PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับเกม Monster Hunter ครับ

THE MIZ
30th May 2012, 09:39
คือว่าผมเล่นใน Ps2 ทำไมมันมีดาบน้อยมากๆมีแค่ 2 ร้าน ร้านล่ะ2หน้า

ส่วนตีดาบยังไงครับ

ปล.ผมพึ่งเล่นใหม่ๆครับ ยังไม่ค่อยรู้

DavidNassau
30th May 2012, 10:52
เล่นไปเลื่อยๆ ครับ หมู่บ้านมันจะพัฒนาไปทีละนิด จะมีของขายเพิ่ม

พยายามทำพวกเควสย่อยด้วยจะปลดของขายตามร้านได้

ส่วนตีอาวุธ จะ มีไอแก่ ตัวเล็กๆ อ่ะครับ ตัวนั้นแหละตัวตีอาวุธ(ถ้าจำไม่ผิด หรือ ผิดวะ)

พวกของไว้ตี ก็ไปหาตาม google พิมพ์ว่า "monster hunter[ภาค]wiki" จะดีมากถ้าอ่านออกนะ

THE MIZ
31st May 2012, 12:14
เล่นไปเลื่อยๆ ครับ หมู่บ้านมันจะพัฒนาไปทีละนิด จะมีของขายเพิ่ม

พยายามทำพวกเควสย่อยด้วยจะปลดของขายตามร้านได้

ส่วนตีอาวุธ จะ มีไอแก่ ตัวเล็กๆ อ่ะครับ ตัวนั้นแหละตัวตีอาวุธ(ถ้าจำไม่ผิด หรือ ผิดวะ)

พวกของไว้ตี ก็ไปหาตาม google พิมพ์ว่า "monster hunter[ภาค]wiki" จะดีมากถ้าอ่านออกนะ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังทำเควสไปเรื่อยๆ แต่ติดตรงที่นกยักษ์ยากมากๆ

fatporing
31st May 2012, 12:24
ลองหาตามวิกิครับพวกวิธีตีดาบแล้วถ้าพวกของแรร์ของหายากถ้าไม่มีในวิกิไปหาในบอร์ดมอนฮันต่างๆดูครับ

RES_PAUL
31st May 2012, 13:32
นกยักษ์นี่ตัวไหนรึ ใช่ไอ้ตัวที่ชื่อ โคโค่ไรนั่นป่ะ ?

parkpoompb
31st May 2012, 14:09
เครื่อง will ใช่ มะ