PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากขอความเห็นหน่อยคับ

tonpalmza41
3rd June 2012, 03:33
คือผมแอบชอบเพื่อนร่วมห้องอยู่คนหนึ่ง ตอนอยูม.1 และผมได้นั่งใกล้เธอโต๊ะอยู่ห่างกันแค่ช่วงแขนเท่านั้น ผมพยามตีสนิทกับเธอหวังว่าจะมีโอกาสสานสัมพันธ์ได้

จู่ๆวันหนึ่งเพื่อนของเธอรู้ว่าผมชอบเธอ เลยมาถามผมว่าชอบเขาใช่ไหม ผมคิดในใจว่าตูจะตอบไรดีว้าถ้าตอบใช่ก้อไก่ตื่น ******หมด ถ้าตอบไม่ใช่ตูโดนซักยาวแน่เล๊ยยยย

ผมเลยตอบไปว่า "ใช่" แล้วเขาก้อบอกว่าให้ตัดใจซะ ผมก้อนิ่งไปเลย ต่อมา ผมก้อได้แต่แอบมองมากขึ้นคุยน้อยลงและก้ออีกรอบมีตัวเสือกเข้ามารู้อีกว่าเรายังแอบมองอยู่ทีนี้มันเอาคนที่ผมแอบชอบมาคุยด้วย

เลย คือคุยแบบว่าซีเรียสมาก ผมทำตัวไม่ถูกเลยแต่ก้อตามน้ำไปจนออกมาได้ แล้วผมก้อได้แต่แอบมองจะคุยก้อต้องทำเหมือนละครไทยที่ต้อพูดลอยๆอย่าให้คนอื่นรู้ จนวันหนึ่งเธอสมัครเฟส ผมเห็นแล้วนะ

แต่ไม่กล้าแอดไป แต่ โอ้วววว บร๊ะเจ้า เธอแอดผมมา ผมรีบกดรับทันใด:eek: แต่ผมก้อคิดไว้แล้วว่าไม่มีทางได้คุยแน่ ต่อมาอีกแล้ว ห้องผมได้มีการจับคู่บัดดี้-บัดเดอร์กันผมจับได้เพื่อนผู้ชาย แต่ผมก้อไม่คิด

ไรมาก แต่ว่าพอกลางคืน เธอทักเฟสมา บร๊ะเจ้า มือสั่นหมดเลยทำตัวไม่ถูก แต่ใจก้อคิดว่า เธอคงมาทักพอเป็นพิธีมั้งก้อเลยคุยไป จนคืนถัดมาเธอทักมาอีกแล้วท่าน:dance ดีใจโคด แต่คุยไปได้สักเดือน

เชี่ยยยย เผลอพูดอะไรซักอย่างแทงใจเธอ เธอเลยงอนผม ผมง้อเธอเหมือนง้อแฟนเลยครับ จนกลับมาคืนดีกัน จนปิดเทอมใหญ่ ก้อได้คุยกันบ้างนิดหน่อย พอเปิดเทอม ม. 2 วิชาของครูต่างชาติโดนออก

พูดหน้าชั้นมีตัวเสือกอีกรู้ว่าผมแอบมองอยู่เลยส่งผมกับเธอออกไปหน้าชั้นด้วยกัน ผมเขินจนอยากให้ธรณี่สูบตูลงไปเลยตอนนี้ได้มั้ยยย ตอนนี้ผมตะหากที่ต้องเป็นคนทักไปแต่เธอก้อทำเหมือนโกรธ

พอแล้วพล่ามเยอะละ ถามเลยละกันว่าผมจะไปต่อได้ไหมถ้าได้ต้องทำไงครับ:bye

ป.ล.บางส่วนอาจเขียนผิดบ้างเพราะนึกถึงเรื่องนี้ทีไรสมองไปหมดเลย

tentaethaibio
3rd June 2012, 04:38
ง่ายครับ เล่นละครต่อไปครับ ถ้าเกิดว่าเค้าไม่รักเราจริง ก็มีโอกาสเลิกทันนะ ม.ต้น รักจริงหายากนะครับ ผมฝากแค่นี้

anoko
3rd June 2012, 09:09
ผู้หญิงก็งี้แหละ ม.ต้น รู้สึกว่าตัวเองเป็นสาวแล้ว ชอบอ่อยไปทั่ว ไม่ทุกคนนะไม่ได้เหมารวม