PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามอะไรหน่อย

Zaraki Kempaji
4th June 2012, 12:21
คุณทั้งหลายเคยเชื่อเรื่องริว จิตสัมผัสมั้ย

ส่วนตัวผมเชื่อว่าไอ้หมอนี่มันคนลวงโลก แค่นั้น

ความเห็นพวกคุณหละ ว่าไง (ขอร้องไม่ดราม่านะครับ)

ส่วนที่ว่าอิงวิท ขออภัยนะ มีเทพกวนอูติดตาม มองเห็นวิญญาณ นี่นะ วิท

BEARRUSSIA
4th June 2012, 12:24
ผมว่าเรื่องนี้แล้วแต่ความเชื่อนะครับ เค้าแค่มาช่วยเหลือคน ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนอะไร แล้วก็ไม่ได้ทำไห้ไครเดือดร้อน ถึงจะลวงหรือไม่ลวงก็ไม่น่าเสียหายนะครับ

shockwave_zero
4th June 2012, 12:25
ลวงไม่ลวงไม่รู้ แต่เขาก็แนะนำให้คนไม่ทำบาป ไม่ไปทำแท้ง ทำบุญ และเขาก็ไม่เคยมีข่าว ไปหลอกเอาเงินใครนะ

Buffalo
4th June 2012, 12:26
ผมก็ไม่ค่อยเชื่อนะ แต่ผมคิดว่าอย่างน้อยเค้าก็แนะนำให้คนทำความดี ไม่ได้หลอกเอาเงินใคร

TEENOY '
4th June 2012, 12:33
ผมว่าอย่างน้อย ๆ เค้าก้ไม่ได้อิงไสยศาสตร์ซะทั้งหมด
เค้ามองในมุมวิทยาศาสตร์ด้วย
ถ้าคนจะลวงจริง ๆ ก้คงพูดว่ามีวิญญาณตามมาอย่างนู้นอย่างนี้
เค้าก้ยังให้ข้อคิดอีกหลาย ๆ ด้านนะผมว่า
ถ้าเปรียบเทียบว่าใครลวงกว่ากันระหว่าง เจน กับ ริว ผมว่าเจนมีเปอร์เซนต์หลอกลวงสูงกว่า
ปล.คหสต.