PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : - Unleashed News Update - มาซะที!!ข้อมูลแรกอย่างเป็นทางการของ FIFA 13

Godbasic01
28th May 2012, 19:21
- Unleashed News Update -
PESหลบไป!!ข้อมูลแรกอย่างเป็นทางการของ FIFA 13 XD

-----------------------------
ข้อมูลแรกอย่างเป็นทางการของ FIFA 13
-----------------------------

5นวัตกรรมที่จะปฏิวัติระบบปัญญาประดิษฐ์ การเลี้ยงบอล การควบคุมบอล และการเล่นโดยใช้ร่างกายเพื่อสร้างการต่อสู้แย่งชิงเพื่อครองบอลอย่างแท้จริงทั่วทั้งสนาม มอบอิสระและความสร้างสรรค์ในการบุก และนำประสบการณ์อันเข้มข้นและคาดเดาไม่ได้ของการแข่งฟุตบอลจริง ๆ มาถ่ายทอดได้ทั้งหมด

http://i.imgur.com/EnzR3.jpg http://i.imgur.com/Dcs5K.jpg

http://i.imgur.com/3ULJF.jpg http://i.imgur.com/Hnuiq.jpg

http://i.imgur.com/zNIXq.jpg http://i.imgur.com/TERjj.jpg

All-new Attacking Intelligence จะสร้างความฉลาดให้กับผู้เล่นด้วยปัญญาประดิษฐ์ที่ซับซ้อนที่สุดที่เคยมี ผู้เล่นจะสามารถวิเคราะห์ตำแหน่งการใช้พื้นที่ ทำงานหนักขึ้นและฉลาดขึ้นเพื่อฝ่าแนวป้องกันและคิดวางแผนล่วงหน้าถึงสองจังหวะ ทำให้ทุกสัมผัสมีความหมายด้วยระบบการควบคุมที่ใช้ง่ายและสมบูรณ์แบบที่สุดที่เคยมีการพัฒนาในแฟรนไชส์ โดยการได้รับแรงบันดาลใจจากผู้เล่นที่ดีที่สุดของโลกอย่าง Lionel Messi, Complete Dribbling ทำให้ผู้เล่นสามารถเผชิญหน้ากับคู่ต่อสู้และใช้ประโยชน์จากสัมผัสการเลี้ยงลูกที่แม่นยำร่วมกับความคล่องตัวแบบ 360องศา ทำให้การปะทะกันตัวต่อตัวมีความอันตรายและสร้างสรรค์ได้มากกว่าเดิม FIFA 13 1st Touch Control จะเปลี่ยนแปลงวิธีการควบคุมบอลของผู้เล่นโดยทำให้การรับบอลที่เกือบสมบูรณ์แบบสำหรับผู้เล่นทุกคนบนสนามหมดไปและสร้างโอกาสให้ฝ่ายป้องกันแย่งครองบอลในแดนหลังได้มากขึ้น รุ่นที่สองของ Player Impact Engine ขยายผลจากการชนกันออกไปเป็นการต่อสู้ขณะไม่ได้ครองบอลระหว่างผู้เล่น ฝ่ายป้องกันจะสามารถยื้อแย่งเพื่อชิงตำแหน่งต่าง ๆ และใช้ประโยชน์จากขนาดร่างกายและความแข็งแรงของตนเพื่อบังคับให้ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถรับบอลได้โดยสะดวกและตัดสินใจผิดพลาดก่อนที่บอลจะมาถึง FIFA 13 Tactical Free Kicks คือเครื่องมือเพื่อสร้างลูกเตะฟรีคิกที่อันตรายและคาดเดาไม่ได้ วางตำแหน่งผู้เล่นได้ถึงสามคนเพื่อรับบอลและใช้ประโยชน์จากการวิ่งหลอกและตัวเลือกในการส่งที่มากขึ้นเพื่อเอาชนะคู่ต่อสู้ของคุณ

FIFA 13 นำคุณสมบัติและการเปลี่ยนแปลงใหม่ ๆ มาสู่แฟรนไชส์มากมายที่สุดในประวัติศาสตร์ คุณสมบัติเพิ่มเติมและโหมดใหม่ต่าง ๆ จะได้รับการเปิดเผยในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า

คุณสมบัติเด่น

• Attacking Intelligence— ด้วยความฉลาดในการหาตำแหน่งแบบใหม่จะทำให้ผู้เล่นฝ่ายบุกมีความสามารถในการวิเคราะห์เกมการเล่นและในการหาตำแหน่งเพื่อสร้างโอกาสในการบุกใหม่ ๆ ผู้เล่นจะทำงานหนักขึ้นและฉลาดขึ้นในการพยายามฝ่าแนวป้องกัน มีการวิ่งเพื่อล่ออีกฝ่ายให้หลุดจากตำแหน่งที่คุมอยู่ และเปิดช่องให้กับเพื่อนร่วมทีม นอกจากนี้ผู้เล่นยังมีความสามารถในการมองส่วนอื่นในสนามนอกเหนือจากตำแหน่งบอลและความสามารถในการคิดล่วงหน้าสองจังหวะเพื่อฉวยโอกาสที่เกิดขึ้น
• Complete Dribbling— ทำให้ทุกสัมผัสมีความหมายด้วยการควบคุมบอลได้อย่างสมบูรณ์ เปิดโอกาสในการปะทะกันแบบตัวต่อตัวด้วยอิสระในการบุกที่สร้างสรรค์ยิ่งขึ้น ผู้เล่นจะเคลื่อนที่พร้อมบอลได้เร็วมากขึ้นและสามารถใช้ประโยชน์จากสัมผัสการเลี้ยงลูกที่แม่นยำด้วยความคล่องตัวทั้ง 360องศา ขณะเผชิญหน้ากับฝ่ายป้องกัน เผชิญหน้ากับฝ่ายตรงข้ามที่เข้ามาโดยการเคลื่อนที่ไปพร้อมบอลได้ทุกทิศทางเพื่อหลบหลีกการเข้าแย่งบอล หรือหมุนตัวฉีกบอลหลบออกมา รักษาตำแหน่ง หรือหน่วงผู้เล่นอีกฝ่ายไว้เพื่อสร้างจังหวะก็ได้
• FIFA 13 1st Touch Control— ระบบพักบอลแบบใหม่จะทำให้การควบคุมที่เกือบสมบูรณ์แบบสำหรับผู้เล่นทุกคนหมดไปด้วยการสร้างความไม่แน่นอนขณะพักบอล ลูกส่งที่ไม่ดีจะควบคุมได้ยากกว่า ทำให้ฝ่ายป้องกันสามารถแย่งครองลูกที่หลุดออกมาหรือรับบอลได้ไม่ดี ปัจจัยอื่น ๆ เช่น การกดดันจากฝ่ายรับ วิถีการยิงของลูกบอล และความเร็วในการส่งต่างมีผลต่อความสำเร็จของผู้เล่นทั้งหมด ผู้เล่นที่มีทักษะและควบคุมบอลได้ดีกว่าจะโดดเด่นยิ่งขึ้น การแตะเพื่อพักบอลจะน้อยครั้งกว่าและโอกาสที่จะส่งแรงเกินไปมีลดลง มีโอกาสมากกว่าเดิมสำหรับบอลที่หลุดออกมาก และมีสมดุลที่ดีกว่าทั้งในการรับและการรุก
• Player Impact Engine—รุ่นที่สองของเอนจินฟิสิกส์ที่ได้รับรางวัลนี้จะขยายผลจากการชนกันออกไปเป็นการต่อสู้ขณะไม่ได้ครองบอลด้วย ทำให้ฝ่ายป้องกันมีทางเลือกที่จะชนะการครองบอลในแดนหลังเพิ่มขึ้นโดยสามารถใช้ร่างกายของตนเพื่อชนะการครองบอล การยื้อแย่งชิงตำแหน่งต่าง ๆ และใช้ประโยชน์จากขนาดร่างกายและความแข็งแรงของตนเพื่อบังคับให้ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถรับบอลได้โดยสะดวกและตัดสินใจผิดพลาดก่อนที่บอลจะมาถึง
• FIFA 13 Tactical Free Kicks—สร้างลูกเตะฟรีคิกที่อันตรายและคาดเดาไม่ได้ วางตำแหน่งตัวบุกของคุณได้ถึงสามคนเพื่อรับบอลและสร้างความสับสนให้กับฝ่ายตรงข้ามด้วยการวิ่งหลอก ตัวเลือกการส่งที่มากขึ้น และการเตะลูกฟรีคิกที่มีละเอียดมากกว่าเดิม ฝ่ายตรงข้ามสามารถตอบโต้ได้โดยการเพิ่มหรือลดผู้เล่นที่ยืนในกำแพง การขยับกำแพงมาข้างหน้า หรือการส่งคนเข้าไปเพื่อตัดลูกส่งหรือกันลูกยิง
• การส่งแบบใหม่—ตัวเลือกในการส่งแบบใหม่สองแบบทำให้ผู้เล่นสามารถส่งบอลข้ามขาที่ยืดของกองหลังหรือโยนลูกทรูต่ำ ๆ ไปยังพื้นที่ว่างหรือให้เพื่อนร่วมทีม
• FIFA 13 Fundamentals—องค์ประกอบสำคัญต่าง ๆ ได้รับการปรับปรุงเพื่อสร้างประสบการณ์ที่สมจริงยิ่งขึ้น กรรมการจะสามารถตัดสินได้ดีกว่าเดิมในการให้ฟาล์วหรือใบเหลือง-ใบแดง ความฉลาดของผู้รักษาประตูได้รับการปรับปรุงให้ดีขึ้น และระบบ Tactical Defending จะเพิ่มความคล่องตัวในแนวด้านข้างให้กับผู้เล่นฝ่ายป้องกันในการประกบฝ่ายตรงข้าม นอกจากนี้ยังมีการเคลื่อนไหวแบบใหม่ ๆ ที่พัฒนาขึ้นสำหรับการยิงขณะเสียสมดุล ลูกยิง 180องศา shots และท่าฉลองชัยชนะต่างๆ
• ข้อมูลจริงสมบูรณ์แบบ—สโมสรมากกว่า 500 สโมสรและผู้เล่นมากกว่า 15,000 คน

Credit:Origins

beamclubza
28th May 2012, 19:22
ผมโดนสั่งมาดัน T-T (ถ้าไม่ดันเค้าจะตุ๋ยตูดผม)

Aday
28th May 2012, 19:22
สุดเจ๋ง !!

lgorakoj
28th May 2012, 19:23
ไวจริง -3-

.....

ไม่มีอะไรจะเม้นละ *-*

joeysarut
28th May 2012, 19:24
ถ้า FIFA 13 มี UEFA ผมจะเลือก FIFA เลยครับ

แต่ที่ทุกวันนี้ยังเล่น PES อยู่ เพราะมันมี UEFA นี่หล่ะ

55+

D3COY
28th May 2012, 19:25
แฟน PES ไม่ต้องเถียงตอนนี้ FIFA เหนือกว่าเนาะๆ :p:p

HAWKIEZ
28th May 2012, 19:27
HELLO !!! Godbasic01
ไม่เคยเล่น เกมฟุตบอลเลย มีเเต่เล่นจริง :hehe

godmannyza
28th May 2012, 19:34
ผมชอบ Fifa มากกว่า Pes นะ เพราะมันมีโหมดเป็นโกนี้แหละ และท่ามันก็เยอะกว่าด้วย :gamer

PEEIII
28th May 2012, 19:35
ชอบนะครับ ท่าเยอะมาก กดกันมันมือเลย

piekie
28th May 2012, 19:38
FIFA ไม่มีไทยลีก เพราะฉะนั้นก็ยังไม่winในใจผม
ฮรี่ๆๆๆ เพราะPESทำไทยลีกได้สมจริงกว่า
อย่ามามาม่าเม้นผมนะ ผมโตแล้ว
ใครมาว่าเดี๋ยวมะตบเกรียนแตก

potato1111
28th May 2012, 19:39
เยี่ยมไปเลย รอซื้อแผ่นแท้ภาคนี้ เก็บตังมานาน

soraaad043
28th May 2012, 19:39
Fifa เหนือกว่าทุกกลเม็ด

youcry
28th May 2012, 19:46
WE LOVE FIFA

Aoffy-CR7
28th May 2012, 19:47
บัคเยอะ แล้วแต่คนชอบ แต่ผมไม่ชอบ

MosReal
28th May 2012, 19:49
FIFA มาม่ะ จะซื้อของเเท้เล่นออนไลน ><

spirit485
28th May 2012, 19:51
แม่มเฉ๋งงงงงงง

Mamahiphops
28th May 2012, 19:53
- - เหมือนเดิมหมด(ก็ยังมีส่วนเพิ่มเติมมาบ้างเล็กน้อย) ทั้ง pes ทั้ง Fifa อย่าดราม่า คอมเมนต์ ผมนะ - -

Godbasic01
28th May 2012, 19:57
บัคเยอะ แล้วแต่คนชอบ แต่ผมไม่ชอบ
บัคเยอะของเถื่อนสินะ 5555555555

FIFA ไม่มีไทยลีก เพราะฉะนั้นก็ยังไม่winในใจผม
ฮรี่ๆๆๆ เพราะPESทำไทยลีกได้สมจริงกว่า

ที่มันทำไม่สมจริงเพราะไม่ค่อยมีคนทำครับ ลองดูลีคต่างประเทศเขาทำกัน ยกง่ายๆเลย ลีกมาเลย์ผมลองโหลดมาเล่น OK กว่าเยอะครับ PES ที่มันยังไปได้เพราะกินบุญเก่าครับ

@Opt!c แล้วคุณอายุเท่าไหร่แล้วครับ ผมจบป.ตรีแล้ว นี่เค้าเรียกว่าโตยัง

เขาก็แค่บอกว่าคุณพิมเหมือนยังไม่โต ไม่ใช่บอกว่าคุณยังไม่โต

Opt!c
28th May 2012, 19:59
เล่นเอามันส์เล่น PES เล่นเอาจริงเอาจังเล่น FIFA ส่วนตัวผมก็ซื้อทั้งสองเกมส์ มันกินกันไม่ลงผมพูดจริงๆ แต่เวลาเมาๆกับเพื่อนต้อง PES อย่างเดียว เกมส์เร็วสะใจ :o

โตแล้วจริงเหรอทำไมพูดเหมือนยังเป็นเด็ก (ขำๆนะ) 555:o

Ratiio
28th May 2012, 20:04
สมจริงเกินไปก็ไม่หนุกหรอก

piekie
28th May 2012, 20:06
@Opt!c แล้วคุณอายุเท่าไหร่แล้วครับ ผมจบป.ตรีแล้ว นี่เค้าเรียกว่าโตยัง

iSadter's
28th May 2012, 20:21
ส่วนตัวชอบ PES ทำตัวละครสมจริงกว่า

แต่เรื่องแสงฉากอะไรยกให้ FIFA เลยทีเดียว

แต่ยังไงผมก็เลือก PES ^^

( โพสต่อไปห้ามดราม่านะครับ )

Megagtx
28th May 2012, 20:22
ผมว่า Fifa ชนะ Pes ครับยอมรับเลย

แต่ที่ยิ่งไปกว่านั้นเล่น Pes มันกว่า=-=

fifa ได้ต่อบอลอย่างสวยงาม แต่ pes ยิงมันกว่า

RunBKK
28th May 2012, 20:23
ยังไงก็ FIFA ละครับ ไม่ได้แตะ PES มา2 ปี เพราะ FIFA นี่แหละที่ 1 ตลอดกาล

ปล. FIFA 12 มี UEFA Champianleauge ด้วยนะครับ ต้องไปปลดล้อก เล่นในเฉพาะ Cerree Mode เท่านั้น

thean127
28th May 2012, 20:24
อ๊ะๆ อย่า ทะเลาะ กัน ว่าใคร โต หรือ ยังไม่โต เรื่อง แค่นี้ เรา รู้ ตัวเองดี อยู่ แล้ว

MagicStar
28th May 2012, 20:49
เล่นทั้งสองเลยครับ :)

TAMeAngeL
28th May 2012, 20:50
ไม่เล่น เพราะไปแตะบอล

อ้าวว

pooh0856
28th May 2012, 20:53
PES เงียบข่าว FIFA เลยตัดหน้าสินะ = ="

nuy2114
28th May 2012, 20:58
นาทีต้องยอมให้ fifa ครับ กิน ขาด เล่นดูธรรมชาติดี ส่วน pes เล่นดูแข็งๆครับ...แล้วแต่ทัศนคติน่ะครับ ถ้าหัวโบราณหน่วยก็เล่น pes ไป .....จากผู้ที่ทรยศวินนิ่ง

11rd
28th May 2012, 21:12
mod fifa ไม่เป็น แต่ pes ชิวๆ ตั้งนั้น fifa เจ้าอย่าหวังว่าจะมีติดเครื่องข้า...

taethemember
28th May 2012, 21:13
ไม่ชอบ FIFA

problem?

ใครมาม่า เจอกัน :o

potatotranz
28th May 2012, 21:18
มาม่าอีกแล้ว

เล่นหมดอ่ะ fifa pes

ถ้าเล่นกับเพื่อนนี่ต้อง PES เลยเว่อร์ดีชอบ

เอาแท็กติกก็ fifa

เกมมัน ข้อดีข้อเสียไม่เหมือนกันซะหน่อย

markmj149
28th May 2012, 21:25
จขกท สงสัยจะแค้น pes มาก

มีข่าว pes กับ fifa ทีไรมีตีกันทุกที55

arashizato
28th May 2012, 21:26
เอางี้ก็ได้ เล่นแ PES ให้จบ1ฤดูกาล แล้วมาเล่น FIFA ให้จบ 1ฤดูกาล คณจะตัดสินได้เอง ไม่ใช่ เกม2เกม ไรฟะ เล่นไม่เป็น ไม่หนุก เลิกๆ มันเป็นอคติแล้วครับ (ความคิดใคร ความคิดมัน แค่แนะนำ - - จากคนที่ไม่แตะ PES อีกเลย2ปีให้หลัง)

lanlanla
28th May 2012, 21:58
ลองกลับมาเล่นFIFA ดีกว่า ไม่ได้เล่นนานแล้ว + เบื่อPESแล้ว 55 ยิ่งทำยิ่งมึน อะPES
โพสต่อไปดราม่าเลยนะจ๊ะ

ToshirO
28th May 2012, 22:04
ดราม่ากันอยู่ได้มันแล้วแต่คนชอบ
อ่านคอมเม้นผมแล้วไปคิดดูแล้วกันว่าตัวเองชอบแบบไหน
PES ควบคุมไหลลื่นดี ภาพสวย เหมือนตัวจริง แต่ไม่สมจริงกว่า fifa
fifa AI ฉลากกว่า แล้วก็ยึดหลักสมจริงมากกว่า ที่จะเอาเล่นสนุกเฉยๆ
ส่วนตัวชอบ fifa เพราะผมชอบสมจริง แต่เล่นทั้งคู่

จบ

FwAGoN
29th May 2012, 04:53
Pes ปล่อยข่าวมาข่มเค้าบ้างสิ

Hunibal
29th May 2012, 13:53
Fifa นี่มีนวัตกรรมใหม่ๆมาให้ทึ่งทุกภาคเลยแฮะ
แรกๆผมก็เล่นแต่ Pes นี่ละ จนกระทั่งมาได้ลอง Fifa 11 เข้า ผมก็หันมาตดแทน Pes ไปเลย จนกระทั่ง Fifa 12 กับ Pes12 ออกมา ผมก็ยังเล่นแต่ Fifa 11 อยู่
เพราะ Fifa 12 มันอืดเกินไป บางครั้งอยากเล่นต่อบอล แต่เวลาส่งบอลเท้าต่อเท้า บอลมันจะชอบกระดอนและอืดทุกทีเลย เลยกลับไปเล่น Fifa 11 แทน
Pes12 ก็ลองเล่นไปหน่อย เสียอารมณ์ชะมัด ลูกทุ่มก็โดนแย่ง โดนตัดบอลตลอด คอมมันก็เทพเกิน เจอทีมกากๆแต่ผู้เล่นเลี้ยงบอลระดับเมสซี่ แย่งแทบไม่ได้
ยิงไกลก็ไม่ค่อยสนุกเหมือน Pes2011 ด้วย
ปล.พล่ามซะยาวเลยตู :sweat

jobyoo
29th May 2012, 16:25
ซื้อเกมส์นี้เกมส์เดียวเล่นได้ยาวทั้งปี

Netball07
29th May 2012, 17:05
ยังไงสำหรับผมก็ PES ล่ะครับ ไม่ได้แตะ FIFA มา 12 ปี ยังไง PES ก็ที่ 1 ในใจตลอดกาล โฮะๆๆๆๆๆๆ ^^ :gamer

ปล.ใครคิดว่า ai pes2012 ไม่ฉลาด กลับคำพูดใหม่เถอะนะ อิอิ :) :girlhaha

lordpeter
29th May 2012, 17:19
ที่ต้องการจาก Fifa ณ เวลานี้คือ ระบบแผนการเล่น ที่สมจริงขึ้นอ่ะ . . เล่นกี่ภาคๆ ปรับแผนทีไรก็เหมือนไม่ช่วยอะไรขึ้นเลย

ต่างจาก PES ที่วางแผนแก้เกมแบบเห็นทันตา

ส่วนตัวแล้่วชอบภาพแบบ Fifa มันสมจริงมาก ลื่นไหล นุ่มนวล แต่กลับไปเล่น PES เพราะมันวางแผนสนุกกว่า

IToverloadmax
29th May 2012, 21:21
fifa 13 มาให้เสพเเล้ว