PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยบอกวิธีการ ลดความ ขี้เกียจ ตัวเป็นขน ให้หน่อยซิครับ

gavggame
29th May 2012, 17:33
ตั้งแต่ปิดเทอมมา เริ่มนอนดึก ตื่นสาย น้ำไม่อาบ ล้างหน้าแปรงฟันแค่นั้น ผ้านี่เต็มตะกร้า ไม่ซักก็ใส่ตัวเดิม นั่งหน้าคอมตลอด
ตอนนี้ข้าวสารหมด ยังไม่มีอารมณ์ไปซื้อเลย

เพื่อน JKG ช่วยกันแนะนำวิธีการแก้ขี้เกียจให้ทีซิครับ เพราะคิดว่า ครั้งนี้เป็นหนักกว่าทุกครั้ง เพราะเด๋วร้อนเด๋วฝน แปรปรวน ยังไงๆไม่รู้ครับ

FAP ไม่ต้องตอบนะครับ ลองแล้วไม่หาย TT!

YAKUZA
29th May 2012, 17:35
มันบอกยากนะ ลองมีเมียสิ ขยันโคตร

เพราะ อายเมีย เดี้ยวเขาจะว่าเอา

NecroxS
29th May 2012, 17:35
ทุบคอมครับ 555

gavggame
29th May 2012, 17:38
มันบอกยากนะ ลองมีเมียสิ ขยันโคตร

เพราะ อายเมีย เดี้ยวเขาจะว่าเอา

ขอบคุณครับ ยังไม่เคยมีอะครับ คงจะยังไม่มี อีก2ปีเรียนจบค่อยมี TT

ทุบคอมครับ 555

ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่มันเป็นของรักของหวงครับ 3หมื่นกว่าๆ TT!

communism
29th May 2012, 17:47
ลองคิดใหม่สิครับ ถ้าคุณคิดว่าจะขยัน คุณก็ทำได้แต่้คุณใจไม่พอ ได้แค่คิดแต่ไม่ทำ มันก็ไม่มีผลหรอกคุณต้องปรับปรุงตัวใหม่ซะ การคนที่ขยันมันต้องมีแรงกระตุ้น เอาเป็นว่าขยันเพื่อตัวเอง ดีที่สุดครับ และก็จัดเวลาให้ถูกด้วยละว่าไหนเรียนไหนเล่นไหนทำงานบ้าน มันจะได้สมดุล

pangblackarmy
29th May 2012, 17:48
กำๆ มันก็ต้องเริ่มที่คุณสิครับ ก่อนอื่น ก็เลิกเล่นเกมก่อน ไปซื้อข้าวสารมากิน แล้วซักเสื้อผ้า นอนแต่หวัค่ำ ตื่นเช้าๆ ทำงานบ้าน ฝึกทำอะไรพวกนี้เองครับแค่นี้เอง (จะช่วยได้ปล่าวหว่า กำกำ)

gavggame
29th May 2012, 17:54
ลองคิดใหม่สิครับ ถ้าคุณคิดว่าจะขยัน คุณก็ทำได้แต่้คุณใจไม่พอ ได้แค่คิดแต่ไม่ทำ มันก็ไม่มีผลหรอกคุณต้องปรับปรุงตัวใหม่ซะ การคนที่ขยันมันต้องมีแรงกระตุ้น เอาเป็นว่าขยันเพื่อตัวเอง ดีที่สุดครับ และก็จัดเวลาให้ถูกด้วยละว่าไหนเรียนไหนเล่นไหนทำงานบ้าน มันจะได้สมดุล

ขอบคุณมากครับ มันก็จริงครับ ผมดีแค่คิดครับ แต่ขณะที่อ่านข้อความพวกคุณแล้ว ก้นก็ยังไม่กระดิกออกจากเก้าอี้เลย มันเป็นขี้เกียจจนโรคจิตเลย TT เอาขนม นม เนย นุ้นนี้มากินขยะเต็มโต๊ะละเนี่ย ครั้งต่อไปจะไม่เปิดคอมแล้ว TT
แต่ผมจะพยายามให้มากขึ้นละกันครับ

กำๆ มันก็ต้องเริ่มที่คุณสิครับ ก่อนอื่น ก็เลิกเล่นเกมก่อน ไปซื้อข้าวสารมากิน แล้วซักเสื้อผ้า นอนแต่หวัค่ำ ตื่นเช้าๆ ทำงานบ้าน ฝึกทำอะไรพวกนี้เองครับแค่นี้เอง (จะช่วยได้ปล่าวหว่า กำกำ)

ครับผมจะตั้งสติ กว่าจะกด Quit ออกจากเกมได้ ยากลำบากเหลือเกินครับ มจะตัดประเด็น ชัตดาวน์ให้ไวเลยละครับ ขอบคุณมากๆ ทุกๆคน

[Really~Nuts]
29th May 2012, 18:01
ตัดสินใจทำครับ แค่ลงมือทำก็ถือว่าเป็นส่วนในการลดความขี้เกียจแล้วครับ :cool:

ohana123
29th May 2012, 18:48
ลองเอาส่วนใดส่วนหนึ่งของคอมเช่นคีย์บอร์ดเมาส์พวกนี้ไปไว้ไกลๆแบบ บ้านย่าบ้านยายบ้านเพื่อนห้องพักครู บลาๆ ถ้าไม่สำเร็จต้องทุบทิ้ง

scopion
29th May 2012, 19:41
ง่ายๆครับ คิดแล้วทำเลย อย่าผลัดวันประกันพรุ่ง ทำไปเรื่อยๆ แรกๆก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง หลังๆไปก็จะเป็นนิสัยแลวชินไปเอง

tate1919
29th May 2012, 20:20
ไอ้เรื่องนอนตื่นสายผมก็เป็น ผมก็เอาโทรศัพท์มาตั้งปลุก สัก6 โมงก็ได้ มันปลุกแล้วลุกนะครับอย่านอนต่อ

wvhlyf
29th May 2012, 20:36
ลองขยันสิ:music