PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเล่น iso แผ่น 2 ค่ะ

thatchapan
26th May 2012, 12:39
พอดีว่าเล่นเกม Eiyuu Densetsu Sora no Kiseki SC น่ะคะ เกมนี้มันมี iso 2 แผ่น

เล่นแผ่น 1 จบ แล้วมันขึ้นให้ใส่ UMD แผ่น 2 ถึงตรงนี้ตายเลยค่ะ เพราะดันทำไม่เป็น

ก็เลยอยากจะทราบว่ามีใครพอจะรู้วิธีเล่นแผ่น 2 ไหมคะ

เคยลองทำตามเว็บบอร์ดหนึ่งน่ะค่ะ ซึ่งเค้าบอกว่า "ตั้งชื่อไฟล์แผ่นที่1 อะไรก็ได้ เช่น 1.iso จากนั้นก็เล่นไปจนถึงช่วงที่ให้เปลี่ยนแผ่น ก็ถอดเอา memory ไปใส่เข้าคอม จากนั้นก็ลบไฟล์แผ่นที่ 1 ทิ้งแล้วให้ใส่ไฟล์แผ่นที่2 ลงไปแทนแล้วก็เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เหมือนกับไฟล์แผ่นที่1 ที่ลบไป(1.iso)จากนั้นก็ใส่ memoryกลับเข้าไปที่ PSP แล้วก็กด O"

แต่พอลองทำตามที่เค้าบอก มันดับไปเลยน่ะค่ะ ไอ้เราก็เลยไม่กล้าลองอีกเลย พอจะทราบวิธีอื่นไหมคะ อยากเล่นจริงๆน่ะค่ะ :(

เครื่อง psp รุ่น 3006 ใช้โปรแกรม 660 PRO-B Fast Recovery ในการอ่าน iso ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :thank