PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Iphone Ipad & Only สำหรับคนไม่ Jailbreak ก็สามารถลงไฟล์ต่างๆ ไม่ต้อง Itune ....

artzaok
3rd June 2012, 08:58
ขั้นแรกก็โหลด IfunBox มา แล้วก็ต่อสาย ....

สมมุติว่าเรา มี App File Sharing ที่สำหรับลงเพลงไรต่างๆไปในแอฟยกตัวอย่าง

AvPlayer เราก็เข้าไปในที่ Folder AVplayer

เมื่อเข้าไปปุ๊บ จะพบกับ Internal โฟลเดอร์ซึ่งมันเป็นของโปรแกรมไม่ต้องยุ่งมัน

เราก็จัดการโดย สร้าง โฟลเดอร์ขึ้นมา แล้วเอาวีดีโอไปยัดได้เลย [Itune ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ได้]

ทำได้หลายๆอย่างครับยกตัวอย่าง .... FreeMusic แอฟ ก็เอาเพลงไปยัดไว้ในนั้นแทน ที่จะลง ผ่าน Itune ให้ยุ่งยาก 555

แล้วแต่คนชอบเด้อครับ ส่วนตัวแล้วผมว่า ... ลงแบบนี้ง่ายกว่า Itune อีกเยอะ