ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณใช้Notebookเครื่องนึงนานสุดกี่ปี

ผู้โหวต
33. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ต่ำกว่า1ปี

2 6.06%
  • 1-2ปี

9 27.27%
  • 3-4ปี

7 21.21%
  • มากกว่า4ปี

15 45.45%
    Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6

สอบถามหน่อยนะคะ ปกติใช้Notebookเครื่องนึงนานสุดกี่ปี

พอดีกำลังคิดอยู่ว่าNotebookเครื่องที่ใช้อยู่ เป็นเพราะว่ามันเป็นรุ่นเก่า หรือเราใช้แบบไม่บันยะบันยังกันแน่
    เป็นไปได้ช่วยบอกทีว่าแต่ละวันใช้Notebookนานแค่ไหนก็ดีค่ะ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    ถ้าถนอมอย่างดี ก็ 3 - 5 ปี (แต่ 2 ปีแบตก็น่าจะเริ่มมีปัญหาแล้ว) ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่ลักษณะการใช้งาน การดูแลรักษา และวัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ในตัวเครื่องครับ

ผมใช้งานมา 1 ปีกว่า การใช้งานต่อวัน เกือบ 24ชม บางครั้งไม่ปิดเลย 4 - 5 วัน แต่ที่แน่ๆคือวันนึงไม่ต่ำกว่า 12 ชม (หนักมั้ย ?)
    ตอนนี้ไม่เท่าไหร่ครับ เจอแต่ปัญหาเครื่องดับเพราะร้อน (ทราบสาเหตุว่ามันเกิดจากฝุ่นในเครื่อง แต่ขี้เกียจแกะมาทำความสะอาด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 8th August 2011 เมื่อ 19:54
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    ถ้าถนอมอย่างดี ก็ 3 - 5 ปี (แต่ 2 ปีแบตก็น่าจะเริ่มมีปัญหาแล้ว) ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่ลักษณะการใช้งาน การดูแลรักษา และวัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ในตัวเครื่องครับ

ผมใช้งานมา 1 ปีกว่า การใช้งานต่อวัน เกือบ 24ชม บางครั้งไม่ปิดเลย 4 - 5 วัน แต่ที่แน่ๆคือวันนึงไม่ต่ำกว่า 12 ชม (หนักมั้ย ?)
    ตอนนี้ไม่เท่าไหร่ครับ เจอแต่ปัญหาเครื่องดับเพราะร้อน (ทราบสาเหตุว่ามันเกิดจากฝุ่นในเครื่อง แต่ขี้เกียจแกะมาทำความสะอาด)
    เครื่องดับเพราะร้อนเนี่ย ช่วงนี้เราเป็นบ่อยมากเลยๆ เล่นดีๆก็ดับ ตอนแรกเราคิดว่า เราเล่นนานไปรึเปล่า (วันธรรมดาเล่นต่อเนื่องมากสุด7ชั่วโมงเอง - -)
    แต่พอบอกว่าจากฝุ่นในเครื่องเลยคิดว่าคอมเราก็ซกมกพอใช้ได้เลย - -

แต่เครื่องที่ใช้อยู่ล่าสุดนี่ผ่านมา2ปีครึ่งแล้ว นานกว่าเครื่องก่อน
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมใช้ Acer มา 1 นึงแล้วไม่มีปัญหา (เปิดเฉพาะไปเรียน อยู่บ้านเล่น PC) 555

ใช้ดีดี น่าจะอยู่ได้ประมาณ 3 ปี ขึ้นล่ะครับ

ยกเว้น ใช้งานแบบ บ้าพลัง ก็คง 1-2 ปี ก็คงจะ ลา
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ฝช้มาสองปีต้องถอดทาซิริโคน+เป่าผุ่นแล้วครับ

Tags for this Thread