PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำวิธีรักษาสิวง่ายๆ วันเดียวเห็นผลครับ

wind
4th June 2012, 08:28
คือผมค้นพบวิธีที่ตัวผมเองได้ผล 100% เลยอยากจะมาแบ่งปัน วิธีนี้น่าจะผลสำหรับสิวที่เกิดจากการนอนดึก (ที่สิวมันจะบวมๆปวดๆ)แบบของผมเกิดจากนอนดึก ไม่ได้เกิดจากสิวที่หน้ามัน แต่ก็ลองได้อาจจะได้ผลก็ได้ครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้มันจะดีขนาดนี้ แม่ผมซื้อมาให้ทาผิวตอนหน้าหนาว แล้วเมื่อไม่นานมานี้ หน้าผมเกิดแห้ง พอก่อนนอน ผมเลยเอามาทา พอตื่นมา Oh my God! หน้าเนียนนิ่มสิวยุบหายไปเกือบหมด จนผมลองทดลองทาทุกวันก่อนนอน ผลที่ได้หน้าเนียน(แต่ดำเหมือนเดิม) ไร้สิวเลยครับ

วิธีทำ
ขั้นแรกซื้อ ครีม Johnson's Baby Lotion หรือลิ้งค์นี้ http://www.vanilla.in.th/detail.cgi?pid=pdt_j0007018
พอซื้อมาแล้ว ตอนกลางวันหรือตอนทำไรอยู่ไม่ต้องทาก็ได้ครับคงไม่เกิดผลอะไรมากเปลืองครีมเปล่าๆ

ขั้นที่สอง ทาครีมที่หน้าก่อนนอน หรือใครอยากผิวเนียนด้วยก็ทาอย่างอื่นด้วยก็ได้ตามใจชอบ ไม่ต้องทาหนามากนะครับแค่ให้ทั่วหน้าก็เพียงพอแล้ว

ขั้นที่สาม นอนพักผ่อนรอเวลาหน้าเนียนไร้สิว (ถ้าคุณเป็นคนนอนดึกลองเปลี่ยนเวลานอนมานอนเร็วหน่อยซัก 3 ทุ่ม ก็จะดี ถ้าคุณเปลี่ยนเวลานอนได้ก็ไม่ต้องใช้ครีมหรืออะไรเลย สำหรับคนที่เป็นสิวที่เกิดจากการนอนดึกนะครับ แต่จริงๆแล้วการนอนดึกมันก็มีส่วนทำให้เกิดสิวทุกชนิดแหละครับ)

จบแล้วครับ ขั้นตอนง่ายๆไม่ต้องยุ่งยากอะไรเลย ใครทำแล้วได้ผลยังไงมายืนยันกันด้วยนะครับ แล้วคุณจะร้องว่า "OH MY GOD" ของเค้าดีจริงๆ:eek:

cableneo
4th June 2012, 15:49
จะลองดูครับ

yasintorn123
4th June 2012, 15:51
แล้วถ้าไม่ได้ล่ะ

keroro07
4th June 2012, 15:56
ผงวิเศษ ตรา ร่มชูชีพ นี่สิของเทพสุด สิวหาย หน้าขาว หน้าเนียน

s_pheraphat
5th June 2012, 19:29
^เรปบนนี่เลยครับ ผมใช้แล้วสิวก็หายไปเยอะเหมือนกัน

zxcvb2306
7th June 2012, 21:46
ผงวิเศษ ตรา ร่มชูชีพ นี่สิของเทพสุด สิวหาย หน้าขาว หน้าเนียน

นึกว่าใช้ใส่แผลได้อย่างเดียว เด๋วลอง

artssm
7th June 2012, 21:50
แค่นอน 3 ทุ่มได้ก็แทบจะไม่ต้องใช้ครีมช่วยอย่างอื่นแล้ว นอนหลับพักผ่อนเพียงพอแค่นี้สิวนี่แทบไม่เคยเห็นอะ ถ้าไม่เชื่อลองนอนซัก ตี 3 ตื่นซัก 7 โมงประมาณ 1 อาทิต ดู ถ้าไม่ขึ้นให้ถีบหน้าเลย

themzaza07
11th June 2012, 20:58

น่าสนใจจจ:inlove