PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือเรื่องการปิดไมค์ในโน๊ตบุ๊ค

wind
29th May 2012, 18:39
คือเมื่อวานผมก็ใช้งานโน๊ตบุ๊คปกติไม่มีปัญหาอะไร พอวันนี้เปิดมามันมีปัญหาคือ มันมีเวลาเปิดไมค์อยู่ตลอดเวลาคือ พูดอะไรก็เข้าไมค์ตลอดเวลาคือมันเปิดอยู่ตลอดเลยครับ เปิดเสียงดังก็ไม่ได้ดังปี๊ดตลอด ทั้งๆที่ผมไม่ได้ทำอะไรเลย ไม่ได้เปิดโปรแกรมเกี่ยวกับเสียงอะไรเลย ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับมันเลย ไปกดรูปลำโพงขวาล่างจอ แล้วมันก็ปิดอยู่ ลองเปลี่ยนเป็นเปิด มันก็ไม่หายก็ไม่รู้ต้องทำไงครับ เปิดเสียงดังก็ไม่ได้ งงกับมันจริงๆอยู่ดีๆเปิดเองได้

chikuva
30th May 2012, 07:04
disable ไมโครโฟนกับ sterio mix ใน record device ดูก่อนนะครับ

wind
4th June 2012, 08:37
ลองปิดหมดแล้วครับก็ยังไม่หาย เข้าไปปิดอะไรทุกอย่างที่เกี่ยวกับไมค์ในโปรแกรมอื่นๆเช่นๆ Steam เกม Dota 2 ปิดหมดแล้วครับก็ยังไม่หาย ขนาดเวลาพิมเสียงปุ่มยังออกไมค์เลยครับ เป็นแบบนี้นี่ต้องทำไงดีครับไม่อยากล้างเครื่อง