PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยสร้างกลุ่มใน facebook บ้างครับขอถามหน่อย

gsuhplyf
4th June 2012, 20:21
คือเราสร้างกลุ่มเสร็จแล้ว เราทำยังไงให้คนอื่นสามารถค้นหาชื่อใสช่องค้นหาเจอครับ
เช่นผมสร้างกลุ่มชื่อ ห้องเรียนออนไลน์ แล้วอยากให้คนอื่นใส่ชื่อเพจผมลงไปปป
แล้วมันมีชื่อกลุ่มโชว์ขึ้นมา เพื่อให้เค้าเข้าไปกดสมัครเข้ากลุ่มอะครับ

พอดีว่าห้องผมอาจารย์ให้สร้างกลุ่มเพื่อแลกเปลี่ยนข่าวสารอะครับ แล้วทีนี้ก็คือ
สร้างกลุ่มเสร็จแล้ว แต่คนอื่นมองไม่เห็นครับ .... ยกเว้นซะจากผมจะไปดึง
เค้าเข้ามา

แต่ปัญหามีอยู่ว่า ไม่สามารถทำได้เนื่องจากเพื่อนในห้องเป็นเพื่อนใหม่
ยังไม่ค่อยรุ้จักกัน ผมเลยอยากจะให้พวกเค้าค้นหาชื่อกลุ่มเองดีกว่า

ตอนนี้ได้ตั้งค่าไว้ตามนี้ฮะ
ความเป็นส่วนตัว :

เปิด
ทุกคนสามารถมองเห็นกลุ่ม สมาชิกกลุ่ม และสิ่งที่สมาชิกโพสต์

การอนุมัติการเข้าเป็นสมาชิก :

สมาชิกทุกคนสามารถเพิ่มหรืออนุมัติสมาชิกได้

การอนุญาตการโพสต์ :

เฉพาะสมาชิกเท่านั้นที่สามารถโพสต์ในกลุ่มนี้ได้

nakiann123
4th June 2012, 20:27
การอนุมัติการเข้าเป็นสมาชิก : สมาชิกทุกคนสามารถเพิ่มสมาชิก แต่ผู้ดูแลจะต้องเป็นผู้อนุมัติ

เปลี่ยนแค่นี้ก็พอมั้งครับ ถ้าไม่อยากให้มันมั่ว

gsuhplyf
4th June 2012, 20:30
ก็คือปัญหาตอนนี้คือ คนอื่นไม่สามารถ Search หาชื่อกลุ่มได้อะครับ มันไม่ขึ้น

nakiann123
4th June 2012, 20:37
เอาลิงค์ของกลุ่มไปโพสสิครับ

Michiri
4th June 2012, 20:48
เข้าหน้ากลุ่มแล้วก็อป URL ไปโพสเลยครับ

gsuhplyf
4th June 2012, 21:13
คือมันไม่มีวิธีทำให้มัน Search เจอใช่ปะ