PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากมีรอยยิ้มอยู่บนใบหน้าตลอด ทำไงดีครับ

Baby_Dong
26th May 2012, 21:43
วันนี้มีสาวน้อยบอกว่าผม ชอบทำหน้าบึ้ง เซงเลยครับพี่ :(

ผมอยากยิ้มได้ตลอดเวลา ทำไงดีครับ TT

SOULNIGHTMARE
26th May 2012, 21:48
แล้วคุณช่วยผมได้ป่าวล่ะครับ
ผมอยากเป็นคนไม่ยิ้มเลยอ่ะ
ไม่อยากสนใจใครอีกแล้ว

giarttiwutza
26th May 2012, 21:57
ยิ้มมาก ๆ ก็มีรอยยิ้มอยู่ตลอดแล้ว :p

Baby_Dong
26th May 2012, 21:57
แล้วคุณช่วยผมได้ป่าวล่ะครับ
ผมอยากเป็นคนไม่ยิ้มเลยอ่ะ
ไม่อยากสนใจใครอีกแล้ว

ผมมันชอบเก๊กหล่อ ก็คนมันขี้อายอ่ะครับ TT

potato1111
26th May 2012, 21:59
อย่าไปอายเลย ผมก็เคยเป็นตอนนี้ก็ยังเป็นแต่ผมยิ้มให้ตลอด ก็คนมันอาย 5555 ปกติไม่ค่อยยิ้มนะเมื่อก่อน เดียวนี้สาวยิ้มให้ก็ยิ้มติดแล้ว 555555

giarttiwutza
26th May 2012, 22:01
ผมมันชอบเก๊กหล่อ ก็คนมันขี้อายอ่ะครับ TT
ทำตามธรรมชาติค่อย ๆ ฝึกเปลี่ยนจากเกกเป็นยิ้มดีกว่า :o
ไม่ต้องอายหรอก :))

Innes
26th May 2012, 22:05
แต่ก่อนผมก็ไม่ค่อยยิ้มหรอก แม่ผมยังบอกบ่อยๆเลยว่าให้ยิ้มหน่อยผมก็เลยพยายามยิ้ม
ซึ่งวิธีที่ผมใช้ก็คือ
1.คิดในแง่ดีไว้ตลอด
2.ทำใจให้สบายๆ
3.อย่าไปซีเรียสกับสิ่งต่างๆนัก

จากข้างบนมันทำให้ผมเป็นคนยิ้มง่าย จริงๆนะ บางครั้งเผลอยิ้มให้สาวจนเขาเขินเลย 55+

SOULNIGHTMARE
26th May 2012, 22:06
ผมทำยังไง ก็ไม่ได้อ่ะครับ อยากจะเป็นคนไม่ยิ้ม
อยากเป็นคนเดินหลังตรง ไม่อยากกล้มหน้าอย่างเดียว

Msguzs
26th May 2012, 22:09
ผมทำยังไง ก็ไม่ได้อ่ะครับ อยากจะเป็นคนไม่ยิ้ม
อยากเป็นคนเดินหลังตรง ไม่อยากกล้มหน้าอย่างเดียว

ไหงเหมือนผมจังเลย = =ไปไหนมาไหน ผมก็ชอบก้มหน้า ไม่อยากเงยหน้า พอเงิยหน้า แล้วมันรู้สึกเหมือนอยากก้มหลบหน้าไงไม่รู้ = =
แล้วผมก็ชอบยิ้มด้วยเหมือนกันเป็นคนขี้อายด้วย

ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวนะเนี้ย

kimnasa
26th May 2012, 22:09
ผมนะผญชอบหาว่าเก็กไม่ค่อยยิ้มแต่ถ้ารู้จักผมดีจะรู้ผมกวนๆยิ้มบ่อยคุยเก่ง- -

Corn2ows
26th May 2012, 22:10

Hippogriff
26th May 2012, 22:11
ยิ้มตลอด เพื่อนก็หาว่าบ้า

HANG-ON
26th May 2012, 22:14
ผมเป็นคนพูดน้อยครับ อยู่กับเพื่อนถึงจะพูดมาก

หน้าตาผมมันเยือกเย็นมาก ผมแค่ทำหน้าเฉยๆใครๆก็บอกว่าผมเครียด(หน้าบึ้งนั่นแหละ)

ที่จริงผมก็เป็นคนนิสัยกวนทีนด้วยครับ เล่นมุกแทบจะทุกประโยคที่คุยกับแต่ละคน เช่น (เพื่อน)หวัดดี (ผม)เรียนสุขะมายังไงเหรอถึงบอกว่าหวัดมันดี? =.=

แต่เวลาเดินไปไหนมาไหน ก็อย่างว่าอ่ะ หน้าเครียดๆ แต่ผมก็เป็นตัวของผมแบบนี้ ไม่ได้อวดนะ มี ญ หลายๆคนมาชอบผม แต่ความเย็นชาของผม

ก็ทำเป็นเฉยๆกับคนพวกนั้น แต่ก็ยังคุยด้วยตามปกติ(ทำเป็นไม่รู้เรื่องอะไรงั้นแหละ) จากโพสต์นี้สอนให้คนอ่านหลายๆคนรู้ว่า บุคลิกของเรา ใช่ว่าจะมีคนไม่ชอบตลอดเวลา

มันก็มีเสน่ห์ของมัน (ร่าเริงก็น่าคบ เย็นชาก็น่าค้นหา) เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ เป็นยังไงก็เป็นยังงั้นไปเลย :cool:

Baby_Dong
26th May 2012, 22:16
ทำไงดีครับ ทำไงดีครับ ทำไงดีครับ ทำไงดีครับ TT

กุ้มใจโคตรเลยเรื่องนี้

guntawit3875
26th May 2012, 22:26
ทำไงดีครับ ทำไงดีครับ ทำไงดีครับ ทำไงดีครับ TT

กุ้มใจโคตรเลยเรื่องนี้

กลุ้มใจ จะยิ้มได้มั้ยล่ะนาย ไม่ต้องทำไงมากหรอก ใช้ชีวิตให้สนุก ก็พอ

Baby_Dong
26th May 2012, 22:40
ผมเป็นคนพูดน้อยครับ อยู่กับเพื่อนถึงจะพูดมาก

หน้าตาผมมันเยือกเย็นมาก ผมแค่ทำหน้าเฉยๆใครๆก็บอกว่าผมเครียด(หน้าบึ้งนั่นแหละ)

ที่จริงผมก็เป็นคนนิสัยกวนทีนด้วยครับ เล่นมุกแทบจะทุกประโยคที่คุยกับแต่ละคน เช่น (เพื่อน)หวัดดี (ผม)เรียนสุขะมายังไงเหรอถึงบอกว่าหวัดมันดี? =.=

แต่เวลาเดินไปไหนมาไหน ก็อย่างว่าอ่ะ หน้าเครียดๆ แต่ผมก็เป็นตัวของผมแบบนี้ ไม่ได้อวดนะ มี ญ หลายๆคนมาชอบผม แต่ความเย็นชาของผม

ก็ทำเป็นเฉยๆกับคนพวกนั้น แต่ก็ยังคุยด้วยตามปกติ(ทำเป็นไม่รู้เรื่องอะไรงั้นแหละ) จากโพสต์นี้สอนให้คนอ่านหลายๆคนรู้ว่า บุคลิกของเรา ใช่ว่าจะมีคนไม่ชอบตลอดเวลา

มันก็มีเสน่ห์ของมัน (ร่าเริงก็น่าคบ เย็นชาก็น่าค้นหา) เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ เป็นยังไงก็เป็นยังงั้นไปเลย :cool:

เหมือนผมเลย แบบนี้แหละ ไม่ได้เข้าข้างตัวเองหรือว่าหลงตัวเองนะ ผมก็มีคนมาชอบ แต่ผมอะเขิน+ขี้อาย ผมพยายามก็เลยทำตัวแบบว่าดูดีไม่ให้เขาผิดหวังที่มาชอบผม อะไรประมาณนี้ แหละ รู้ตัวนะว่าเก๊กพยายามทำตัวเป็นธรรมชาติแต่มาวันนี้ก็โดนหญิงว่าอีกว่าทำหน้าบึ้ง TT

kamonkom911
26th May 2012, 22:52
ต้องทำหน้า มันส์

http://www.youtube.com/watch?v=8OiHTLEQsG4

rivierax
26th May 2012, 23:02
ผ่อนคลายครับ พอชินแล้วก็จะยิ้มออก อย่าคิดมาก ชิลๆ คิดว่าเหมือนคุณอยู่กับเพื่อน :victory