ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Final Bullet

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% ลงโฆษณา skgamepc.com FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม Joker Game Official Fanpage MU thaix3 JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก ลงโฆษณา แหล่งรวมเกมส์ xbox360 YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,599

Talking - 14 ภาพแปลกที่ไม่ใช่ภาพปลอม ....ของจริงต่างหาก ! (1..)

Ragnarok เถื่อน เปิดวันนี้ ไร้เส้น ไร้โปร ไม่มีบอท
    14# กระต่ายใหญ่จริงๆหรอนั้น....?

ภาพนี้เป็นภาพที่ดังเอามากๆใน เยอรมัน ครับผม ผู้ชายที่อุ้มกระต่ายอยู่นั้น จริงๆ มันก็ตัวใหญ่จริงๆล่ะครับผม แต่คนอื่นเชื่อว่ามันแต่ง แต่ถ้าคุณได้เห็นมันจริงๆแล้วล่ะก็ตัวมันใหญ่จริงๆครับผม
    8.5 kg เลยน่ะ !!

13# ดูเหมือนจะปลอม

ขนมจริงครับผม ซึ่งเกิดจากความผิดผลาดทางกระบวนการทำเขาล่ะครับ และมีคนถ่ายภาพมา หลายคนก็หาว่าเป็นภาพปลอมๆ และแต่งเอา เพราะดูจากแสงและ ลักษณะของถุง แต่จริงๆคือมันเป็นอย่างนั้นจริงๆครับผม

12# ภาพของก้อนคริสตันใน เม็กซิโก ที่ไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้นน่ะ !!!

ภาพนี้เป็นภาพที่ดังที่สุดในโลกตอนนี้ ภาพข้างบนนั่นคือภาพจริงๆของ The Cave of Crystals คงจำได้กันใช่ไหมครับที่คุณ Speedy-K.O. ในบอร์ดพวกเรานี้ล่ะครับที่นำมาให้ดูกัน ในเรื่องของ ถ้ำคริสตันที่ใหญ่ที่สุดในโลก !
    แต่ภาพอันที่ 2 นั้นคือภาพที่แต่งขึ้นครับ หลายคนคงตกใจและตกแปลกใจสุดๆแน่ๆครับ ทำไมคริสตันมันใหญ่อะไรขนาดนั้น จริงๆแล้วมีคนนำไปแต่งขนาดเจ้าก้อนคริสตันให้ ใหญ่โตถึงขนาดนั้น จริงๆมันเท่าภาพแรกเองครับผม

ฉะนั้นภาพที่ 2 มัน... "FAAKE!!! ... AAKE!! ... AKE!".... (แต่มันก็ใหญ่ที่สุดอยู่ดี 555+)

11# ตึกที่ไม่ได้มีจริงแต่เป็นภาพศิลปะเอามาแปะหน้าตึกต่างหาก -*- ??

ไม่น่าเชื่อคนหลายคนคิดว่าตึกนี้มีจริง จนมีคนในปารีสที่เดียวกับที่อยู่ของตึกนั้นมาบอกว่า "จะบ้าหรอ ใครจะทำตึกอย่างนี้ได้ อีกอย่างในภาพดูกันไม่ออกหรอมันเป็นภาพพิมพ์มาแปะกับตึกต่างหาก"
    ภาพนี้เป็นงานศิลปะของ Salvador Dali ศิลปินผู้โด่งดัง... ซึ่งไปออกแบบให้ตึกดูมีมิติและก็นำภาพมาแปะใส่ไปหน้าตึก มองดีๆก็สวยน่ะ.... หลายคนดันบอกว่ามันปลอม ...

ภาพอีกด้าน

เล่นเอาซะหลายคนงงกันไปเลย 555+

10# มีดที่มีอุปกรณ์เยอะที่สุดในโลก...

เอาจริงๆพวกคุณเชื่อกันไหม... มีดที่ไหนบนโลกจะมีอุปกรณ์ได้เยอะขนาดนี้ ... แต่จริงๆแล้วมันคือ Giant Swiss Army Knife offers 85 tools ที่มีจริงๆครับ มันหนักถึง 2 ปอนด์ 0_o
    เล่นเอาซะพกทีนิ ขวักออกไม่ทันกันเลยล่ะ โจรมาก็เลือกไม่ถูกจะเอาอันไหนดี 555+ ตั้ง 85 ชิ้น ยาวและหนักมากๆ

9# แข็งจริงๆ 555+

เป็นภาพของป้ายโฆษณา เหอะๆ ฟันแข็งแรงจริงๆ... เป็นโฆษณาของ ยาสีฟันยี่ห้อหนึ่งใน อินโดนีเซีย... ซึ่งหลายคน มาบอกว่ามันไม่มีจริง แต่ทุกวันนี้มันก็ตั้งอยู่ที่อินโดอ่ะครับ แค่ทำเนียนเลยเหมือนแต่ง
    แต่จริงๆไม่ใช่ครับผม ^^

8# ชัดเลย FAKE .... นก FAKE !

คงจะดูกันออกง่ายๆเลยน่ะครับสำหรับภาพนี้ แต่หลายคนยังดูไม่ออก และเชื่อว่านกนี้แปลกๆจริงๆ แต่จริงๆเขาแต่งครับภาพนี้ เป็นหางนกที่บานออกและเป็นรูปยิ้ม...
    แต่ความจริง นกชนิดนี้มันทำภาพลักษณัคล้ายๆครับผม และมีคนเอามาแต่งเพิ่มอีก.... ฉะนั้นถ้าพูดว่า นก FAKE ! ก็คงไม่เท่าไรเพราะนกมันก็ทำได้จริงๆ แต่งภาพนี้แต่งครับ

7# ภาพของคนลอยได้ 0_o !!!

ภาพนี้เป็นที่โด่งดันกันอีกภาพสำหรับการท้าทายให้คนลอยค้าง ให้คนผ่านไปมาได้ตะลึ่ง จนดังไปทั่วอินเตอร์เน็ต (ดังไป 5-6 วัน เหอะๆ)ซึ่งเขาก็หาสาเหตุว่าแต่งภาพอย่างไร ให้เนียนขนาดนี้
    แต่สุดท้าย ความจริงก็คือ ภาพข้างล่างเลยครับ.... ไม่ได้แต่งแต่มันกลจริงๆ hah...

6# ไม่มีที่นี้จริงๆบนโลกหรอ !

หลายคนบอกว่านี้คือภาพที่แต่งเนียนมากๆ แต่จริงๆแล้วมันมีจริงๆครับผม เป็นที่อยู่ ที่เขาเรียกกันว่ารถบ้านนั้นเอง แต่สร้างเป็นชั้นๆคล้าย คอนโด ....

5# ธรรมชาติหรือ ภาพที่แต่งขึ้น... ?

ถ้าคุณเป็นคนคิดลึกๆ ... คุณจะรู้ว่าภาพนี้มันคล้ายอะไร แน่นอนคนหลายคนเชื่อว่าภาพนี้แต่งอย่าง ล้านเปอร์เซ็นแต่ความจริงคือ ธรรมชาติสร้างขึ้นมาเองจริงๆ มีแต่คนนี้ล่ะที่คิดลึกกันเอง...

4# ก๊อกน้ำลอยได้ นี้มันแต่งชัดเลยนิ !

จริงๆแล้วภาพนี้ มันไม่ได้แต่ง หรือบิดภาพแต่อย่างใด แต่มันใช้กลไกดันน้ำขึ้นไปต่างหาก ถ้าดูดีๆ ก๊อกไม่ได้ตั้งตรงแล้ว น้ำก็ไม่ได้ไหลลงเลย... มันไหลขึ้นซึ่งทำคล้ายๆน้ำพุล่ะครับ...

3# ภาพจริงอะเปล่า....

ภาพนี้ไม่ได้ถูกแต่งขึ้นแต่อย่างใด มันถูกสร้างขึ้นมาอย่างสวยงาม ซึ่งใช้เวลาหลายวัน ไม่ใช่ภาพที่แต่งแต่อย่างใด... สวยจริงๆครับทำจากขยะ...

2# เขาพลาดจริงๆไม่ได้แต่ง แปลผิดจริงๆ 555+

อันนี้ต้องบอกว่าเป็นความผิดพลาด หรือ โง่ดี หลายคนนึกว่าภาพนี้เอาป้ายชื่อร้านไปแต่ง... แต่ความจริงเลยคือ พี่จีนแปลผิด อิอิ เจ้าของร้านจะแปลชื่อร้านในภาษาอังกฤษแต่ดันเครื่องแปลมีปัญหา
    ก็นึกว่ามันแปลว่าคำนี้เลยดัน... เอาไปใส่ในชื่อร้าน เท่มากเลยครับ 555+ ชื่อร้านที่ไม่ได้ตั้งใจ...

1# แปลผิดอีกแล้ว 555+

เป็นภาพที่นักท่องเที่ยวตะวันตก ไปญี่ปุ่นแล้วถ่ายมาว่า ยี่ห้อ มันน่าตลกดี ก็เลยไปโพสตามอินเตอร์เน็ต จนหลายคนบอกว่าแต่ง โดยเปลี่ยนคำของยี่ห้อเขา แต่ความจริงคือ น้ำนั้นยี่ห้อ Pocari Sweat
    ครับแต่ดันพิมพ์ผิด เหอะๆ จะเป็นยี่ห้อ Pet อยู่แล้ว คนไม่ซื้อกันพอดี.......

ขอบคุณที่อ่านครับผม .... คงไม่ยาวไปน่ะครับผม

ข้อมูลจาก Time แปลให้แล้วรีใหม่ครับ นั่งทำตั้ง 1 ชั่วโมง อิอิ....

...
    กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,436
    สาระแท้ๆ ... ถูกใจก๊อกน้ำอ่ะ
    อย่าเยอะ ......

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ชอบตึกนะ แต่ตาลาย
    พึ่งกลับมาเล่นนนนน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    8,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,083
    บางภาพยังงงๆ

กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ภาพตึกดูแล้วโคตรมึนนน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,731
    เจ๋งดีครับ !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,295
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ตึกนี่เจ๋งมากครับ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากครับ

อืม นั่งอ่านหมดทุกอันเลย
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    ชอบภาพที่5 น้ำแข็งสวยดี ยาวด้วย
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    432
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    ชอบภาพขยะ กับป้ายชื่ออ่ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ปลอมหลายภาพโดยเฉพาะภาพแรก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Somewhere I belong
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ชอบภาพป้ายตนับ ติดได้ไง เจ๋งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    684
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,313
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oadoger อ่านกระทู้
    ปลอมหลายภาพโดยเฉพาะภาพแรก
    ตามนั้นครับ

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    563
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,335
    ชอบตึกยวบกับถ้ำคริสตัลมากๆครับ งามจริงๆอยากไปมั่งสักครั้งในชีวิต
    Southside Phuket

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ชอบกองขยะที่เป็นรูปคนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    กองขยะ ที่เป็นรูปคนสวยดี อะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก๊อกน้ำของจริงคับ มันเป็นท่อลงมาพร้อมกับน้ำ มันโดนน้ำบังครับ

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ่านไปก็นั่งคิดไป

ยิ้มเข้่าไว้โลกสดใส
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    ตึกดูเเล้วตาลาย

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,076
    ความคิดสร้างสรรค์ของคนเราทำให้หลายๆอย่างดูอาร์ทขึ้นมาทันตา!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,457
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635
    ผมชอบรถบ้านอะอิอิ
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    945
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เงาคนจากขยะเนียนมากคร้บ ชอบๆ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,508
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,544
    บางรูปเหมือนแต่งสุดๆ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,417
    ขอบคุนครับ ชอบทุกอันเลยครับ

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    3# ภาพจริงอะเปล่า....
    ชอบมากครับ ทำจากขยะ ... สวยซะ