PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประสบปัญหานิดนห่นอยครับ แต่ยังหาทางแก้ไม่ได้เลย

gamakutsu
1st June 2012, 12:42
สอบถามปัญหาหน่อยครับ ผมใช้ GIGABYTE Z77X-D3H + i5 3570K อยุ่ครับ
ได้ประกอบชุดนี้ได้มาตั้งแต่วันจันทร์ ครับตอนนี้ เริ่ม เจออาการ กด shift ซ้าย ไม่ติดครับ
ตอนพิมตัวอักษรที่พิมไม่ติด
ง่ายๆๆ ก็ถ้าเล่นเกมส์ มันวิ่งเร็วไมได้เลยครับ แต่shift ขวา กดพิมได้ครับ
ได้ลอง เค้าเรียกว่าไรกัน ผมเรียกไม่ถูก ถามๆๆมา ใชกด shift ประมาณ4-5 ครั้ง จะมี ที่เทสการกดแป้นคีย์ บอร์ด
ในนั้น shift ซ้าย กด ได้ครับ แต่ ถ้ากดพิมมันไม่ติด นี่แหละครับ
ใครรุ้วิธีแก้บ้างครับ ลองเปลี่ยนคีย์บอร์ดแล้ว เป็นเหมือนกันครับ
ใช้ oker s9 แล้วลอง md tech ก็เป็นเหมือนกัน
ผมสังเกตุ ตอนแรกที่เครื่องเริ่มทำงาน ลองเข้า เว้บ แล้วลอง กดพิม ได้ครับ แล้วสักพัก ก็กดไม่ได้ จะเกียวกับ ไดเวอร์ หรือป่าวครับ
ตอนลงวินใหม่ แรกๆๆ ก้เล่นได้ แล้วผ่านมา 1วันก็เป้น เลยลองลบ วินโดว์ ลงไดเวอร์ใหม่ เล่นมา3วัน ก้เป้นอีกครับ
ลอง uninstall diver คีย์บอร์ดแล้ว เสียบครีย์บอร์ด ใหม่ ก็เหมือนเดิม
ขอบคุณครับ

chikuva
2nd June 2012, 02:09
ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูครับ