PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พวกไฟล์ Crack หรือ ไฟล์อะไรต่างๆของเกมที่โปรแกรมสแกนเห็นเป็นไวรัสนี่อันตรายมั้ยครับ

sivuch999
3rd June 2012, 11:43
อยากทราบว่าพวกไฟล์ Crack หรือ ไฟล์อะไรต่างๆของเกมที่โปรแกรมสแกนเห็นเป็นไวรัสนี่อันตรายมั้ยครับหรือไม่ต้องกังวลไปเพราะผมเป็นพวกดูแลเรื่องไวรัสเป็นพิเศษเพราะข้อมูลสำคัญมากถ้าคอมเป็นไรขึ้นมาจะลำบาก จึงอยากถามผู้รู้ที่เล่นเกมมากันนับไม่ถ้วนว่า ไฟล์เกมส์หรือแครกที่ตัวสแกนเห็นเป็นไวรัสนี่อันตรายมั้ยครับ

*ถามไปในกลุ่มพูดคุยเกมด้วยแล้วแต่ไม่แน่ใจว่าถูกหมวดหรือเปล่าเลยเอามาถามในนี้ด้วยครับ

HOLOGRAM
3rd June 2012, 12:10
ไม่น่าจะนะครับ เพราะมันจะเห็นเป็นไวรัส แต่ก็ไม่เป็น(แต่อย่าได้ชัวล์ครับ ระวังไว้หน่อยก็ดีแต่ ที่ผมเล่นมาผมก็ไม่เจอนะ (ผมไม่ได้เจอโปรแกรมสแกนไวรัส ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนิ)

swatcat
3rd June 2012, 12:33
ไม่ค่อยนะ แต่การทำงานจะคล้ายกับไวรัส