PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเคยตกใจมากๆแล้วมองเห็นภาพตรงหน้าเป็นภาพ<สโล>มั้ยครับ

atomaof69
27th May 2012, 06:39
เคยเห็นภาพ<สโล>มั้ยครับตอนตกใจมากๆ ประสบการณ์ตอนผมเห็นถาพสโล ตอนนั้นผมเล่นน้ำคลองอยู่คนเดียวเพลินๆเพื่อนผมซึ่งมาทีหลังมันก็แอบดำน้ำเข้ามาหาผมมา ซึ้งเด็กบ้านนอกเล่นน้ำคลองทุกวันอย่างพวกผมดำน้ำเก่งครับ ดำได้กันเป็นนาทีๆมันก็ดำน้ำมาโผล่ทะลึ่งพวดขึ้นมาข้างหน้าผม วินาทีนั้นภาพที่สายตาผมเห็นมันช้ามาก มันเห็นเป็นภาพสโลเลยครับ ผมเห็นทุกอย่างชัดเจ็นมากเห็นตั้งแต่ภาพน้ำนูนขึ้นมาแล้วก็นูนขึ้นเรื่อยๆเห็นน้ำเป็นม่านน้ำคลุมหัวคลุมหน้าเพื่อนผมอยู่เห็นน้ำ ไหล ไหลไหล ลงจากหัวเพื่อนผมจนผมเห็นหน้ามันชัดเจนพอรู้ว่าอะไรเป็นอะไรผมจึงหลุดจากภวัง ตอนนั้นผมแปลกใจมากครับไม่คิดว่าสายตาคนเราจะเห็นแบบนั้นได้ ใครเคยมีประสบการณ์แบบผมก็มาแชร์กันครับ

hopmbnzatou
27th May 2012, 06:46
ผมเคยแต่ เดจาวู อ่ะครับไปในสถานที่ ที่ไม่เคยไปแต่กลับรู้สึกว่าเคยมาที่นี่แล้วผมเป็นบ่อยมากๆบางครับก็รู้สึกแบบไม่ค่อยชัดเท่าไหร่แค่รางๆ แต่บางครั้งนี่สิเห็นชัดจนน่ากลัวเหมือนกัน

xxxlnwjung1
27th May 2012, 06:49
ผมเคยเป็นหลายครั้งมาก เช่น ตอนนั้นรถผมจะชนกับถนังขยะอีกนิดเดียว แต่ผมดันหักลบทันซะงั้น ผมก็งงเลยว่าผมทำได้ไง
กับอีกครั้งหนึ่ง ตอนเตะฟุตบอล ผมเป็นกองหลัง ตอนนั้นปีกขวาของฝ่ายศัตรูเลี้ยงบอลมา ผมวิ่งไปดักหน้า แล้วก้มลงมองเท้ามัน
ผมเห็นชัดแจ๋วเลยว่ามันขยับยังไง คือผมเห็นแล้วรู้เลยว่ามันเป็นการเคลื่อนไหวขั้นเริ่มต้นของการฉีกไปทางขวาหรือซ้าย เพียงแต่ผมขยับตามไม่ทัน 55 มันไม่เลยไม่่มีประโยชน์

menoskun
27th May 2012, 06:52
เห็นมันสโล นิไม่เคย เคยเเต่เหมือนมันหยุดไปเเป็ปนึง

JoIozaa1@hotmail.com
27th May 2012, 07:02
ผมเคยแต่ เดจาวู อ่ะครับไปในสถานที่ ที่ไม่เคยไปแต่กลับรู้สึกว่าเคยมาที่นี่แล้วผมเป็นบ่อยมากๆบางครับก็รู้สึกแบบไม่ค่อยชัดเท่าไหร่แค่รางๆ แต่บางครั้งนี่สิเห็นชัดจนน่ากลัวเหมือนกัน

เคนเห็นแต่ เดจาวู เมื่อกัน ครับ เวลา ฝัน มันจะเห็น เดจาวู พอ ผ่านไปหลายๆ วัน พอไปอยู่สถานที่ นั้นๆ กลับรู้สึก เคยมาแล้ว

markops
27th May 2012, 07:17
เคนเห็นแต่ เดจาวู เมื่อกัน ครับ เวลา ฝัน มันจะเห็น เดจาวู พอ ผ่านไปหลายๆ วัน พอไปอยู่สถานที่ นั้นๆ กลับรู้สึก เคยมาแล้ว
เป็นเหมือนกันครับ แต่สโลนี้จำได้ตอน อายุ 15 รถผมล้ม อยู่ล้มนี้เมื่อภาพมันจะช้า แต่พอตัวโดนพื้นแม้กลิ้งหมุน 4 รอบ

ป.ลผมว่ามันหน้าจะเป็นที่ประสานการรับรู้ความรู้สึก

markkingza11
27th May 2012, 07:40
ยินดีด้วยคุณคือ Max Payne แล้ว!!!!!!!!!!!!!

Cedric-[Th]
27th May 2012, 07:49
อีกไม่นานจะสามารถทะลุมิติได้ผมเคยเป็นครับ:o

FRANCEENGINE
27th May 2012, 07:57
ต่อไปคงจะหลบกระสุนได้สินะ

kabukiput
27th May 2012, 08:04
คุณเป็นได้2แบบครับตอนนี้ 1.Max Payne 2.พระเอกเรื่องWantedตอนที่มันกำลังจะยิงปีกแมงวันนั่นหลาาาา

chaihuad
27th May 2012, 08:06
เดจาวู ผมเห้นทุกวันครับ บ่อยมาก ๆ เลย ไม่รู็ทำไม

byclwind
27th May 2012, 08:08
อาการหน้าสนใจนะ เราไม่เคยเป็น (ถ้าไม่ใช่หน้ามืดอ่ะนะ)

Capathia
27th May 2012, 08:08
เคยเดจาวูหลายครั้งละ เมื่อวานครั้งล่าสุดเพราะเคยฝันว่าเล่นเกมเก็บเวลอะไรไม่รู้กำลังวิ่งไปวิ่งมา เล่นอยู่ในสถานที่ที่ไม่รู้จัก ตอนเห็นภาพในเกมมันคุ้นๆก็เลยรู้สึกว่าเหมือนเคยเห็นมาก่อนแล้วก็ห้องที่นั่งเล่นอยู่เป็นหอพักที่ทำงาน

double6
27th May 2012, 08:22
เขาเรียกว่าอะไรน่ะ ขีจำกัดความสามารถสมอง

อะไรซักอย่างอะมั้งที่ว่า คนเราไม่สามารถใช้แรงของตนเองได้ 100% แต่เมื่อเกิดเห็นการณ์ขับขั้น มันจะเอาแรงตรงนั้นออกมา

ผมคิดว่ามันน่าจะรวมถึงความสามารถแปลกๆ อย่างเช่นมองเห็นภาพช้า แบบ จขกท

ส่วนตัวผม เคยขับรถในซอยแคบๆ แต่ดันมีรถอีกขันพุ่งเข้ามา ผมคิดในใจ ไม่รอดเเน่ชนแน่ๆนอน

แต่ ณ เวลานั้น ผมไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น รู้แต่ว่ามันรวดเร็วมาก จนสรุปแล้ว ผมไม่เป็นอะไร เขาก็ไม่เป็นอะไร ขี่รถผ่านกันเฉยเลย เหมือนมันทะลุไปเลย
แปลกดีใช่ไหมละ

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัว ส่วนเรื่องประสพการณ์นั้น เรื่องจริงครับ :blush

hades051
27th May 2012, 08:29
คุณมีพลังลึกลับอยู่ในตัว

~RIP~
27th May 2012, 08:35
สมองคุณทำงานเร็วขึ้นต่างหากครับ ทำให้หลายๆด้านดีขึ้นทั้งการมองเห็น ระบบสัมผัส แต่จะเป็นแค่ไม่กี่วินาที ไม่ใช่ภาพช้าลง คนเราไม่สามรถเปลี่ยนกฏของเวลาได้หรอกครับ

bossja
27th May 2012, 08:43
เคยเป็นตอนจักยานล้มครับ ผมเห็นทุกอย่างก่อนตกพื้นครับ มาช้ามากๆ แล้วตอนลุกเหมือนกับรถมันสโลว์ได้ครับ กลิ้งหลบรถยนต์อีกที เหมือน COD BF เกมแอคชันมากครับ ใจเต้นรัวเลยครับ

Namies123
27th May 2012, 08:47
อะดรีนาลีน มันหลั่งออกมามากเกินครับเหมือน Wanted สมองประมวลผลเร็วขึ้น (เหมือน Over Clock คอมอะ :o)

SpSkBoy
27th May 2012, 08:59
เคยเป็นแต่ตอน 10ขวบ ลงไปน่ะครับ หลังจากนั้นไม่เป็นเลย
เคยเห็นบ่อยๆ ก็เวลารถชนต่อหน้าต่อตา จะเห็นสโลวโมชั่น
เวลาที่ตกใจแบบ จขกท.ก็มีนะครับ
แต่เวลาที่ตลกๆ ก็เช่น ชอบนั่งเก้าอี้สองขา แ้ล้วเวลาทานข้าว (ที่บ้าน) ถือไก่ทอดอยู่
นั่งไปนั่งมา หงายหลัง ไอตอนพึ่งหงายมันไม่สโลว์ครับ พอหงายไปนิดนึงค่อยสโลว์
ผมรีบเอามือไปจับโต๊ะไว้ ไก่ทอด ลอย หวืดๆๆๆๆ ตก ไปต่อหน้าต่อตา แต่คว้าไม่ได้นะครับ :eek:
ประมาณนี้แหละครับ มีบ่อยเหมือนกัน แต่พออายุมากขึ้นๆ เหมือนมันจะหายไป :sweat

surinpaok00
27th May 2012, 09:35
งั้นนายก็ทะลุมิติได้สิ ห้า ห้า

UkuleleAlone
27th May 2012, 09:36
ออกทะเล!!!!!!!!

AUSTIN
27th May 2012, 09:39
น่าอิจฉาผมยังไม่เคยเป็นเลยถ้าเป็นจริงๆไม่ต้องซื้อมันละเกม Max Payne 3 ไปโดด Bullettime เองเลย 5555+

taetunderbreak007
27th May 2012, 09:43
เคยครับบ่อยด้วย

Buffalo
27th May 2012, 09:47
น่าจะเป็นการหลั่งของอะดรีนารีนในปริมาณมากในเวลาตกใจนะ
ทำให้ร่างกายมีสมรรถภาพเพิ่มขึ้นชั่วคราว เหมือนกับเวลาที่คนเราบ้านไฟไหม้แล้วยกตู้เย็นวิ่งได้นั่นแหละ

Choas67
27th May 2012, 09:47
อืม.....รู้สึกว่า ได้เวลาที่จะ ต่อเรือซะแล้วสินะ...

LoVEGothic
27th May 2012, 09:48
ตอนนั้นไปเล่น เพนบอนมาโดนที่ตรงหน้าครับสโลมากโชคดีใส่หน้ากากไว้ไม่งั้นดั้งหักหรือถ้าโดนตาตาอาจจะบอดไปแล้วก็ได้

sakolsak
27th May 2012, 11:03
เคยแต่ฝันเห็นคนที่ไม่เคยเจอมาก่อน แค่นี้ล่ะ

Zatsune Miku
27th May 2012, 11:11
จ.ข.ก.ท. อาจจะมีพลัง Bullet Time อยู่ลึกๆ ก็ได้ !!

เดจาวู ช่วงนี้ผมเป็นบ่อยนะความรู้สึกตอนทำงานเงี้ย กินข้าวเงี้ย

Bullet Time ผมก็พยายามสร้างมันอยุ่ครับ พยายามทำอะไรให้เร็วกว่าคนอื่น เเล้วมองคนอื่นให้ช้าลง (เเฃอ๊ะชักงงละ :))

jinzo
27th May 2012, 11:13
ผมเคยเป็นแบบ จขกค. อยู่นะ

แต่ตอนนั้นผมเล่น wanted อยู่อ่ะ:clap

pug1
27th May 2012, 13:39
เคยทีหนึ่งครับ ตอนสงกรานต์แบบ ตอนที่เค้าสาดน้ำอะครับ คือผมเห็นน้ำที่กระจายออกมาเป็นเม็ดๆแล้วค่อยๆช้าๆมาโดนตัวผมเลยอะครับ(ไม่ได้เวอร์เน้อ) แต่ส่วนใหญ่ผมเคยแต่แบบว่าเห็นภาพทุกอย่างเหมือนกับว่าจะชัดขึ้นอะครับ คือ เหมือนกับว่า เดิมเราดูวีดีโอแบบภาพธรรมดาอยู่อะครับ แล้วมันจะมีจุดหนึ่ง ที่ทุกอย่างมันเหมือนกับจะกลายเป็น HD ประมาณสัด 4-5 วิ แล้วมันก็กลับไปเป็นแบบเดิมอีกอะครับ

mewza
27th May 2012, 13:48
ผมเคยแต่สับสนกับโลกความเป็นจริงกับโลกในฝัน เพราะเหตุการณ์ทุกอย่างเหมือนต่อเนื่องกัน

และก็ยังสับสนอยู่.......

อาจเป็นเพราะพักผ่อนไม่เพียงพอคิดมากเรื่องนู้นนี่-0-

FRANCEENGINE
27th May 2012, 13:58
ง่ายๆครับ คือ..
ดวงตาของเราเมื่อโฟกัสตามวัตถุที่กำลังเคลื่ิอนไหวสิ่งนั้นจะช้าลงทันที คุณลองพยายามเอาตาจ้องที่ใบพัดพัดลมแขวนเพดานที่กำลังหมุนสิครับ หาจุดโฟกัสให้ได้ในใบพัดใบใดใบหนึ่ง แล้วหมุนตาตามมันจากที่มันเร็วๆ คุณก็จะเห็นมันได้อย่างชัดเจนเลย แต่มันจะทำได้ต่อกันไม่นานมากนะครับ

Valentine.
27th May 2012, 14:05
จขกท. ไปดู Accel World สิ หลักการเดียกัน

onisuke
27th May 2012, 14:05
เมื่อคนเราตื่นเต้นมากๆ อดีนนารีน จะหลั่งออกมาก สารตัวมันทำให้ทุกอย่างช้าครับ สุมมุติเราโดนรถชนนะครับ ทุกอย่างจะช้าหมดเลย และเมื่อเราโดนชนขึ้นมาเลือดออกแต่สารนั้นยังไม่หมดกลับเดินขึ้นมาแล้วไปด่าคนขับรถได้สบายๆ เป็นเพราะว่าสารอดีนนารีนช่วยทำให้เราไม่รู้สึกไปชั่วขณะครับ แต่เมื่อสารตัวนี้หยุดหลั่งหรือหมดไปแล้วรับลองครับว่าคุณจะเจ็บมากๆ เออ แล้วบ้างคนหลั่งไม่เท่ากันด้วยนะ บ้างคนหลั่งมากจนเห็นภาพแบบเจ้าของกระทู้ เป็นเพราะว่าช่วงเวลานั้นตื่นเต้นมากๆ สารอดีนนารีน จึงหลั่งออกมาเยอะ ^^

zerokoza
27th May 2012, 14:10
หลายคนเคยเป็นเเต่ไม่รู้ตัวเอง เช่น มือปัดโดนเเก้ว หล่น เเต่เราเห็น เเท้ทีจะรีบหยิบ เเต่กลับยืนมอง เเล้วภาพจะดูเหมือนมันช้า !!

อันนี้เราอาจคิดไปเองก็เป็นได้ครับ

matoom28
27th May 2012, 14:10
Wantedป่าวเนี่ย โครตเจ๋งเลยครับ

ของผมมีแต่เดจาวูประมาณว่า ฝันเห็นเรื่องราวหนึ่งๆ พอเวลาผ่านไปสักระยะอาจเป็นเดือน จะเกิดเหตุการณ์ที่ฝันในครั้งนั้้นเปะๆทุกอย่าง

Gu Pai!
27th May 2012, 14:14
อาจจะเป็นแบบ Wanted ก็ได้นะ

อะลินนะลีน มันจะสูบฉีด แล้วนายสามารถควบคุมมันได้

matoom28
27th May 2012, 14:15
wanted ป่าวเนี่ย
ของผมมีแต่ฝันถึงเหตุการณ์นึง พอเวลาผ่านไปได้สักระยะอาจถึง1เดือน มันจะเกิดเหตุการ์นั้นขึ้นเปะๆเลย

ขอโทษที่โพสซ้ำครับ เมื่อกี๊มันไม่ขึ้นเลยคิดว่ายังไม่ได้กดโพส TT

Fanta'xd
27th May 2012, 14:33
ใครสนใจจะขึ้นเรือออกทะเลไปล่าพลัง Bullet Time กับผมบ้าง ? :p

IToverloadmax
27th May 2012, 14:44
ฝึกสโลเยอะครับอานาคตผู้ร้ายไม่กล้าต่อกรคุณเเน่

IToverloadmax
27th May 2012, 14:50
ส่วนของผมสโลวมักเกิดขึ้นตอนกลั้นหายใจขีดเส้นตรงโดยไม่ต้องใช้ไม้บันทัดส่งครู

diippyjas
27th May 2012, 14:55
ไหนยิงกระสุนโค้งซิ

ล้อเล่นครับ เคยเป็นเหมือนกัน ตอนผมโดนรถชน เหมือนมันช้าไปทุกอย่างเลยตอนนั้น

shogun147
27th May 2012, 15:07

เป็นเหมือนกันครับ เวลานอนชอบฝันเห็นสถานที่ที่ไม่เคยไปเลย พอผ่านไปไม่กี่วันก็ได้ไปสถานที่นั้นเหมือนฝัน อยากให้ฝันได้เล่น XBox หรือ PS3 มั้งจัง

nvmpomza
27th May 2012, 15:56
ผมเคยเป็นครับ ตอนผมเล่นนายตู ตอนผมท๊อปฟอร์มเลย พอบอลมาทุกอย่าง สโล หมดเลย

แต่ตอนนี้เร็วมาก - -'

thewarriorone
27th May 2012, 16:01
ยินดีด้วยคุณคือ Max Payne แล้ว!!!!!!!!!!!!!

:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o

act12348
27th May 2012, 16:07
เคยแต่แบบนี้อะครับ!!

Sweettender
27th May 2012, 16:45
ภาพสโลไม่แน่ใจ

แต่ที่ผมเคยเป็นเวลาเล่นฟุตบอล(ผมไม่ใช่คนเล่นเก่ง)เวลาเล่นช่วงสำคัญผมมักจำอะไรไม่ได้ อย่างตอนวิ่งไปกำลังจะล๊อกหลบแล้วยิง
เหมือนแบบทุกอย่างมึดไปประมาณ 1-2วิ พอเริ่มมองเห็น ปรากฏว่าบอลเข้าไปแล้ว เพื่อนผมงงแล้วก็ตะโกนว่า "(คุณ)ทำได้ไงวะ"

natthadith7300
27th May 2012, 16:49
เมื่อคนเราตื่นเต้นมากๆ อดีนนารีน จะหลั่งออกมาก สารตัวมันทำให้ทุกอย่างช้าครับ สุมมุติเราโดนรถชนนะครับ ทุกอย่างจะช้าหมดเลย และเมื่อเราโดนชนขึ้นมาเลือดออกแต่สารนั้นยังไม่หมดกลับเดินขึ้นมาแล้วไปด่าคนขับรถได้สบายๆ เป็นเพราะว่าสารอดีนนารีนช่วยทำให้เราไม่รู้สึกไปชั่วขณะครับ แต่เมื่อสารตัวนี้หยุดหลั่งหรือหมดไปแล้วรับลองครับว่าคุณจะเจ็บมากๆ เออ แล้วบ้างคนหลั่งไม่เท่ากันด้วยนะ บ้างคนหลั่งมากจนเห็นภาพแบบเจ้าของกระทู้ เป็นเพราะว่าช่วงเวลานั้นตื่นเต้นมากๆ สารอดีนนารีน จึงหลั่งออกมาเยอะ ^^

แต่ของผมไอ้นั่นมันหลั่งออกมาอะ

offerre
27th May 2012, 16:56
เคยแต่เดจาวูอะครับ ในบางเวลารู้สึกอยากจะไปที่ไหนซักแห่งเมื่อเพื่อนชวนพาไปไหนก็ไป พอไปถึงที่นั้นๆผมก็ไม่เคยไปเลยนะ

ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยก็มีแต่ทำไมรู้สึกเหมือนมันซ้ำๆมาก่อนยังไงไม่รู้ เป็นเดจาวู บ่อยมากๆๆๆๆๆ ครับ ในห้องเรียนก็เป็น

เหมือนมีคนจะพูดแบบนี้กับเราในห้องเรียน และเราเหมือนเคยหันไปทางนั้นแล้วเจอคนนั้นทำแบบนั้นแบบนู้นแบบนี้ เยอะแยะครับ

แล้วพอหลุดจากเดจาวูได้ จากรู้สึกว่าเคยเป็นแบบนี้มาก่อนแล้ว แต่ทำไมกลับตรงกันข้ามที่ทำไมมันถึงเหมือนเพิงผ่านไปเมื่อกี้

ปล.ที่ จ.ข.ก.ท. เป็นมันเรียกว่าอาการช็อคชั่วขณะหรือป่ๅว หรือจิตก หรือขวัญเสียเนี้ยแหละครับผมเดาเอานะ

hackedsugus
27th May 2012, 16:58

คนทั้งครอบครัว เพื่อนผม เขาก็เป็นกันหมดไม่รู้เป็นเพราะไร ฮาๆ ผมก็เป็น

keroro07
27th May 2012, 17:11
ของผมโครตบ่อยมา สโลวโมชั่น เเบบถ้าจะล้มมันจะช้าลงอะซักประมาณ 4-5 วิได้เเล้วมันก็จะเร็วต่อ เเล้วเวลาวิ่งจะชนอะไรซักอย่างอีก ผมจะสโลอะ

teark
27th May 2012, 17:14
ผมทำบ่อยครับ เวลาเล่นวิกนิ่ง 5555+ มันมาเอง เหมือนมันมีช่วงเวลาให้คิดมากขึ้น ในดอทเอ ก็เป็น

porjetroe
27th May 2012, 17:54
อีกหน่อยคุณก็ไม่ต้องกลัวลูกกระสุนแล้วครับ :o

LIVE
27th May 2012, 17:57
เคยครับตอนผมเอาคีมที่ติดกับแบตเตอร์รี่ไปจี้อีกขั้วนึงแล้วมีประกายไฟ ตอนนั้นมันสโลวมากเลยครับ

Folkza245
27th May 2012, 18:11
คุณอาจมีพลังวิเศษก็เป็นได้!!!!

IllusiveMan
27th May 2012, 21:03
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ตอนนั้นเล่นเกมSniperEliteอยู่ๆก็เห็นลูกกระสุนลอยไปแบบเป็นภาพสโลซะงั้น:rofl