PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงไม่ให้ตัวเองคิดมากช่วยทีครับ

yoshizz
30th May 2012, 01:18
อย่างที่เคยโพสไว้ว่าพึ่งเลิกกับแฟน ซึ่งเป็นแฟนคนแรกสำหรับผม ตั้งแต่เลิกกันเมื่อวาน พอผมอยู่คนเดียวหรือไม่มีอะไรให้ทำ ผมก็คิดถึงเค้าแล้วก็ร้องไห้ตลอด
คุยกับใครก็ไม่ได้เพราะเพื่อนน้อย/แทบไม่มี อึดอัดมาก ระบายกับพ่อแม่ พ่อแม่ก็ไม่เข้าใจนึกว่าเป็นเรื่องล้อเล่น ทะเลาะกันเฉยๆ ผมเองก็จนปัญญาละ นอนแทบไม่ได้มา2วัน พอเปิดคอมเล่นเกมส์
ก็ลืมได้แปปเดียว พอปิดไฟจะนอน ก็เป็นเหมือนเดิม จะทำยังไงดีล่ะเนี่ย ทรมานสุดๆ

bararasza
30th May 2012, 02:44
มัน ก็จะ Loop วนไปวนมาอยู่แบบนั้นล่ะครับ

ผมก็เลิกกับแฟน คบกันมา 3 ปี

ผมก็เสียใจ แต่ของผม ผมปรึกษา แม่ แล้วสบายใจขึ้นเยอะ ทำให้ผมตาสว่างขึ้นมา บ้าง

กรณี ของท่านนี่

ก็ต้องใช้ระยะเวลาเท่านั้นครับ สักพักก็ดีขึ้นเอง เพราะท่านก็เพิ่งเลิกไป ยังไม่เกินอาทิตย์ นี่ครับ ผม ร้องไห้ ไม่หลับไม่นอนอยู่ อาทิตย์ นึงได้มั้งครับ แต่หนักๆ อยู่ 3 วันเท่าันั้น

แล้วอย่าไปคิดว่า หมดแล้วชีวิตนี้ ไม่มีอะไรเหลือแล้ว อย่าไปคิดนะครับ เพราะ เดี๊ยว อนาคตก็เจอคนใหม่ อีกนั่นแหละ มันไม่ได้เป็นโสดอกหักแบบนี้ ตลอดชีวิตหรอกครับ

ทางที่ดีก็เลิกไป ติดตามเลิกยุ่งกับเธอ แล้วทุกอย่างจะดีเอง (แต่ผมรู้ว่าท่านทำไม่ได้หรอก เพราะผมก็ทำไม่ได้ ยังเป็นห่วง ยังคิดถึง ว่าเธอเป็นยังไงบ้าง ทำอะไรอยู่)

ระยะเวลา และ สาวคนใหม่ที่เข้ามาจะทำให้เรา รู้สึกดีขึ้น และลืมเรื่องราว ในวันเก่าๆของเรา ได้เองครับ^^

เป็นกำลังใจนะครับ คุณไม่ใช่คนแรก และคนเดียวที่อกหัก มีอีกหลายคน ทุกคนเคยอกหักกันหมดแหละครับ

yoshizz
30th May 2012, 02:50
มัน ก็จะ Loop วนไปวนมาอยู่แบบนั้นล่ะครับ

ผมก็เลิกกับแฟน คบกันมา 3 ปี

ผมก็เสียใจ แต่ของผม ผมปรึกษา แม่ แล้วสบายใจขึ้นเยอะ ทำให้ผมตาสว่างขึ้นมา บ้าง

กรณี ของท่านนี่

ก็ต้องใช้ระยะเวลาเท่านั้นครับ สักพักก็ดีขึ้นเอง เพราะท่านก็เพิ่งเลิกไป ยังไม่เกินอาทิตย์ นี่ครับ ผม ร้องไห้ ไม่หลับไม่นอนอยู่ อาทิตย์ นึงได้มั้งครับ แต่หนักๆ อยู่ 3 วันเท่าันั้น

แล้วอย่าไปคิดว่า หมดแล้วชีวิตนี้ ไม่มีอะไรเหลือแล้ว อย่าไปคิดนะครับ เพราะ เดี๊ยว อนาคตก็เจอคนใหม่ อีกนั่นแหละ มันไม่ได้เป็นโสดอกหักแบบนี้ ตลอดชีวิตหรอกครับ

ทางที่ดีก็เลิกไป ติดตามเลิกยุ่งกับเธอ แล้วทุกอย่างจะดีเอง (แต่ผมรู้ว่าท่านทำไม่ได้หรอก เพราะผมก็ทำไม่ได้ ยังเป็นห่วง ยังคิดถึง ว่าเธอเป็นยังไงบ้าง ทำอะไรอยู่)

ระยะเวลา และ สาวคนใหม่ที่เข้ามาจะทำให้เรา รู้สึกดีขึ้น และลืมเรื่องราว ในวันเก่าๆของเรา ได้เองครับ^^

เป็นกำลังใจนะครับ คุณไม่ใช่คนแรก และคนเดียวที่อกหัก มีอีกหลายคน ทุกคนเคยอกหักกันหมดแหละครับ
-ใจจริง ผมอยากอยู่กับเพื่อนกับฝูงแต่แบบว่าช่วงวัยรุ่นเกเรไปหน่อยเลยออกจากที่เรียน ตอนนี้กลับตัวกลับใจเพราะแฟนคนนี้ละมาเริ่มนับ1 ที่กศน เพื่อนเลยไม่มีเลย
ทั้งชีวิตอยู่กะแฟนคนเดียว พอเค้าจากผมไปปุ๊ป ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย ห้องนอน รถ ห้าง ทุกๆที่ที่เคยอยู่ด้วยกันมันวนเวียนจนผมฟุ้งซ่านละก็ร้องอยู่นั่นล่ะ T__T

Jizsy
30th May 2012, 06:54
คนแรกก็แบบนี้แหละผมก็เคยเป็นเดือนกว่าๆถึงตัดใจได้
อย่าไปคิดมากเวลาจะทำให้ดีขึ้นเองและพาไปเจอคนใหม่ :bye

iPoweRx
30th May 2012, 18:24
ความคิดมันห้ามไม่ให้คิดไม่ได้อยู่แล้ว ยังไงมันก็แว๊บเข้ามาในหัวเรา แล้วก็เลิกคิดไม่ได้ด้วย

เพียงแต่เราควรรู้สึกตัวและมีสติว่าเรากำลังคิดเรื่องอะไรอยู่? รู้สึกอย่างไร เศร้า กังวล?
แล้วก็อย่าไปยึดติดหรือมองในแง่ร้าย เรื่องต่างๆมันผ่านมา มันก็มีผ่านไป

ความคิดก็เช่นกัน เรื่องเศ้ราๆ มันผ่านมาให้เราคิดมาก แต่มันก็จะผ่านเราไปเช่นกัน
แต่เดี๋ยวมันก็วนกลับมาให้คิดเหมือนเดิมอยู่ดี เราจึงทำได้แค่มีสติ รับรู้ปัจจุบัน ไม่หลงติดไปกับความคิด

ถ้าไม่เชื่อก็ลองสังเกตุดู ถ้าเรากำลังคิดอะไรเพลินๆ แค่เรามีสติ รู้ว่ากำลังคิดอะไร แค่นั้นความคิดเราก็หยุดลงแล้ว

jzr
30th May 2012, 18:33
หาใหม่ได้ ในโลกนี้มีผู้หญิงตั้งเยอะแยะ ในโลกไม่ได้มีแค่พวกคุณแค่ 2 คนนะครับ

http://i1068.photobucket.com/albums/u459/tamers025/gtmfw50ofFJcontentcomefrom9gag_7b95dfd318db0141bc536a8f3d49049b.jpg

หรือจะอยู่แบบผมก็ได้นะครับ
vvv
vv
v

Kellidev
30th May 2012, 19:50
ตัดใจคงยาก ได้แต่ทำให้มันเลือนลางวิธีก็คืออดทนสู้ชีวิต เวลาจะเป็นตัวเยียวยาเอง ของผมตอนแรกเป็นแบบคุณอึดอัดใจ
เป็นอยู่ 2-3 เดือน อึดอัดใจทุกครั้งที่เจอตอนนี้ผ่านมา 1 ปีครึ่งยังมีหวนรำลึกเป็นครั้งคราว แต่ใช้ชีวิตสบายใจแล้ว

MerlinB
31st May 2012, 20:19
ที่จริงเรื่องของผมมันง่ายมากเลยตอนคบโคตรอยากเลิกเลยแล้วพอสงกรานกลับมาเล่นน้ำด้วยกันก็เป็นเหมือนจขกท.อ่ะแหล่ะ