PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามชื่อเกมหน่อยครับ ผมจำรูปแบบได้แต่จำชื่อไม่ได้

nowaki
31st May 2012, 10:36
พอดีผมอยากกลับไปเล่นอ่ะครับ แต่เกมมันเก่ามาก ผมจำชื่อเกมไม่ได้

เป็นเกมแนวพ่อมดแม่มดเสกมอนสเตอร์มาสู้กันอ่ะครับ

เริ่มแรก จะให้เลือกตัวละคร1ตัว และคู่ต่อสู้แล้วแต่จะเล่นกี่คน รู้สึกว่าจะไม่มีทีม สู้เดี่ยว ต่อด้วยเลือกด่าน แล้วให้ผสมยา เช่น เอายา1มาผสมกับ2 จะเรียกมังกรได้ พอเอาไปผสมกับยาตัวอื่นก็เรียก ยักษ์ได้ ผสมอย่างอื่นก็ใช้สกิลไฟได้ อะไรแบบนี้ มีพวกมอนสเตอร์ โกเลมเหมือนเป็นป้อม เคลื่อนที่ไม่ได้ ,
บ่อน้ำ จะมีผู้หญิงออกมา เพิ่มเลือดให้ , มุังกรไฟ , ยักษ์ ปาหินกลมๆ ,เซนทอ ,มิโนทอ ,ผีกระดูก ประมาณนี้อ่ะครับ(มีอีกเยอะ) มอนที่เราเรียกมามันแปลงร่างได้3ร่าง(ถ้าจำไม่ผิด)

พอเริ่มเกมแล้ว หลอดเลือดจะเป็นรูปหน้าตัวละครของเรา ถ้าโดนโจมตี รูปจะเปลี่ยนเป็นโครงกระดูกเรื่อยๆ(สยองแท้) แล้วก็จะมีเหมือนหลอดพลัง เรียกมอนส์เตอร์มันก็จะลด ต้องไปยืนบนแท่นกลม อยู่ตามจุดต่างๆในแผนที่ มันจะชาร์จพลังให้เรา ให้มอนของเราไปยืนก็ได้ เราได้รับพลังเหมือนกัน .เพิ่มเลือด รู้สึกว่าให้เก็บของกินตามทาง ที่จำได้คือ แอปเปิ้ลเขียว และอีกเยอะ

ใครเคยเล่นแล้วจำชื่อเกมได้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ T.T มันเป็นเกมที่เก่า มากกกกก

ขอบคุณครับ

killertop
31st May 2012, 10:41
เป็นเกมส์แนวไหน?? RPG, FPS, Turn-base, action

มุมมองเป็นแบบไหน?? First Person, Third Person, Bird eye view

ภาพของเกมส์คล้ายๆเกมไหน??

ถ้าบอกได้ก็ดีครับจะได้ง่ายหน่อย

nowaki
31st May 2012, 10:48
แนว rpg มุมมอง มุมสูงครับ(ประมาณเกม battle realms)

killertop
31st May 2012, 10:57
แนว rpg มุมมอง มุมสูงครับ(ประมาณเกม battle realms)

ฟังตอนแรกนึกว่าเกมแนว TD (Tower Defend) แต่พอมีหลอดเลือดกับเก็บของเพิ่มพลังได้เลยติดว่าไม่ใช่ละ

รอคนล่างมาตอบครับ T T อยากรู้เหมือนกัน