PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นคุณ คุณจะทำอย่างไร??

โอ้วจอร์จ
26th May 2012, 01:46
[ปัจจุบันเลิกกันแล้วนะครับ เป็นฝ่ายถูกบอกเลิก]
เรื่องมีอยู่ว่า...
ผมกับแฟนคบกันได้ 5 เดือน แต่รวมระยะเวลาที่คุยและรู้จักคือ 1 ปี
และแล้ววันที่ไม่คาดฝันก็มาถึง เราเลิกกันครับ เมื่อเดือนสิงหาคมปีที่แล้ว
หลังจากที่เลิกผมก็ทำใจไม่ค่อยได้ ยังนึกถึงเธออยู่เสมอ
ผมตื้อเธอ ขอคืนดี 3 ครั้ง จนครั้งที่ 4 เธอก็ไม่คืนดี
ผมจึงตัดสินใจ บอกไปว่า ให้ทำเป็นคนไม่เคยรู้จักกัน ตัดขาดกัน ไม่เคยคุยกัน ทุกอย่างที่คุยกันให้มันไม่เคยเกิด ของทุกอย่างที่เคยให้กันก็ให้ทิ้ง "ทำเหมือนเรื่องทั้งหมดไม่เคยเกิดขึ้น"
เหตุผลที่ทำแบบนี้ ก็เพราะ ผมลืมเธอไม่ได้สักที จะคอยตื้อขอคืนดีอยู่ตลอด จึงต้องใช้วิธีนี้
หลังจากนั้น ผมก็อยู่ของผม เธอก็อยู่ของเธอ ไม่เคยรู้ข่าวคราวกันเลย
จนมีวันหนึ่ง ผมเล่นกีฬา เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย เรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น
เธอส่งข้อความมาว่า "เจ็บมั้ย เป็นอะไรมากรึเปล่า"
สึ่งแรกที่ผุดขึ้นมาในสมองผมคือ เธอจะส่งมาเพื่ออะไร ? ผมก็ไม่ได้ตอบกลับ เรื่องก็หายไป
ผ่านไปนานร่วม3เดือน
เมื่อไม่กี่วันนี้ เธอก็ส่งข้อความมาหาผมอีก ซึ่งผมก็ตั้งคำถามกับตัวเองอีกว่า เพื่อ? ส่งมาเพื่ออะไร?

นี่แหละคือประเด็นที่อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยว่า เพราะเหตุใดเธอจึงส่งมา เธอคิดยังไง และผมควรจะทำยังไงดี
- ส่งกลับแบบปกติ
- ส่งกลับแบบอยากคุย
- นิ่ง เฉยๆ และ ลบข้อความทิ้ง

ปล. หลังจากที่เราเลิกกัน ผมไม่ได้มีคนใหม่จนถึงตอนนี้
แต่หลังจากที่เลิกกัน 1 เดือน เธอไปมีคนใหม่ ซึ่งผมก็ทำใจไม่ค่อยได้นัก "เพิ่งเลิกกัน ไปมีคนใหม่แล้วหรอ ทำไมมันไวอย่างนี้?" แต่เมื่อเดือนที่แล้วเธอก็เพิ่งเลิกกับแฟนใหม่ไป (เธอถูกบอกเลิก) แอบ SHOCK! เล็กน้อย

เป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆจะทำยังไงกันครับ
กลับไปคุย หรือ คุยเฉยๆ หรือ ตัดปัญหา ไม่สนทนาเลย

ขอบคุณครับที่เสียเวลาอ่าน และ ออกความคิดเห็น

THX ^^

โอ้วจอร์จ
26th May 2012, 01:51
ลึกๆอยากกลับไปคืนดีอยู่นะ แต่บทเรียนมันสอนว่า เจ็บแล้วต้องจำ

18&Life
26th May 2012, 01:58
คิดง่ายๆครับครั้งแรกที่บอกเลิกจะยากกว่าครั้งที่2เสมอ

-[W]annapira-
26th May 2012, 01:58
ผมว่า เธอน่าจะไปมีแฟนใหม่แล้ว เหมือนอยู่ด้วยกันไม่ได้ ไม่มีทางจะไป เลยอยากมาคบกับนายอีกครั้งมั่ง ประมาณนี้

cableneo
26th May 2012, 02:00
ถึงจะเลิกลา คนเราที่เคยอยู่ด้วยกันก็คงยังเป็นห่วงอยู่ห่างๆ ความเหงามันไม่เข้าใครออกใคร จริงๆแฟน(เก่า)คุณอาจจะ เอาคุณเป็นเครื่องแก้เหงา พอหายอยากแล้วจากไปก็ได้

chan19562
26th May 2012, 02:11
ถ้าเป็นผม ผมก็ไม่สนใจแล้วหล่ะครับ!!

dojo123753951
26th May 2012, 08:31
เป็นผมเลิกแล้วแทบจะมองไม่ติดเลยครับ..อย่าไปคืนดีเลยอาจเพราะเธอหาคนใหม่ไม่ได้เลยมาคบกับท่านไปก่อน

โอ้วจอร์จ
26th May 2012, 11:21
นั่นแหละครับ ผมก็เลยไม่ได้สนใจอะไร ส่งมาผมก็ลบทิ้งครับ