PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Microsoft Forefront !!!! ใครมีวิธีหยุดมันมั่ง !!!

KOKO02
4th August 2011, 11:15
พี่ๆน้องๆคับ ใครมีวิธีหยุดการทำงานของมันมั่งครับ เวลาผมจะโหลดไฟล์จาก Mediafire มันต้องออกมาตลอด ช่วยผมหน่อยคับ

frozen37
4th August 2011, 12:58
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าได้ผลป่าว พอดีไปเจอมายังไม่ได้ลอง

1 Start menu -> Control Panel -> Administrative Tools เข้าไปที่ Services จากนั้นเลือก บรรทัดที่เขียนว่า "FSCController" แล้วกด "Stop Service."
2 จากนั้นปิดหน้าต่าง "Services" แล้วเข้าไปที่ "Add/Remove Program" เลือกบรรทัดที่เขียนว่า "Microsoft Forefront Security for Exchange Server" แล้วกด
remove ออก
3 เข้าไปยัง C: -> Program Files ให้ลบ folder ที่ชื่อ "Microsoft Forefront Security"
4 จากนั้นกลับไปยัง Start menu -> Control Panel -> Administrative Tools เข้าไปที่ Services เลือก บรรทัดที่เขียนว่า "FSCController" แล้วกด "Start Service."

KOKO02
4th August 2011, 14:08
ไม่ได้อ่ะคับ ใน service ผมไม่มี FSCController แล้วก็ใน Add/Remove Program ก็ไม่มี Microsoft Forefront Security for Exchange Server คับ

ทำไงดี

andylnw27
4th August 2011, 14:21
ลองโหลดโปรแกรมโปรแกรม Microsoft Forefront ไปลงทับครับ ระหว่างลงสังเกตุดูว่ามีช่ิงให้ติ๊กเลือก Remove ใหม ถ้ามีก็จัดเลย

KOKO02
4th August 2011, 14:36
จะลองดูนะครับ ถ้าได้หรือไม่ได้ยังไง เด๋วจะมาบอกนะครับ ช่วยผมด้วยนะครับ