PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ค้างนิดหน่อยครับ

CanDiiZ
29th May 2012, 17:24
อันนี้สเปคก่อนเลย

พอดีช่วงนี้ไม่ได้อยู่ที่ฐานหลัก (เว่อไปมะ - -a) ก็เลยไม่มี PC ใช้ ต้องจัดหนักแต่ Notebook อย่างเดียว

คร่าวๆก็

Aspire 4750G
>> core i5-2410M
>> NVIDIA GT 540M 1GB
>> Ram 4 GB

ผมก็เคยใช้มันดูหนังฟังเพลงทำงานเล่นเกมเป็นปกติ

แต่เมื่อไม่กี่วันมานี้ไปโหลด Ragnarok มา ระลึกความหลังตอนเด็กๆซะหน่อย (เล่น server เถื่อน server หนึ่ง XD)

แล้วก็จัดเต็มเล่นที 4 จอ แล้วก็มีอาการทันที

คือ . . . เล่นได้ซักพักค้างเลยครับพี่น้อง -..-" ค้างนี่คือค้างหมด เมาส์ไม่ขยับ เครื่องไม่ประมวลผล Ctrl+Alt+Del ก็ไม่ได้ ทำได้เพียงกดปุ่ม power T-T

เรื่องความร้อนนี่น่าจะตัดทิ้งได้ เพราะร้อนน้อยกว่าตอนเล่น MassEffect3 อีก (ปรับสุดเล่นพริ้วเลย)

อยากรู้ว่าสเปคเท่านี้มันรับไม่ไหวเหรอครับ เล่นที 4 จอเนี่ย (บางที 2-3 จอก็ค้างนะ -..-")

ตอนนี้เลยพับโครงการไปก่อน - -a

แต่ถ้าจอเดียวไม่เป็นอะไร หรือมันเป็นเพราะอย่างอื่น ?_?

chikuva
30th May 2012, 07:06
ลองสังเกตุดูแรมครับแต่ละจอใช้แรมประมาณเท่าไร แรมอาจไม่พอ