PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ต่อไรดี

bobbob
27th May 2012, 18:50
ต่อมัน ม.4 กลัวเรียนอยาก+กลัวเอ็นไม่ติด ต่อ ปวช. กลัวหา มหาลัยยาก+กลัวต่อมหาลัยแล้วไปไม่รอด+จบหลังเขา(พี่ผม3คนเรียนเก่งกันทั้งก่อนจบปวช.ผมก็เรียนพิเศษกันทั้งนั้น พี่แท้ๆ1อีก2เป็นลูกลุงแต่สนิทกันมาก พี่ผมคนที่1 ต่อพระนครเหนือได้ เรียนคณะ ครุศาสตร์อุตสาหกรรมไฟฟ้า ได้ปีเดียวยังต้องซิ่วเลย คนที่2 ก็พระนครเหนือเรียนวิศวะจบหลังเพื่อน 2ปี คนที่3 เรียนลาดระบัง ก็วิศวะ จบหลังเพื่อน 2เดือนมั้ง) แนะนำหน่อยคับ อยากทำงานสบาย การตัดสินใจครั้้งที่สำคัญที่สุดครั้งแรกในชีวิตผมอยากจะให้มันออกมาดีที่สุดตอนนี้ยังมีเวลา ลืมบอกไปผมไม่ชอบและไม่เก่ง คณิต อังกฤษ

giarttiwutza
27th May 2012, 18:55
เรียนตามที่คิดว่าถนัดเลย ม.4 มันก็ไม่ได้ยากอะไรขนาดนั้น :o
ปวช.ถ้าเรียนเก่ง ๆ ก็เข้าพระนครเหนือสบาย :yes

Merlinz` :)
27th May 2012, 19:08
เรียนตามที่ถนัดเลยครับ แต่แนะนำคือ วิทย์ คณิตนะ แต่ผมลงศิลป์คำณวน เพราะคิดว่า ไปไม่รอด 555 เกรดผมได้ ตั้ง 3.60 แน่ะ :) เห็นบางคนลง วิท คณิตได้ 2 ทั้งนั้น แต่ก็นะ คณะมันเลือกได้ทั้งหมดเลยนี่

สุดท้ายก็แล้วแต่ถนัดเลยครับ ถ้าคิดว่าไปไหวก็ไปถ้าคิดว่าไปไม่ไหว เดียวเรียนไปไม่ไหว จะไปฉุดเกรดเราเอานา :D

Meganechan
27th May 2012, 19:15
ต่อตามที่ถนัดเหอะ ทุกอย่างมันก็ยากหมดเหมือนกันนั้นแหละ เพียงแต่เราพยายามไปได้ถึงเป้าได้ [ตอนนี้ยังเรียนยังไม่ค่อยไปรอดเท่าไหร่ -*-]

operative
27th May 2012, 19:17
แนะนำว่า ม.4 ผมจะบอกให้นะ "อย่าดูถูกตัวเอง" มันไม่มีอะไรยากเกินไปสำหรับคนที่ตั้งใจหรอกครับ

อย่าไปกลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิด

Peaza007
27th May 2012, 19:20
กลัว เข้าไป จะกลัวไปทำไม ล่ะครับ ใจกล้าหน่อย อะไร ที่เราไม่เคยลอง เราไม่รู้หรอก ครับ สู้ต่อไปครับ

ปีนี้ ผม ม.6 จะไปต่อ ด้านคอมพิวเตอร์ เพราะว่าบอร์ด โจ๊กเกอรเนี่ยแหล่ะที่ให้ความรู้เรื่องคอม กับผม ^^