อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
ผมทำงานอยู่7-11 ครับ เพื่อนคุณทำตำแหน่งอะไรหรอครับ ถ้าเป็นพนักงานธรรมดา จริงๆหยุดได้นะ แต่ต้องแล้วแต่ผู้จัดการด้วย ว่าให้รึเปล่า แต่ของผมหยุดได้ครับไม่มีปัญหาอะไร แล้วมาทำงานแทนวันที่ได้หยุดก็ได้
แต่เพื่อนคุณอาจจะไม่อยากหยุดด้วยก็ได้ เพราะเทศกาล พนักงานได้เงิน 2แรงอะ
พนักงานประจำ ธรรมดานี้แหล่ะครับ ส่วนถามว่า มันอยากหยุดด้วยมั่ย บอกตามตรงว่ามันอยากครับ บางทีมันเคยเอาเงิน ค่าห้องมาจ่ายล่วงหน้าก่อนเลย
เอาของอะไรมาไว้บ้านผม กะแบบ ไป 100% ปรากฎ ผจก ไม่ให้หยุด มันก็ ซึม มา เอาของกลับบ้านไป

ขนาด บอก ผจก ว่า จ่ายค่าห้อง จองห้องไปแล้ว มันยังไม่ได้หยุดเลย -*-