ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Post > Crysis และ Crysis 2 PC โหมดมัลติเพลย์เยอร์เตรียมปิดให้บริการ !! <

> Crysis และ Crysis 2 PC โหมดมัลติเพลย์เยอร์เตรียมปิดให้บริการ !! <

Crysis และ Crysis 2 ของชาว PC ล่าสุดตอนนี้ทาง Crytek ได้ออกมาประกาศว่าโหมด Multiplayer ของเกมทั้งสองเตรียมปิดให้บริการแล้ว
    ในวันที่ 31 พฤษภาคม 2014 ที่จะถึงนี้สืบเนื่องจากการปิดตัวของ GameSpy ที่เป็นระบบเซิฟเวอร์จัดการการเล่นออนไลน์
    เหตุนี้จึงทำให้เกมอื่นโดนหางเลขไปอีกหลายเลยล่ะ

ทั้งนี้การปิดตัวให้บริการโหมด Multiplayer ครั้งนี้ทางชาวคอนโซลนั้นจะไม่ได้รับผลกระทบรวมไปถึงผู้เล่น Crysis 3 ด้วยครับ แม้ทาง Crytek จะไม่ออกมาระบุว่าตอนนี้มีผู้เล่นโหมด Multiplayer ประมาณกี่คนที่เล่น Crysis และ Crysis 2 แต่เมื่อไม่กี่ปีก่อนผมเข้าไปดูมันก็เรียกว่า "ร้าง" ไปแล้วน่ะนะ

ขอบคุณข่าวสารดีๆจาก

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    มันไม่มีคนเล่นแล้วครับผมเข้าเดือนก่อน มีไม่ถึง 20 เห้นแล้วเศร้าใจ แต่ก็นะเกมส์มันไม่ค่อยดึงดูดนี่นา

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 867
    ก็น่าเสียดายนะครับเกมเค้าผมว่ามีลูกเล่นเยอะได้เหมือนกัน (ไหนจะหายตัว สร้างเกราะ) แต่โดยภาพรวมแล้วเกมค่อนข้างอึดเมื่อเทียบกับCOD หรือ BF ซึ่งเล่นได้กระชับและรวดเร็ว รวมถึงภาคหลังๆ ก็เริ่มมีลูกเล่นมากขึ้นเรื่อยๆ (จนรู้สึกว่าเยอะกว่าและน่าสนใจกว่าCYRSIS เยอะเลยว่าครับผม).

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    อืม ผมก็เคยเล่นมาคนน้อยมาก จนคิดว่า มันน่าจะปิดตัวไปตั้งนานละ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ผมเฉยๆกับ crysis มาก - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    มัลติมันก็เฉยๆอ่ะ ไม่มันส์เลย
    " I play it because I love it. "

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่สนุกตั้งแต่มันเปลี่ยนไปหลังภาค warhead แล้วแหละ เนื้อเรื่องอะไรก็ไม่รู้ เอเลี่ยนเปลี่ยน แถม Nomad ผมหายไปเลย ทั้งๆที่ภาคแรกอุส่าห์ ถล่มมันตั้งแต่คนยันรังเอเลี่ยน กลับมาที่เรือยังถล่มบอสซะเดี้ยงมันน่าจะเป็นตัวหลักไปเลยเทส์จะตาย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่รู้อะ ผมเล่น single player จบแล้วก็ไม่เล่นเลย muti ก็สนช่วงภาคแรกๆ แล้วเบื่อไม่เล่นเลย
    เนื้อเรื่องมันงงมากครับ จนป่านี้ผมยังไม่เข้าใจเลย จากคนนั้นมาคนนี้แล้วโผล่ที่นั้น
    ถ้าเนื้อเรื่องเชื่อมโยงกัน พระเอกคนเดียว ก็ไม่น่าเบื่อหรอกครับ เปลี่ยนแต่ละภาค เปลี่ยนอารมณ์ไม่ทันจริงๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ยังมีคนเล่นอยุ่อีกเหรอ ขนาดมีแท้ผมยังไม่แตะอีกเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ก่อนปิดเองน่าจะเปิดให้ สร้างห้อง แลนกันได้เถอะ มีแผ่นแท้อยู่ 11 แผ่น เอาไว้เล่นกับเพื่อน

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    แง Rank 42 ยังไม่ถึง 50 เลย แต่ก็เลิกไปกลางคันนั่นแหละ เพราะหลังจากที่ Humble Origin Bundle ออกมาซักพักก็ไม่มีคนกลับไปเล่นแล้วเลยหยุดไป
    แต่มันก็สนุกดีนะ ผมว่าที่มัน Fail ก็เพราะเวลาวิ่งแล้วกิน Energy เร็วมาก กับเปิด Armor Mode มันสว่างเกินจนเป็นเป้าสายตานี่แหละ (ใครจะกล้าใช้) แล้วเปืดไปก็ไม่ได้รู้สึกว่าถึกขึ้นมาซักนิด ก็คงเป็นเกมที่ต้องหยุดลงไปตามเวลา ถือว่าเป็นเกมที่ผมชอบเล่นเกมนึงเลย

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ดีน่ะผมซื้อCYRSIS 1 ตอนมันลดเหลือ 30บาท