PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ถาม) เล่น Wifi บน BB เล่นกับ routerที่บ้านเสียเงินมั้ยครับ

allzeninezsa
4th August 2011, 12:46
พอดีว่าผม อยากจะรู้อ่ะครับ เล่นในบ้าน เล่นrouterเราเสียเงินมั้ยครับ

พอดีไปอ่านเจอมาเขาบอกว่า "ถ้าจะเสียจริงๆ คงเป็น wifi ของ true มากกว่า มีข้อสังเกตุนิดนึง ตรงมุมบนขวา ต้องขึ้น wifi ถ้าขึ้น EDGE ก็เสียเงินครับ"

ผมลองปิดสัญญา "BB" ไม่มีคำว่า EDGE แต่ยังเล่น Wifi ในบ้านได้ แบบนี้เสียเงินมั้ยครับ

hbkmaster
4th August 2011, 21:58
ถ้าเป็นสัญญาณ router ในบ้านเอง ไม่มีเสียเงินเพิ่มครับ(เสียแค่ค่าบริการต่อเดือนตามปกติ) ส่วนถ้าขึ้นว่า EDGE นั่นหมายความว่าคุณไม่ได้ใช้ wifi แล้วครับ พูดง่ายๆก็คือคุณใช้เน็ทโทรศัพท์อยู่นั่นเอง อันนี้เสียเงินแน่ถ้าไม่ได้สมัครแพคเกจอะไรใว้

allzeninezsa
5th August 2011, 01:06
ถ้าเป็นสัญญาณ router ในบ้านเอง ไม่มีเสียเงินเพิ่มครับ(เสียแค่ค่าบริการต่อเดือนตามปกติ) ส่วนถ้าขึ้นว่า EDGE นั่นหมายความว่าคุณไม่ได้ใช้ wifi แล้วครับ พูดง่ายๆก็คือคุณใช้เน็ทโทรศัพท์อยู่นั่นเอง อันนี้เสียเงินแน่ถ้าไม่ได้สมัครแพคเกจอะไรใว้

EDGE <~ เวลาผมเปิดสัญญาณ โทรศัพเคลื่อนที่จะขึ้นใช้มั้ยครับ แต่ถ้าผมปิดไปแล้ว ไม่มีคำว่า "EDGE" มันจะเป็น OFF แทน ใช่ป่ะครับ

Wifi <~ ของผมมันมีคำว่า "Wifi ขึ้น เป็นสีขาวดำ เขียนว่า Wifi คือเล่นได้ "

ที่ผมสงสัยคือ ผมเล่นเน็ทได้ เข้าดู "ํYoutube" ได้ ของผมมีแค่ Wifi แต่ผมปิดสัญญาณไม่ให้มีคำว่า EDGE แบบนี้เล่นฟรีใช่มั้ยครับ