PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่เคยใช้ window 7 gamer 64bit

edkub
28th May 2012, 16:12
อยากทราบว่ามันเล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นไหมครับแนะนำทีครับ

พอดีตอนนี้ original 64bit อยากเล่นเกมส์ลื่นขึ้นกว่านี้อะครับ (คอมกากนั่นเอง)

ขอขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาแวะดูหรือตอบครับ

แค่ปิด Services อันนี้เราสามารถปิดเองได้ครับ ขอแค่รู้ List ที่มันปิดได้โดยไม่มีปัญหาอะไร

ส่วน Theme ก็ไปหาเอาเองเลยได้เลยจาก browse.deviantart.com

เห็นด้วยอีกคนครับ แค่ปิด Services บางจำพวก ก็สามารถเล่นเกมส์ได้ลื่นแล้วครับเพราะว่าไม่ได้ใช้ แต่ถ้าคุณไม่สันทัดในเรื่องนี้ล่ะก็ ผมก็แนะให้ใช้ตัวนี้ก็ได้ครับ เล่นลื่นดีครับ แต่แนะนำ RAM ตั้งแต่ 4 G ขึ้นไปนะครับ ถึงจะเห็นผล

ขอบคุณมากครับ

CrYzTeX
28th May 2012, 17:59
แค่ปิด Services อันนี้เราสามารถปิดเองได้ครับ ขอแค่รู้ List ที่มันปิดได้โดยไม่มีปัญหาอะไร

ส่วน Theme ก็ไปหาเอาเองเลยได้เลยจาก browse.deviantart.com

sudteerukpla
28th May 2012, 18:34

เห็นด้วยอีกคนครับ แค่ปิด Services บางจำพวก ก็สามารถเล่นเกมส์ได้ลื่นแล้วครับเพราะว่าไม่ได้ใช้ แต่ถ้าคุณไม่สันทัดในเรื่องนี้ล่ะก็ ผมก็แนะให้ใช้ตัวนี้ก็ได้ครับ เล่นลื่นดีครับ แต่แนะนำ RAM ตั้งแต่ 4 G ขึ้นไปนะครับ ถึงจะเห็นผล

chikuva
29th May 2012, 07:06
ถึงคุณจะปิด service ไปจนหมดก็ตามถ้าสเปคไม่ถึงจริงๆมันก็ไม่ได้ช่วยให้เล่นเกมส์ลื่นขึ้นได้หรอกครับผมเคยทำมาหมดแล้ว ทำไปทำมาวินโดวส์เน่าซะงั้น
สุดท้ายหากอยากเล่นเกมส์ภาพสวยๆก็ต้องจบด้วยการซื้อเครื่องใหม่หรืออัพสเปคให้เหมาะสมกับเกมสืนั้นๆครับ