PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกมแผ่นแท้ดีอย่างไรครับและคิดยังไงกับแผ่นแท้

tonyhero
2nd June 2012, 23:57
ตามหัวข้อเลยครับ ผมว่าจะซื้อ max payne 3 แผ่นแท้เป็นเกมแรกในชีวิต อิอิ

hero23093060
2nd June 2012, 23:59
ผมพึ่งล้างเครื่องเนี่ย กำลังจะเล่นแท้ ONLY อยู่ผมว่าหนังสือเล่มเล็กที่มันมากับเกมส์อะ ถ้าเป็นภาษาไทยจะดีมากชอบเอามาอ่านเล่น BIOSHOCK 2 ผมมันเป็นหนังสือไทยหนังอ่านเผลินสุดๆ

boomman
3rd June 2012, 00:03
แผ่นแท้ ดีตรง มัลติเพย์ แผ่นเกมส์ กับ ของแถมที่ให้มา

miniboss
3rd June 2012, 00:07
ตามหัวข้อเลยครับ ผมว่าจะซื้อ max payne 3 แผ่นแท้เป็นเกมแรกในชีวิต อิอิ

เกมจะรู้สึกสนุก เมื่อเราเล่นแผ่นแท้ ไม่รู้นะผมคิดไปเองรึป่าว:o

gog_2944
3rd June 2012, 00:07
คิดไงกับแผ่นแท้รึ

เจ๋ง สุดๆ ถ้ายิ่งซื้อเป็นกล่อง แบบคอลเลคเตอร์อิดิชั่น(collector edition)
แหล่ม มากๆ ถ้ามีระบบ Mullti player ไม่ต้องมีก็แหล่ม เพราะมี achievement ให้เก็บอยู่ดี
เท่ อวดเพื่อนได้หลายวันว่า "ตรูจัดแท้น่ะ****" ถ้า****บอกโง่เสียตัง บอก****ไป "***ไม่มีปัญญาซื้อก็หุบปากไป เค้าเรียกสนับสนุนผู้สร้าง ไม่เหมือน*** โหลดเป็นอย่างเดียว"
สบาย มีปัญหา บัค อะไรก็สามารถ รีพอร์ท (Report) แก่ผู้สร้าง หรือร้านได้ครับ ยกเว้นเสปคเครื่องคุณไม่ถึง

วิธีซื้อก็เดินเข้าไปในร้านเลยครับ แถวห้างสรรพสินค้าแถวบ้าน ถ้าไม่มีก็สั่งเค้าไว้ก่อนได้ครับ

ScorpionzZ
3rd June 2012, 00:08
ดีตรงที่มี Multiplayer แหละครับ :) แล้วรู้สึกภูมิใจที่มีเกม Max payne 3 โครตคุ้มค่าเลย

5day-ago
3rd June 2012, 00:09
พอได้ซื้อแผ่นแท้ จะรู้สึกว่าตัวเองคืิอผู้ชนะ ==" (คิดไปเองหรือเปล่าเรา)

DeadCarnival
3rd June 2012, 00:33
ผู้เล่นจะได้รับ Features เต็ม 100% อีกทั้งยังได้สนับสนุนค่ายเกมที่ผลิตเกมนั้นๆออกมาอีกด้วย :)

berrygo60
3rd June 2012, 00:43
เกมส์นี้ ยังไม่ได้ลองโหลดเล่น

ยังไม่รู้ว่ามัลติดีไหม

ภาพสวยแค่ไหนยังไม่ได้สัมผัส

แต่เกมส์ออกมาผมซื้อเลย

ตอนนี้รอแผ่นอย่างเดียว

ที่ซื้อเพราะ.... ไม่ไหวจะโหลด 555+

::iLmN::PluTo
3rd June 2012, 00:47
พอได้ซื้อแผ่นแท้ เราจะรู้สึกว่า เงินหมด

pkill1994
3rd June 2012, 01:02
พอได้ซื้อแผ่นแท้ เราจะรู้สึกว่า เงินหมด

อารมณ์เดียวกันครับ แต่ก็ดีครับ

ถ้าเล่นเถื่อน มันเหมือนเล่น DEMO ยังไงไม่รู้ (แต่ผมก็เล่นเถื่อนเป็นบางเกมนะ ยกเว้นอยากได้เกมไหนจริงๆ ผมมีแท้แค่ 3 เกมเอง)

ILoVePaNgYa
3rd June 2012, 03:18
สำหรับผมแผ่นแท้ผมว่ามันแพงอ่ะครับ เอาตังไปอัพเกรดคอมดีกว่า^^

Corn2ows
3rd June 2012, 03:21
สำหรับผมนะ เล่นแผ่นแท้แล้วรู้สึกมีความสุข และรู้สึกภูมิใจที่ซื้อมากกว่าที่โหลดมา

RlucksN
3rd June 2012, 03:23
จริงซื้อแผ่นแท้มันก็ดีอยู่แล้วนะ โหลดอย่างเดียวก็ไม่ไหว

มันมีความสุขครับ ยิ่งเวลาเล่นออนไลน์กับพวกฝรั่งยิ่งมันส์

BestG036
3rd June 2012, 05:58
เล่นแผ่นแท้เพราะไม่มีไวรัสครับ ไม่มีลิงค์หาเงินซ่อนมาด้วยใช้ได้ดีกว่า

มี Patch แก้บัคออกตลอด ถ้ามีก็ให้รีบ Report ไป แค่นั้นแพชต่อไปก็แก้แล้วดีมากครับ Service ดีสุดๆโดยเฉพาะ EA กับ STEAM ค่าย แอคไม่รุ้เพราะไม่เคยแจ้งไป

MaTiN3z
3rd June 2012, 06:00
มันจะรู้สึกมีค่ามากถึงมากที่สุด ถ้ามันเป็นเเผ่นเเรกของคุณ (ครั้งเเรกไงครับ)

[ManGildFord]
3rd June 2012, 07:34
ลองซื้อสักเกมส์ดูสิครับ คุณจะจำทุกวินาทีของการรอแผ่นได้อย่างแม่นยำ ^^
ซื้อเลยครับ ไม่ต้องมานั่งโหลดให้เสียเวลา แถมยังเป็นการอุดหนุนผู้ผลิตด้วย b^^

ปล. Max 3 ชอบก็ซื้อเลยครับ เกมส์ดี มีมัลติ เนื้อที่เยอะ(สำหรับผู้ที่ขี้เกียจโหลด = =)

NonToI2_TH
3rd June 2012, 16:36
ถ้าซื้อแผ่นแท้แล้วคุณจะรู้สึกสนุกกับเกมส์นั้น อยากจะเก็บรายละเอียดเกมส์ให้ได้มากที่สุด ไม่เหมือนกับเถื่อน ที่เล่นพอให้จบๆแล้วโหลดเกมส์ใหม่ ผมมีแท้ ประมาณ 11 เกมส์ แต่ซื้อเป็น key เอาเลยไม่ได้แผ่นแหะๆ

AmidoriA
3rd June 2012, 17:13
ปกติ ผมไม่ได้ซื้อนะครับ แต่ถ้า Max 3 จะใหญ่ขนาดนี้.. ซื้อไปเถอะครับ ส่วนผม ไม่มี multi-player ก็ไม่ซื้อนะครับ

fantasyaun
3rd June 2012, 17:34
เหมือน จขกท. เลยครับ ซื้อแท้ max payne 3 เป็นครั้งแรก

graphicphoto
3rd June 2012, 17:37
ลองซื้อดูแล้วคุณจะรู้เอง:)

เกมส์ที่ผมซื้อเกมส์แรกคือKillingFloorครับผมคิดหนักมากว่าจะซื้อดีไหมเพราะผมเล่นเถื่อนมาตลอดแล้วคิดว่าการซื้อแท้มันเปลืองเงินแต่ผมก็ซื้อมาครับ

จากนั้นผมก็ซื้อแท้มาตลอดเลยครับผมรู้สึกดีที่ได้ซื้อแผ่นแท้ครับได้เล่นเกมส์ถูกลิขสิทธ์ด้วยครับและที่สำคัญคือMultiplayerได้ครับ
ปล.ผมซื้อเป็นKeyนะครับไม่เคยซื้อแบบกล่อง:rofl
:gamer:gamer:gamer:gamer:gamer

boye
3rd June 2012, 17:40
ก็อยากได้อยู่นะครับ แต่แม่ไม่สนับสนุน ผมเลยหมดโอกาสเกี่ยวกับแผ่นแท้
ตอนนี้ผมก็แอบโหลดอยู่ โหลดเสร็จตรวจ autorun ถ้าใช้ได้ก็ไรค์ใส่แผ่น ซื้อกล่องเก็บไว้ ทำปก ให้เหมือนของแท้ก็ดีใจแล้วอ่าครับ

ซื้อแผ่นแท้ full + key ซื้อแผ่นปลอม(บางร้าน) repack + crack

cmi-pc
3rd June 2012, 17:43
ของเถื่อนลงยากครับ แต่ของแท้ลงง่าย+เล่นได้ทุกอย่างที่เกมมี

kopapa
3rd June 2012, 17:46
ซื้อแท้ปัญหาจะน้อยครับ ไวรัสก็ไม่มี สบายใจด้วย

Why_So_Serious
3rd June 2012, 17:51
ซื้อแผ่นแท้เถอะครับดีออกน่ะ ลองคิดดูดิถ้าไม่มีคนซื้อแผ่นแท้เลย โหลดอย่างเดียว ผู้สร้างเกมส์ก็จะไม่มีทุนสร้างเกมส์อื่นๆ ทีนี้เราก็ไม่มีอะไรเล่น /เป็นไปตามนั้น :preved

Andylaw
3rd June 2012, 17:52
ผมซื้อแบบคีย์ ช่วงนี้กำลังลดราคา:dance

Dawnofwar
3rd June 2012, 17:52
ของแท้ไม่วันหมดอายุครับ อยากจะเล่นเมื่อไหร่ก็ได้ เดี๋ยวนี้เดินตามร้านขายแผ่นเกมส์ ราคาแผ่นแท้ถูกพอๆกับแผ่นก็อปเยอะเลยครับ
ล่าสุดไปเดินหาซื้อเมาส์ ไปเจอร้านขายแผ่นเกมส์ Assassin's Creed Revelations ของแท้ราคา 250 บาท ซึ่งเป็นไรที่คุ้มแล้วครับ

ของเถิ่อน : อัพเดทก็ต้องตามหา Crack บางเกมส์ก็ไม่มี Crack ลิงค์หมดอายุก็มี เรื่องภาษาก็มี ปัญหาอะไรหลายๆอย่าง ของเถื่อนใช้เวลาลงเกมส์โหลดเกมส์ ก็ปาไป 2-3 วันก็มี มัวแต่หาอันนู้นอันนี้ แถมยังเป็นสิ่งที่ผิดกฏหมาย

ใช้เกมส์มีลิขสิทธิ์กันเยอะๆ อาจมีองค์กรณ์ดีๆในไทย ทุ้มทุนเหมือนสมัย EA THAI ก็ได้ครับ มีเกมส์ภาษาไทยให้เล่นกัน ไม่ต้องมานั่งปวดหัวแปลอังกฤษ

สนับสนุนแท้ครับ

ผมซื้อแบบคีย์ ช่วงนี้กำลังลดราคา:dance

นี่ละสิ - http://www.topzonekeyonline.com/index.php?route=product/special

oslamdunko
3rd June 2012, 18:13
ของแท้ดีกว่าครับ ฟันธง ถ้าตังไม่ค่อยมีก็แนะนำเฉพาะเกมที่อยากได้จริงๆครับ