ่ะครับ เฉียงใช่กด ล่าง+ขวาพร้อมกันหรือเปล่า ขอโทดที่ถามเยอะเน้อ

RlucksN
26th May 2012, 00:25
มันเขียนว่า Super art หรือเปล่าครับ มันให้กด ล่าง เฉียง ขวา +ต่อยๆๆ ผมกดแล้วไม่เห็นติด แล้ว ต่อยๆๆนี่ต่อยเบา กลาง หรือหนักอ่ะครับ เฉียงใช่กด ล่าง+ขวาพร้อมกันหรือเปล่า
ขอโทดที่ถามเยอะเน้อ

ไอ้ที่เป็นรูปซ้ำ3อันมันคือให้กดค้างครับ 3 ระดับ 1.ออกท่าทันที 2.ตัวกระพิบนิดนึงท่าจะแรงกว่า1 3.ออกท่าSuper art

ถ้าตามที่คุณบอกก็กด ล่าง เฉียง ขวา ต่อยค้าง(ต่อยกลาง)

26th May 2012, 00:29
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากเลย