PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องราวของตัวประกอบฉาก

atomza07
28th May 2012, 22:31
ก่อนอื่นขอบอกก่อนเลยว่า ผมไม่ได้มา ดราม่า แต่ผมแค่อยากระบายอ่ะครับ

วันนี้เป็นวันเปิดตึก 8 ของโรงเรียนฉัน ฉันเดินไปตรงพิธีเปิดตึกใหม่กับเพื่อนของฉัน ฉันเห็นผู้หญิงน่าตาน่ารักคนนึ่ง แล้วฉันก็ชี้นิ้วไปตรงนั้น แล้วพูดออกไปว่า "เห้ย!! ***เห็นผู้หญิงคนนั้นป่าวว่ะ ****โครตน่ารักอ่ะ แต่ขา****อย่างใหญ่ เตะกูตายเลยนะนั้น ฮ่าๆๆ" ทันใดนั้นเอง ฉันได้ยินเสียงๆนึ่งอยู่ข้างหลังฉัน แต่เสียงนี้ไม่หันไปก็รู้ เพราะเป็นคนที่ฉันแอบชอบอยู่ นั่นเอง ฉันจึงอุทาน เพราะ ตกใจ แล้วเดินห่างออกมา ... หลังจากนั้นก็ไปเข้าแถว ในพิธี ระหว่างที่ฉันเดินฉันคิดไปว่า "เห้อถ้าได้นั่งข้างเธอ ก็คงดี" หลังจากนั้นฉันก็หันไปทาง ขวามือ แล้วฉันก็เจอเธอ ในใจฉันคิดว่า "อะไรมันจะเหมาะเจาะ ขนาดนี้ว่ะ!!" ... ระหว่างพิธีกำเนินไปฉันก็แอบมองเธอตามประสาของคนแอบชอบ แต่เธอจับได้แล้วหันมาด้วยสายตาเย็นชา แล้วบอกว่า "อะไร" ผมบอกไปว่า "ไม่มีอะไร//ทำหน้านิ่ง" หลังจากนั้น เธอก็หันไปแต่ในใจฉันคิดว่า "ฉันรู้ตัวดีนะ ว่าฉันเป็นอะไร ถึงแม้ฉันจะนั่งอยู่ข้างๆเธอแต่ใจนั้น กลับไม่ได้ไกล้กันเลยซักนิด เพราะฉันรู้ดีว่าเธอคิดอะไรอยู่" ฉันเห็นเธอเล่น BB ไปแล้วก็ยิ้มออกไป แล้วก็ส่งสายตาไปหาใครก็ไม่รู้ "หวังว่าคงไม่ใช่คนที่เธอชอบหรอกนะ" ... พอหลังพิธีจบ ตาของฉันกระตุกข้างขวา "คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง เป็นเรื่องปกติแล้ว ฮ่าๆๆ" เริ่มเรียนด้วย คาบแรก วิชาชีวะ ฉันนั่งเรียนกับเพื่อนในห้องตามปกติทั่วไป แต่ก็เห็นเธอยังคงเล่น BB แล้วยิ้มไปมาอยู่นั่นแหละ ฉันเองก็คิดในใจว่า "เราเองคงไม่ได้อยู่ในสายตาเธอหรอกมั้ง" ... เวลาผ่านเลยไป จนไปถึงวิชา ภาษาไทย ฉันก็แอบมองเธอคุยกับเพื่อน ฉันเองก็คุยกับเพื่อนเหมือนกัน ในช่วงนั้น มีช่วงนึ่งที่ตาของฉันไปสบตาของเธอเข้า แล้วเธอก็บอกว่า "อุ๊ย!! อะตอมมองมา" ผมก็งง แล้วก็หันหน้าหนี แต่ก็แอบดีใจอยู่หน่อยๆ ... พอจบวิชาภาษาไทย เธอบอกว่า "ไปเบ็ณจาใหม" ผมไม่ตอบแต่พยักหน้า เธอบอกว่า "งั้นโอเค" ฉันก็ดีใจอยู่นิดนึง่อ่ะนะ ... เวลาถึงคาบ โฮมรูม ฉันเป็นรองหัวหน้าห้องแล้ว เสนอความคิดต่อหน้าฉัน เพื่อที่จะให้เธอเห็นว่าฉันไม่ใช่คนก่อนๆแล้ว แต่เธอเองก็ยังเฉยๆ T^T (จ๋อย) ... หมดเวลาคาบนี้ฉันเดินลงมาข้างล่าง ฉันแอบเดินตามเธอไป โดยทำท่าไม่สนใจ จนเดินนำเธอไปนั่นแหละ หวังว่าเธอคงจะสนใจฉัน แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย พอหลังจากฉันมาถึงที่ตรงนั้น ฉันเอง ก็วางกระเป๋าไปซื้อขวดน้ำ แล้วมาคุยกับเพื่อน ซักพัก ... เวลาผ่านเลยไป เพื่อนๆออกไปซื้อของกันหมด ฉันเองก็เอาบันทึกขึ้นมาเขียนอะไรเล่นๆ (เรื่องนี้แหละ) แล้วจะแต่งเป็นอย่างอื่น เยอะแยะ แล้วเพื่อนฉันก็เดอนกลับมาที่เดิม ผมทักไปว่า "ว่าไงล่ะครับคุณผู้หญิง กินของพวกนี้มันทำให้สูงขึ้นใหม ฮ่าๆๆ" พวกเธอก็ทำหน้าไม่พอใจ แต่ก็เพื่อนกันเลยเป็นเรื่องปกติ แล้วคนที่ฉันแอบชอบก็ไปรับโทรศัพท์ แล้วเดินไป แล้วเพื่อนฉันก็บอกว่า "เห้ย มันมีแฟนแล้วนะเว้ย หน้าตาอย่าง..//เธอชูนิ้วโป้งขึ้น" เพื่อนอีกคนก็พูดแทรกขึ้นมา "เซราะกราว" ฉันก็หัวเราะ แล้วบอกไปว่า "อ้อเหรอ" แล้วฉันก็ยิ้มให้ แต่ในใจก็เจ็บนิดๆ เพื่อนผมก็บอกว่า "มันมีแฟนแล้วนะ มิกซ์" เพื่อนผม อีกคนก็บอกว่า "บอกผมทำไมต้องไปบอก อะตอมนู่นไป มันชอบอ่ะ" ผมก็ทำหน้าตกใจแล้วบอกไปว่า "บ้าเหรอ กูไม่ได้ชอบเว้ยย ถ้ากูชอบกูบอกไปนานแล้ว ไม่มานั่งจนกล้ามตูดอักเสบแบบนี้หรอก ฮ่าๆๆ//ปากไม่ตรงกับใจ" เพื่อนฉันก็บอก "เหรอ เห็นทำหน้า นอยด์ๆ" ตอนนั้นฉันเอง คิดว่า หน้าฉันปกตินะแต่พวกนี้ดูออกแหะ ทันใดนั้น คนที่เธอชอบซึ่งเค้าก็ชอบเธอเหมือนกันเป็นรุ่นพี่ แล้วเพื่อนฉันก็บอก "มันไม่อยู่ๆ" ฉันก็บอกว่า "นั่นใช่ใหม แฟนมันอ่ะ หล่อเหรอนั่น" เพื่อนฉันก็บอก "อืม ก็ธรรมดาอ่ะนะ ก็ดูดี" ฉันก็บอก "ใช่ ก็ธรรมดาๆดูดีมากกว่าฉันอีก" ... แล้วเธอก็กลับมา ตอนนั้นผมกำลังช่วยเพื่อนในวิชา English แล้วเพื่อนผมที่สอนอยู่ก็บอกว่า "เห้ยพี่เค้ามาด้วยว่ะ ถามหาเธออยู่" แล้วเธอก็บอก "ห๊ะจริงเหรอ//กรี๊ดดดดด" ผมอึ้งไปพักนึ่ง แล้วผมก็เริ่มคิดในใจว่า "เค้าทำให้เธอเป็นได้ถึงเพียงนี้เลยเหรอ" เธอก็แสดงท่าทางดีใจ โดยที่ผมนั่งเงียบอยู่ในใจผมเหมือน โดนเอามีดเสียบแทงแล้วบิดให้ลึกยิ่งกว่าเดิม ผมก็พูดออกไปว่า "เสียงเหมือนคนเอาตูดไปถูกับเสาไฟฟ้าเลยแหะ ฮ่าๆ" แต่เธอไม่ได้ยิน โชคดีไป ... แล้วพวกเธอก็กำลังจะกลับกัน เพื่อนฉันคนนึ่งรีบคว้ากระดาษที่ฉันเขียนข้อความลงไปทั้งหมดเลย ฉันก็รีบวิ่งไปเอามาคืนด้วย แรงผู้ชายยังไงก็ทัน แล้วผมก็บอกเธอไปว่า "ความลับ" แล้วก็เดินออกไปเก็บกระเป๋า พวกเธอเดินออกไป ก่อนฉันเพื่อที่จะไปเอารถ แล้วเธอก็เดินกลับมา เธอเห็นฉันตอนกำลังเช็ดใต้ตา (น้ำตาไม่ได้ไหลนะซึมๆ) เธอบอกกุญแจรถเห็นใหม ผมก็บอกไปว่า "มันใช่รถผมใหม คุณผู้หญิง ฮ่าๆๆ มาเดี๋ยวจะช่วยหา" แล้วก็เดินไปเอากุญแจ รถ แล้วเดินร่วมทางไปกับเธอทั้ง 2 คน เธอคนที่ฉันแอบชอบก็พร่ำบ่นถึงแต่เขา บอกว่า "อยากให้มาเจอจังเลยอ่ะ ดีใจๆ" หารู้ไม่ว่าคนที่ยืนอยู่ตรงนี้มันเจ็บปวดแค่ใหน จริงๆวันนี้ฉันจะมาบอกชอบเธอด้วยซ้ำแต่ไม่ต้องการคำตอบ แล้วเพื่อนเธออีกคนนึ่งก็บอกว่า "เห้ย อะตอมคิดว่าไงกับมันบ้างว่ะ" ผมก็ตอบกลับไป "อ้อผมไม่ค่อยสนใจเรื่องของชาวบ้าน เท่าไหร่หรอกนะ ฮ่าๆ" เพื่อนผมก็บอก "นี่แกว่าฉันเสือกใช่ใหม" ผมก็บอก "ไม่" แล้วเดินจากไป พวกซ้อนรถกัน แล้วขี่ออกไป แล้วคนที่ผมชอบก็ ส่งยิ้มมา ผมเองก็ทำได้แค่โบกมิอแล้วยิ้มให้ แล้วผมกำลังจะเดอินกลับบ้านในใจก็นึกถึงคำพูดเมื่อเช้าขึ้นมาเลยกลับมาคิดอีกทีว่า "จริงๆแล้ว ฉันนั้นไม่ได้รู้อะไรเกี่ยวกับเธอเลยซักนิดเดียว ฉันทำได้เพียงแค่นั่งมองอยู่เฉยๆ เป็นเพียงแค่ตัวประกอบฉาก ที่ทำให้ ภาพนั้นมันสมบูรณ์ และ ใจของฉัน ทำได้แค่วิ่งไล่ตาม ซึ่งต่างจากเธอที่ เธอกับเขา นั้น วิ่งเข้าหากันเอง ฉันว่าทุกอย่างมันยังไม่ได้จบที่ตรงนี้หรอก จะยังไงซะ ฉันก็ยังไม่ยอมแพ้เด็ดขาด ฉันรู้ดีว่า ฉันไม่มีอะไรจะไปสู้เขาได้หรอก เขาทั้งเป็นคนที่ดีกว่าเยอะ เป็นตามที่ฉันคิดไว้ยิ่งหวังมากก็ยิ่งเจ็บมาก แต่หากวันใด เธอถูกทำอะไรไม่ดีขึ้นมา ฉันนี่แหละ จะวิ่งเข้าไปต่อย ไอ้บ้านั่นให้กระจุยไปเลย" ฉันเองก็กลัวเหมือนกัน เพราะ ฝ่ายนั้นเป็นรุ่นพี่เธอ ก็เป็นคนตัวเล็กๆ หวั่นไหวง่ายๆ ฉันกลัวว่าถ้าเค้าทำอะไรขึ้นมาล่ะ? ถ้าหากเธอยอม ฉันพร้อมที่จะตัดใจแล้วไม่มายุ่งอีกเลย แต่หากมันทำแบบนั้นล่ะก็ได้เจอแน่!! ขอมอบเพลงนี้ให้ตัวเอง

http://www.youtube.com/watch?v=dRJn317jyvk

เป็นเรื่องจริงของผมวันนี้เลยที่โครตน้ำเน่า

Kyonman
28th May 2012, 22:35
ก็แค่ " ตัวประกอบ " T ^ T

Talon
28th May 2012, 22:45
(TT [] TT)

sarawut787
28th May 2012, 23:12
แต่เห็นเค้ามีความสุขก็ดีแล้วไม่ใช่หรอท่าน:yes

idoggtribe
29th May 2012, 08:38
น่าจะเรียงไห้ อ่านง่ายๆ หน่อยนะครับ ไม่เป็นระเบียบลายตา ทำไ้ห้ไม่อยากอ่าน

nalavit02
29th May 2012, 08:57
http://youtu.be/crOcxPvtCU8

Igotyoubaby
29th May 2012, 08:59
เห็นเค้ามีความสุขแล้วทำให้เราทุกข์มันดีตรงใหน

Jung Hye Wook
29th May 2012, 09:32
เงิบเลย เจอตัวหนังสือเยอะเลยไม่ได้อ่าน

saint9
29th May 2012, 09:43
ติดตรงตัวหนังสือ(เงิบ)แต่ก็ทนอ่านครับ
สู้ๆๆๆๆๆ