PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เทรเลอร์และข้อมูลของ Dawnguard DLCใหม่ของ Skyrim

nan chao
3rd June 2012, 14:56
กิลด์ใหม่มีชื่อว่า Dawnguard ซึ่งเป็นกิลด์นักล่าแวมไพร์ มีฐานใหญ่ที่ปราสาท(ในเทรเลอร์)

ยังไม่เป็นที่แน่นอนว่าการตัดสินใจของผู้เล่นจะมีผลต่อเกมหรือไม่อย่างไร แต่ขึ้นชื่อว่าเอลเดอร์สกรอลล์มันก็ต้องมีอยู่แล้วล่ะ ไม่แน่ถ้าคุณช่วยพวกแวมไพร์จัดการกับพวก Dawnguard ได้สำเร็จ แวมไพร์ก็อาจไม่ต้องกลัวแดดอีกต่อไป

เพราะแวมไพร์ธรรมดามัน "too main stream" งานนี้ Bethesda จึงจัดหนัก มอบร่างแวมไพร์สุดเท่(หรืออุบาท?)มาให้คุณได้ใช้ ตรงจุดนี้ยังไม่แน่นอนว่าคุณสามารถแปลงร่างได้ตามใจชอบหรือร่างนี้จะมีไว้เฉพาะทำเควสต์เท่านั้น

จากในเทรเลอร์แวมไพร์ไม่จำเป็นต้องดูดเลือดเหยื่อตอนหลับอีกต่อไป เห็นได้จากตัวละครของเราเดินเข้าไปดูดเลือดศัตรูจากข้างหลังได้เลย(หรือนี่จะเป็น kill cam ใหม่)

หน้าไม้มาแล้ววววว

ม้าพันธุ์ใหม่ที่ไม่ใช่mod พี่แกมาอย่างเท่เล่นเอา Shadowmere ตกกระป๋องไปเลย

ระบบต่อสู้บนหลังม้าที่ถือเป็นไฮไลท์ (อันที่จริงระบบนี้ออกมาพร้อมกับ patch1.6 แล้วหละ)

มังกรดำน้ำได้(ในเทรเลอร์) และไม่แน่ว่าอาจได้เห็นท่วงท่าใหม่ๆของมังกรด้วย

ศัตรูรูปแบบใหม่(อย่างน้อยก็ยักษ์น้ำแข็งในวีดีโอล่ะ)

Elder Scroll จะมีบทบาทมากขึ้น
และจากในวีดีโอเราจะเห็น Elder Scroll เอามาเป็นแผนที่ด้วย(มั้งนะ อันนี้เดาเอา)

ประมาณนี้แหละ ส่วนข้อมูลอื่นๆรอเสพเอาจาก E3 ละกันนะ

ข้อมูลจาก http://www.ign.com

http://youtu.be/CIZ-o5VlhCo

ช่วยเอาคลิปลงมาหน่อยได้ไหมแล้วเอาข้อความไปด้านบนน่ะเดี๋ยว JKG มันจะบัคน่ะ

แก้แล้วครับ ขอบคุณที่เตือนครับ

Neoxz
3rd June 2012, 15:13
ว้าว น่าเล่นมาก :clap

denhotx
3rd June 2012, 15:15
ช่วยเอาคลิปลงมาหน่อยได้ไหมแล้วเอาข้อความไปด้านบนน่ะเดี๋ยว JKG มันจะบัคน่ะ

Lattapol087
3rd June 2012, 15:36
ผมโคตรเกลียดแวมไพร์เลยเป็นอยู่ครั้งนึงจะดูดเลือดก็ดูดไม่ได้ซักทีคนตื่นก่อนต้องเริ่มเล่นใหม่เห้อ
อยากให้คนรับใช้มันถืออาวุธ2มือได้จัง

keroro07
3rd June 2012, 15:38
แผ่นปลอมเเล้วลงได้ปะ

DarkDealer
3rd June 2012, 15:42
ผมว่าเกมนี้กระแสมันเบาลงแล้วนะ คนคงเลิกเล่นไปแล้ว ยังเอา dlc มาขายอีก - -"

Princecoke
3rd June 2012, 16:08
ผมว่าเกมนี้กระแสมันเบาลงแล้วนะ คนคงเลิกเล่นไปแล้ว ยังเอา dlc มาขายอีก - -"

มันไม่เกี่ยวกับกระแสหรอกครับ

เกมส์นี้มันเล่นได้เรื่อยๆครับ เควสเยอะมาก อาชีพก็หลากหลาย เล่นเบื่อยากมากครับ ถ้าเล่นเป็นนะ

แล้วอีกอย่างการที่เค้าเพิ่มเควสเพิ่มศัตรู อะไรต่างๆนาๆ ทำให้เกมส์นี้ผมอยากเล่นมากขึ้น

คราวนี้ได้เป็น Marcus ซะที ฮ่าๆ

Lattapol087
3rd June 2012, 16:16
ผมยังเล่นไม่มีเบื่อเลยเพราะชุมชนคนทำม็อดของเกมนี้ทำให้หันมาเล่นได้เรื่อยๆไม่มีเบื่อถึงจะเกลียดเกมแนวนี้แต่กับเกมนี้ผมเล่นไม่มีเบื่อ

Minecraft
3rd June 2012, 16:34
สงสัยต้องกลับไปเล่นอีกรอบแล้วสิ :heat

akanent
3rd June 2012, 17:11
สุดยอดไปเลย

Br!dget
3rd June 2012, 18:40
ใน Steam จะลดราคาไหมหน๊อ อิอิ