PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาเล่นเกมส์ระบบ co-op ผ่าน XGN กันครับ

BaBo01
4th August 2011, 04:03
ตอนนี้ก็มี Lost Planet 2 กับ RESIDENT EVIL 5 ที่เคยเล่นกันเมื่อปีที่แล้วบางคนอาจยังจำได้นะครับ พอดีอยากหาเพื่อนเล่น LP2 ผ่านด่านอิอิ XGN ยังรองรับเกมส์ได้อีกหลายเกมส์นะครับ Gres of War Section 8 ก็ยังมีอิอิ ตอนนี้กำลังว่าจะทดสอบเกมส์ Gres of War แต่ยังหาโหลดไม่ได้ คงต้องซื้อแผ่นปลอมที่ทำมาสมบูรณ์มาลองดูได้ไม่ได้เป็นไม่เป็นเดี๊ยวจะมาบอกนะครับ เล่น LP2 ไปก่อน อิอิ

ถ้าสนใจยังไงก็โหลด ตัว XGN ข้างล่างนี้เลยจ้า 2.9 MB โหลดครั้งเดียวจบรวมไฟล์ที่ต้องใช้ไว้ให้หมดแล้วครับ
http://www.mediafire.com/?dst6qdd1aajp944
1.พอโหลดมาแล้วก็แตกไฟล์แล้วให้ setup ตัว openvpn-2.1.3-install แล้วก็ setup ตัว XGNetworkVPN-Configuration-Pack ไปไว้ใน C:/Programfire/OpenVPN ที่เรา setup ไปก่อนหน้านี้
2.แล้วก็เข้า OpenVPN GUI ที่หน้าจอ แล้วที่ taskbar ด้านขงาล่างจะมี icon ที่ชื่อ OpenVPN GUI เป็นรูปจอคอมสีแดงโผล่ขึ้นมา ให้คลิกขวาแล้วเลือก XGNetworkVPN แล้วเลือก Connect ถ้าได้จากรูปจอสีแดงจะกลายเป็นสีเขียวนะครับ
3.แล้วก็เข้าไปใน Network connction ดูว่าเราได้ Local Area Connection อะไรมาใหม่ของผมได้ Local Area Connection 2 มา บางคนอาจได้ 3ได้ 4 ก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าไครได้ Local Area Connection 2 มาก็ข้ามข้อ 4 ไปเลยนะครับ
4.แล้วก็เข้าไปดูไฟล์ที่เราโหลดมา คลิกขวาที่ไฟล์ ConnectionOverride แล้วเลือก Edit ที่บรรทัดสุดท้ายจะเป็นแบบนี้ "ConnectionOverride"="Local Area Connection 2" จากข้อ3 ถ้าไครได้ Local Area Connection 3 มาให้แก้จากเลข 2 เป็นเลข 3นะครับ เช่น "ConnectionOverride"="Local Area Connection 3" ถ้าไครได้ 4 ก็แก้เป็น 4 แล้วก็เซฟกดออกได้เลยครับ
5.แล้วก็แตกไฟล์ที่ชื่อ TeknoGods_Beta18 จะอยู่ในไฟล์ที่โหลดมานั่นเหละครับ ก็เสร็จแล้วครับสำหรับการติดตั้ง XGNetwork

ถ้าเป็น window xp ให้เข้าไปแก้ไขที่ที่ Network Connections จากนั้นให้ไปที่ Advanced และคลิกที่ Advanced Settings แล้วก็ให้เอา Local Area Connection ที่เราได้มาใหม่ไปไว้บนสุดหรือถ้าอยู่บนสุดอยู่แล้วก็ไม่ต้องแก้อะไรครับ แล้วก็กด ok เป็นอันเสร็จครับ

ทีนี้ก็เหลือแต่ขั้นตอนการเข้าเกมส์แต่ละเกมส์ครับ

วิธีเข้า Lost Planet 2 ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ ConnectionOverride กด Yes แล้วกด OK เข้า OpenVPN GUI ที่หน้าจอ แล้วที่ taskbar ด้านขงาล่างจะมี icon ที่ชื่อ OpenVPN GUI เป็นรูปจอคอมสีแดงโผล่ขึ้นมา ให้คลิกขวาแล้วเลือก XGNetworkVPN แล้วเลือก Connect จนกลายเป็นสีเขียว แล้วกดเข้าเกมส์ LP2 พอถังตรงที่ให้กด Start แล้วพับหน้าจอลงมา ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ DLLLoad แล้วจะมีหน้าต่าง DOS ขึ้นมาถ้าได้บรรทัดสุดท้ายจะมีคนว่า Have Fun ไฟล์นี้ได้มาตอนที่แตกไฟล์ TeknoGods_Beta18 นั่นเหละครับ ต่อไปก็กดเข้าที่พับหน้าจอลงไปขึ้นมา แล้วให้เข้าโหมด Campaign พอเข้าไปแล้ว ช่องล่างสุด ให้เลืกเป็นแบบ System Link นะครับ ก่อนสร้างห้องหรือก่อนจอยเกมส์ ให้กด F12 ก่อนหนึ่งครั้งแล้วจะมีเสียงคนพูดว่า วอกกิ้ง แล้วก็กด QUICK MATCH ถ้ามีคนสร้างห้องอยู่ก็จะเห็นห้องคนสร้าง ครับ พอเข้าไปในห้องที่มีคนสร้างได้แล้วก็ให้กด F12 อีกครั้งนึงนะครับ

หรือถ้าไม่งั้นก็แอดเมลมาคุยก็ได้นะครับง่ายดี
body_slams@hotmail.com เล่นหลังหนึ่งทุ่มครับ

BaBo01
4th August 2011, 21:16
จะมีไครสนบ้างน้อ อิอิ

bodypan
6th September 2011, 14:23
ผมมม สนใจอย่างมากก

bodypan
6th September 2011, 14:25
แล้วเกม ASSASSIN'S CREED ภาคในเล่นแบบ Co-op ได้มั่งครับ

bodypan
6th September 2011, 14:26
window 7 กับxp ลงเหมือนกันไหม

kenchinz
6th September 2011, 14:32
GEAR OF WAR เล่นได้ครับ ลองมาแล้ว

ลองมาหลายเกมแล้ว ส่วนใหญ่จะได้

bodypan
6th September 2011, 14:55
window เรา xp sp3 อะ ลงGEAR OF WAR ไม่ได้

พอมีเกมอื่นๆ อีกไหมครับ แนะนำที

pai13579
11th October 2011, 00:49
ผมลองทำตามขั้นตอนทุกอย่างเลยนะครับ ทั้ง IP ทั้ง Local Area Connection หมายเลขก็ถูกนะครับ
แต่เล่นไม่ได้เลย ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ (เกมส์ LP2 เนี่ยละครับ)