ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362

จัดสเปคที่เล่น EMU PS2 WII ได้ให้หน่อยครับ

สเปคผมตอนนี้

Core 2 duo 6400 2.13ghz
    Ram 4 gb
    Ati radeon hd 3600 series

ไอเล่นได้มันก็ได้อะนะครับแต่มันหนืดๆอะสิ - -

ต้องเพิ่มไรมั่งครับ งบ 3000-4500

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่รู้ว่า emu มันประมวลผลโดยใช่แค่ cpu หรือป่าว เพราะผมไปเปลี่ยนการ์ดจอมาก็กระตุกเหมือนเดิมไม่มีผิดเพี้ยน คือหนืดเหมือนเดิม ดังนั้นดูจากสเปคแล้ว เปลี่ยนยกเครื่องเลยดีกว่าครับ เอาเครื่องเก่าไปขายซะ น่าจะได้ 3000 แล้ว+เงินไปอีกซื้อใหม่จะคุ้มกว่านั่งเปลี่ยน
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ขายที่ไหนอ่ะ - -

ถามงี้ดีกว่า
    งบ 4500 ซื้อ CPU ตัวไหนดี

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เป็นผมจะซื้อเครื่อง PS2 มาเล่นเลยครับ อิอิ เดี๋ยวนี้ราคามันก็แค่ 4 พันเอง ต่อเล่นกับ TV บ้านๆธรรมดาภาพก็สวยแล้ว แถมยังได้บรรยากาศของเกมส์จริงๆด้วย

โดยส่วนตัวผมว่า EMU ของ PS2 มันดูยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ บางเกมส์ทั้งที่สเป็กก็เกิน ยังมีกระตุกอยู่เลย

สำหรับผมไม่ค่อยชอบเล่น EMU เลยอ่ะครับ มันดูหลอกๆ เว้นแต่ EMU ของ Famicom , Megadrive , PS1 และเครื่องเกมส์รุ่นเก่าๆ ผมว่าโอเค

ทุกวันนี้ก็เล่น mario ผ่าน EMU ของ Famicom ก็ลื่นๆเหมือนเครื่องจริงๆเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    บั๊คเยอะครับ EMU PS2 อ่ะ ถ้า EMU ของ Will ต้องไปปรับไรไม่รู้ที่ Audio options พอติ๊กออกอันไหนไม่รู้จำไม่ได้นะ ก็เล่นลื่นเลย EMU Will อ่ะ แต่ EMU PS2 มันจะมีบางเกมที่ลื่น บางเกมก็ไม่ลื่น..ถ้าพุดถึง EMU PS2 ถ้าลื่นๆนะ คงเป็นพวก Naruto utimate ninja 5 ผมก้เล่นทุกวันเป็นประจำ สนุกดี ๆ ไม่กระตุกด้วย..
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อย่าลืม Emu PS2 มันรันสูงสุดได้ 2 หัว นะ ถ้าเน้นจริงๆ 2 หัว คล็อกแรงๆ น่าจะได้ผลกว่านะ แถมยัง สนับสนุนชุดคำสั่งของ Intel อีกด้วย ทั้งนี้ ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับ คุณภาพ ไฟล์เกม ความพร้อมของ วินโด้ ความพร้อมของตัว Emu เองด้วย ว่ารันแล้วต้องราบรื่น ขึ้นอยู่กับเกมที่จะเล่นด้วย บางครั้ง Emu มันไม่รองรับหรือใช้เล่นเกมนีืไม่ค่อยได้ ต่อให้สเป็คแรงแค่ไหนก็เล่นไม่ได้อยู่ดี

ปล.ปวดหัวนักเอาตังที่ อัพ คอมไปซื้อ PS2 กับ Wii มาจบเลย ลื่นๆ มันส์ๆๆ