PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันสุดท้ายของผมกับแฟนผม

oolldjlloo
31st May 2012, 17:26
ในวันที่ ในวันที่31 ณ เวลา ตี2
ผมกับแฟนผมนั่งเล่นเกมในร้านเกมแห่งหนึ่ง แล้วในวันนี้ก็มีผู้ชายมาม่อแฟนผม
ผมเคยบอกกับแฟนแล้วว่าผมไม่ชอบให้ใครมาม่อ อยากให้บอกไปเลยว่าผมหวงมาก แต่เธอก็ยังคงให้เค้าม่อพร้อมกับยิ้มไปด้วย
จนกระทั่งผมทนไม่ไหวเลยบอกกับผู้ชายคนที่มาม่อแฟนผมว่า นี่แฟนผมนะครับ แล้วขอความกรุณาคุยดีๆ อย่าม่ออย่าจีบ
ทันใดนั้นก็มีเรื่อง (ใกล้จะมีเรื่อง) แฟนผมก็โมโหผมในสิ่งที่ผมพูดแสดงความเป็คนรัก เธอจึงเดินออกจากร้านเกม
ผมก็จบการสนทนากับผู้ชายคนนั้นแล้วตามแฟนผมไป
หลังจากนั้นผมก็พูดกับแฟนผมว่าผมเคยบอกเรื่องนี้ไปแล้วว่าผมไม่ชอบ แล้วแฟนผมก็โวยวายพร้อมกับบอกกลับมาว่าต่อไปนี้เค้าจะม่อเองถ้าคนอื่นมาม่อไม่ได้
หลังจากนั้นผมก็ตบหน้าเธอไปครั้งหนึ่ง ไม่ใช่ว่าผมรังแกผู้หญิง แต่ต่อให้ผมพูดไปดีๆเธอเองก็เป็นเหมือนอย่างเคยคือไม่ฟัง
จนถึงวันพรุ่งนี้เป็นวันสุดท้ายที่ผมจะได้เห็นหน้าเธอในวันเกิดของเธอ ก่อนจะแยกทางกัน

ผมอยากทราบวิธีการใช้ชีวิตอยู่หลังจากวันพรุ่งนี้ว่าผมควรจะคิด จะใช้ชีวิตอยู่ต่ออย่างไร ขอผู้ชี้นำทางด้วยครับจะขอบพระคุณอย่างสูง เพราะผมเองใช้ชีวิตโสดไม่มีความสุขได้เหมือนคนอื่นจริงๆ

oolldjlloo
31st May 2012, 17:27
เรื่องเกิดวันนี้แหละครับ(ไม่ใช่เรียงความนะ)

dark_KBG
31st May 2012, 17:36
ดูท่าจะยังเด็ก สิ่งเดียวที่ทำได้คือ ทำใจแล้วปล่อยเธอไปครับ รักตัวเองดีกว่า ผู้หญิงที่มีแฟนแล้วแต่ยังมองหาผู้ชายคนอื่นแบบนี้ ปล่อยไปเถอะครับ หัวใจของเรามีค่ามากกว่านั้นเยอะ ในเมื่อเขาไม่เห็นความสำคัญ ก็แค่เก็บเอามันคืนมา แล้ว find some place and lift that sorrows 55555 อ้อแล้วก็ Dont let that regret waste your life

ปล.ผู้หญิงเดี๋ยวนี้มีเยอะยิ่งกว่าดอกเห็ด คุยกันห้านาทีก็...แล้วครับ (ไม่ได้ดูถูก แต่เป็นแบบนี้จริงๆ ส่วนใหญ่ แต่ไม่ทั้งหมด) หาคนคบด้วยอ่ะไม่ยากครับ แต่คนที่จะแต่งงานด้วยนี่ยากเวอร์ เดี๋ยวนี้ผู้หญิงไวไฟครับ อ่อ ผู้หญิงแบบแฟนเก่าคุณมีถมเถครับ เหมือนสินค้าที่ขายเกลื่อนตามตลาด ถ้าคุณคิดจะรักใครจริงๆ วางอนาคตยาวๆ ช่วยเก็บใจแล้วค่อยเลือกอีกทีดีกว่าครับ หาคนที่มีใจเดียวดีกว่า 555+ (แต่อาจจะหายากนิดนึง)

==ToR==
31st May 2012, 17:39
ปล่อยเค้าไป แล้วไปนั่งเล่นเกมให้บายใจ ไม่นานก็หาใหม่ได้

เดินไปข้างหน้า อย่าจมกับอดีตแล้วจะเจอกับแสงสว่าง

Sendoh0_0
31st May 2012, 17:45
ปล่อยเขาไปเถอะครับ ผู้หญิงหลายใจ อย่าให้เขาทำร้ายอีกต่อไปเลย ผูหญิงมีเยอะกว่าผู้ชาย หาใหม่สิ

masagi09
31st May 2012, 17:51
ผู้หญิงยังมีอีกเยอะน่า
เศร้าตอนนี้ก็ไม่ได้อะไรหรอก ออกไปเที่ยวกับเพื่อนบ้างก็ได้

oolldjlloo
31st May 2012, 17:53
ขอบคุณครับ ผมจะพยายามทำให้ได้ตามที่บอกมาทุกๆคห ส่วนคหของdark_kbgมีประโยชน์ดีครับ ขอบคุณมากครับ

Winchesters
31st May 2012, 18:03
R.I.P. Requieste in pace

oolldjlloo
31st May 2012, 18:05
คหmasagi09 พูดถูกครับผู้หญิงมี 4:1 ของผู้ชาย แต่คนที่ใช่มีแค่ 1:หลานล้าน นี่สิครับปัญหา ผมไม่อยากเสียคนที่ใช่ไป ส่วนเรื่องเที่ยวกับเพื่อน ผมforever alone ^^" 555
กลัวการเปลี่ยนแปลง กลัวการอยู่คนเดียวอ่ะแหละครับ

nontawat02
31st May 2012, 18:06
ปล่อยไปเถอะครับ อย่ายึดติด ผมเชื่อว่ายังมีคนที่ดียังรอเราอยู่ ถ้าเสียใจก็เกมส์นี่แหละครับ เพื่อนที่ดีที่สุด เล่นเกมส์แต่อย่าให้เกมส์เล่นเราก็เป็นพอครับ

teerachai212
31st May 2012, 18:08
ผมก็พึ่งเลิกกันตั้งแต่เปิดเทอมที่ผ่านมาผมลืมไม่ได้หรอก ถ้าเค้ารักคุณจริงนะเค้าไม่ทำตัวแบบนี้หรอก !!!

Facebook
31st May 2012, 18:10
ใช่ ผู้หญิงเด็กๆก็งี้ ถ้าไม่มีความคิดอะไรที่จริงจัง มันก็เป็นงี้แทบทุกคน หาคบคนที่มีความคิดดีกว่าครับผมแนะนำ ความรักคุณต้องเข้าใจกันและกัน
อย่าไปใช้ความเชื่อผิดๆแค่หน้าตาหรือผิวเผิน แต่ลึกๆในใจเขาใสซื่อกับเราหรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือแค่รักสนุก
ถ้ามันมีครั้งแรก ต้องมีครั้ง 2 ครั้ง 3 แน่นอนผมรับประกันเลย ถ้ายังไม่ปรับตัวปรับความคิดให้มากขึ้น
ถ้าเขาไม่ยอมปรับ ไม่เข้าใจเราเหมือนเคย ก็คิดดูแล้วกันครับว่าต้องการรักที่เป็นแบบไหน ต้องการแบบนี้ไหม

ปล.จากประสบการณ์ของผมเอง การลืมคนรักสักคนมันยากเมื่อยังเจอหน้ากัน เวลามันจะช่วยให้เราดีขึ้นเอง ช่วงเวลานั้นแล้วแต่ความรักของคุณเอง

oolldjlloo
31st May 2012, 18:15
อ่อ คุณเฟสบุ๊คเหมือนจะเข้าใจผมลึกๆเลย ที่ผ่านมาผมปรับตัวเข้าหาเค้า(ทุกเรื่องตั้งแต่นิสัย) ผมบอกเค้าในสิ่งที่ผมปรับตัว
ส่วนเค้าพูดออกมาจากปากว่า เค้าจะไม่ปรับอะไรทั้งนั้นให้ผมปรับเข้าหาฝ่ายเดียว
ผมอายุแค่18 เค้าอายุ22ในวันพรุ่งนี้ ผมเลือกคบคนที่อายุมากกว่าเพราะคิดว่าจะมีความคิดเป็นผู้ใหญ่ เจอปัญหาเดินไปด้วยกัน ไม่เลิกกันง่ายๆ
แต่มันกลับไม่ใช่เลย เหมือนคนที่ผ่านๆมาของผม เค้าตามใจผมนะ แต่ตามใจในเรื่องของสิ่งที่ของผมอยากได้ แต่มองอีกแง่มุม
1 ไม่เข้าใจผมเลย ตีได้แค่2-3% ที่เข้าใจผม
2 ไม่ปรับตัวเข้าหา (แค่เล็กน้อยก็ไม่มี)
3 ทุกสิ่งทุกอย่างผมไม่มีทางได้เสนอความคิด
4 ในสังคมของเค้า ผมเหมือนคนที่ไม่ได้อยู่ในสายตาและสมองของเค้าแม้แต่น้อย

Facebook
31st May 2012, 18:18
ถ้าเช่นนั้น ก็เลือกคบผิดคนแล้วครับ อย่าไปคบเลยคนไม่เข้าใจกัน ยิ่งคบยิ่งเจ็บปวด ยิ่งนานยิ่งทรมาณ อารมณ์โกรธ โมโห ก็จะตามมา สุดท้าย คำว่าเลิกลาก็อยู่ไม่ไกล ค่อยๆหาคนดีๆ ชีวิตนี้เป็นของเรา เราต้องมีดีกว่านี้ อย่าไปคิดมากครับ

oolldjlloo
31st May 2012, 18:22
ช็อค shock คำพูดคุณได้ใจผมมาก ระหว่างที่ผมคบกับเค้าผมลืมนึกถึงประโยคที่คุณพูดไปสนิท ผมมัวแต่หัวปักหัวปำในสิ่งที่ผมพยายามเปลี่ยนตัวเอง ผมติดหนี้ชีวิตคุณซะแล้วT^T

Deathbringer
31st May 2012, 18:25
เอาน่า เสีย ญ ไป แต่ยังมีเพื่อน ช อีก ยาราไนก้า***** 555

เดวมันก็ผ่านไปเวลาช่วยได้ เดวก็มีคนดีๆเข้ามา

oolldjlloo
31st May 2012, 18:29
ถ้าผมมีเพื่อนชายผมคงไม่ต้องforever aloneแบบนี้หรอกมั้งครับ ^^" ผมก็กะว่าจะเดินหาคนต่อไปอยู่ แต่กลัวว่าจะเจอคนประเภทนี้อีกอ่ะสิ มันเจอมาหลายคนแล้ว(สำหรับผมนะ)ก็ยังไม่เจอเป็นตัวเป็นตนเป็นหลักๆกับเค้าสักที
พูดง่ายๆคือเปิดใจตลอดเวลาที่โสด ก็สละโสดตลอดทุกทีที่มีปัญหา ไม่มีใครก้าวเดินไปต่อกับผมจริงๆจังๆซักคน หายากมว๊าก

nonmd
31st May 2012, 18:42
โห.. ต่อหน้าคุณ เค้ายังชอบไห้ผู้ชายมาม่อเลย

คุณโชคดีแล้วแระครับ ที่ต่อไปคุณจะเจอกัยสิ่งที่ดีๆ อายุก็ไม่ได้บอกความเป็นผู้ไหญ่นะครับ ถ้าคุณเจอไครสักคนที่คุยแล้วสบายใจ นั้นแหละครับที่ไช่

คนที่ไช่อาจอยู่ใกล้ๆคุณก็ได้นะครับ คุณอาจมองไม่เห็น อิอิ

oolldjlloo
31st May 2012, 18:52
อืมนะ จะเรียกว่าเป็นความทุกข์อมความโชคดีดีกว่ามั้งครับ ครั้งนี้ผมเจ็บ แต่ก็อาจจะเจอคนที่ดีกว่า หรือไม่ก็...

~Anakin~_~
31st May 2012, 18:54
เข้มแข็งครับ ไงชีวิตก็ต้องเดินต่อไป T_T

oolldjlloo
31st May 2012, 19:01
ขอบคุณมากนะ ผมก็พยายามอยู่ทุกวันที่ต้องอยู่คนเดียว แต่เหมือนคนที่ทำให้ผมเข้มแข็งได้มันไม่ใช่ตัวผมเองเลย ไม่รู้มันเป็นเพราะสาเหตุอะไร
ผมได้ยินมามาก ตั้งแต่เกิดทำไมเราอยู่คนเดียวได้หล่ะ แล้วผมก็เคยใช้มันจนกระทั่งมาประสบกับตัวเองว่า การรู้จักกับความรักแล้วก็เหมือนกับเทคโนโลยี
จะกลับไปไม่มีไม่รู้จักเหมือนเมื่อก่อน ผมเองคงทำไม่ได้หรอก ผมคงทำได้ดีแค่รอความหวังกับคนต่อไป^^" ขอบคุณมากครับคุณ anakin ขอให้พลังจงสทิตอยู่ที่ท่าน

010555
31st May 2012, 21:48
ในเมื่อชีวิตมันยังมีพรุ่งนี้รออยู่ ก็คงต้องเดินต่อไปครับ จะเหงาเศร้าสุขทุกข์ ก็เป็นรสชาติของชีวิตอีกอย่างหนึ่งแหละครับ หรือเรียกง่ายๆว่า โชคชะตา

teaz-razin
31st May 2012, 21:54
ผู้หญิงไม่มีคนเดียวในโลกไม่ตายก้อหาใหม่ได้เรื่อยๆนะคับ 555

Guszo
1st June 2012, 19:07
เลิกกันใหม่ๆเราก็เสียใจสักพักละครับ เวลาจะช่วยทำให้เราดีขึ้น ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลก ถ้าเรามันใจว่า คบกับใครด้วยใจ 100เปอเซน ยังไง หญิงไหนได้เข้ามาคุย ก็ต้องตกหลุมรักเราครับ เพราะผู้ชายดีๆหายาก เหมือนแร์ไอเท็มอะ ตอนนี้ อัตตราการหาคู่ชาย รู้สึกจะ 7:1 แล้วนะครับ หญิง 7 คน จะต้องแย่งผู้ชาย 1 คน ถ้าเราเป็นคนดี แย่งกันหัวปั่น

ส่วนเธอคนนั้น เค้าเลือกทางเดินของเค้าเอง ก็ปล่อยไปตามที่เค้าเลือกเดิน แต่เมื่อเธอวนกลับมาหาคุณ จงคิดไว้ว่า เธอคนนี้ ตอนที่เราอยู่ด้วยกัน ไม่เห็นความสำคัญของเรา

MerlinB
1st June 2012, 22:04
ปล่อยไปเหอะผู้หญิงจะโล้นโลกอยู่แล้วว

anoko
2nd June 2012, 00:07
ปล่อยไปเถอะะะะ

H1ghSky
2nd June 2012, 01:50
เค้าไม่คู่ควรกับคุณหรอกครับ ถ้าคุณรักจริงแล้วเค้าคิดนอกใจ น่ะนะ

bararasza
2nd June 2012, 02:35
คิดสะว่า เราทำถูกแล้ว

ท่าน ตบ ผู้หญิง ผิดไหม ผิด แต่ผู้หญิงแบบนั้นก็ น่าตบ นะ เอ่อ มีเราแล้วไม่พอ สันดานไม่ดี

ปล่อยเค้าไปเหอะครับ หาคนใหม่ แต่เหมือน ของ แร เลยนะ ผู้หญิงที่ดี แบบ จริงๆอะ

oolldjlloo
2nd June 2012, 16:16
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็น กำลังใจ และหาทางให้ผมเลือกเดินนะครับ ผมยังรอดูความคิดเห็นอยู่เรื่อยๆนะครับ วันนี้ผมก็เริ่มอยู่อย่างเดียวดายแล้ว ณ วันที่2
ผมขอบคุณทุกๆคนชาว jokergameth จริงๆครับ

Hann.H.killer
2nd June 2012, 19:29
ปล่อยไปเลยครับ - เล่นเกมชิวๆดีกว่าอย่าคิดมาก :cool: