ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603

Question ช่วยทีครับ อาการนี้เกิดจากอะไรครับ ?

คือ เป็นมา 2-3 วันแล้วครับอาการนี้ ผมก็ไม่ได้ทำอะไรนะ เล่นตามปกติ อาการที่ผมเจอก็คือเวลาเปิดคอมพอถึงหน้าเดสทอปมันจะมีหน้าต่างนี้เด้งขึ้นมา

อละเวลาผมปิดคอม หรือ รีสตาทเครื่อง มันจะขึ้นจอฟ้าอะคับ
    ผมเลยตัดสินใจลงวินโดว์ใหม่ พอถึงขั้นตอนจะ setup วินโดว์ มันก็ error ไม่ให้ผมลง ผมเลยไม่รู้จะทำยังไงดีครับ ปัญหานี้มันเกิดจากอะไร แก้ยังไง ผู้รู้ช่วยทีนะครับ
    ขอบคุณครัล
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    นึกว่าอาการอกหัก เลยเข้ามา
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    นึกว่าอาการอกหัก เลยเข้ามา
    อ เอิ่ม......
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ลองทำตามนี้ดูครับ search หาregedit

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\Curre ntControlSet\Control\Session Manager\Memory Management\
    ClearPageFileAtShutdows

ใส่ค่าเป็น 1 จบข่าว รีเครื่อง

ปอลิง. อ่อลืมบอกไปปัญหามันเกิดเพราะสาเหตุจากการปิดเครื่องแบบไมปกติ มันก็เลยบอกว่า
    ินโดวไดกูคืน จากการปิดเครื่องแบบไมสมบูรณแล้วนะจ๊ะจุ๊บๆ ว่างั้นละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 23rd October 2014 เมื่อ 11:58

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ลองทำตามนี้ดูครับ search หาregedit

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\Curre ntControlSet\Control\Session Manager\Memory Management\
    ClearPageFileAtShutdows

ใส่ค่าเป็น 1 จบข่าว รีเครื่อง

ปอลิง. อ่อลืมบอกไปปัญหามันเกิดเพราะสาเหตุจากการปิดเครื่องแบบไมปกติ มันก็เลยบอกว่า
    ินโดวไดกูคืน จากการปิดเครื่องแบบไมสมบูรณแล้วนะจ๊ะจุ๊บๆ ว่างั้นละ
    ขอบคุณครับ แต่ลองแล้วยังไม่หายเลยครับ จะรีเครื่อง จะปิดเครือ่ง ก็ขึ้นจอฟ้าเหมือนเดิม = =p;;;

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ดันหน่อยนะครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ดูๆไปมันเหมือนว่า windows ตัวที่คุณใช้จะมีปัญหารึปล่าว
    ขอถามนิดนึงครับ : แผ่น win ที่คุณใช้ลงนี่เคยลงมาบ่อยยังครับ และเวลาลง win ใหม่แต่ละครั้งมีปัญหามั้งใหม? รึว่าพึ่งจะมามีปัญหา

ถ้าจะให้แนะนำจริงๆก็คงไม่พ้นลง win ใหม่ซะ
    แนะนำให้ลงเองแบบสมบูรณ์ด้วยนะ ไมใช้แผ่น โกส รึพวกwinปรับแต่ง

รึถ้าถ่ายรูปตอนบลูสกีนขึ้นทัน จะดีมากเลยจะได้ดูโค้ดให้แน่ใจ

Edit: ขอสเปคเครื่องด้วยก็จะดีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 23rd October 2014 เมื่อ 19:13

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    system restore โลด

★ Can't Hold Us 'Z ★
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,457
    ถอดแรมมาเช็ดคับ ลองดู ผมก็เคยเป็นนะ ถอดแรมมาเช็ดปู๊ป หายปั๊ปป

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youfon55 อ่านกระทู้
    ถอดแรมมาเช็ดคับ ลองดู ผมก็เคยเป็นนะ ถอดแรมมาเช็ดปู๊ป หายปั๊ปป
    วิธีแก้ปัญหา จอฟ้ามรณะเบื่องต้น (เอ่อผมเองก็ลืมวิธีนี้ไปสนิดเลย )

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ่อ55+ผมเคยเป็นนะลองมาเกือบหมดแล้วแก้ไม่หาย(หรือใครเก่งๆอาจทำได้) เกิดจากไฟล์บางตัวติด/เอ๋อ/เจ๊ง/เสีย/หาย ช่างแม่* วิธีที่เร็วที่สุดที่ผมแนะนำคือหาตัวwindownตัวเสถียรๆที่ไม่ใช่พวกโม(ในjkมีอยู่แล้วครับลิ๊งตรง) และก็ลงและก็ลง และก็อย่าโหลดอะไรแปลกๆลงเครื่อง(พวกbaiduนี่หละสำคัญ และก็antivirusบางชนิด) ลองๆดูถ้าหาทางออกไม่ได้นะครับผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ดูๆไปมันเหมือนว่า windows ตัวที่คุณใช้จะมีปัญหารึปล่าว
    ขอถามนิดนึงครับ : แผ่น win ที่คุณใช้ลงนี่เคยลงมาบ่อยยังครับ และเวลาลง win ใหม่แต่ละครั้งมีปัญหามั้งใหม? รึว่าพึ่งจะมามีปัญหา

ถ้าจะให้แนะนำจริงๆก็คงไม่พ้นลง win ใหม่ซะ
    แนะนำให้ลงเองแบบสมบูรณ์ด้วยนะ ไมใช้แผ่น โกส รึพวกwinปรับแต่ง

รึถ้าถ่ายรูปตอนบลูสกีนขึ้นทัน จะดีมากเลยจะได้ดูโค้ดให้แน่ใจ

Edit: ขอสเปคเครื่องด้วยก็จะดีนะ
    วินโดว์ที่ผมใช้ตอนนี้ ผมโหลดมาจาก JKG นี่แหละครับเป็นไฟล์ ISO แต่ก่อนเวลาคอมมีปัญหาผมก็ใช้เจ้าตัวนี้ลงประจำครับ ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ใช่ตัวโมด้วยครับ
    เสปคคอม
    Intel(R) Core(TM) i3-2100 CPU 3.10 GHz
    GPU GeForce GT440
    RAM 4.00 GB
    บลูสกีนตอนนี้เหมือนจะไม่ขึ้นแล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยเหลือนะครับ

แต่ ก่อนหน้าที่ผมจะมาตั้งกระทู้นี้ผมลองลงวินโดว์ใหม่ แต่ก็ลงไม่ได้ครับขึ้นตามนี้

แต่ตอนนี้ผมไม่ต้องการลงวินโดว์ใหม่ เพราะอาการจอฟ้าหลายแล้ว (ไม่แน่ใจ)
    ผมเลยติดอีก ปัญหานึง คือ

หลังจากกการเปิดคอม หรือ รีคอมทุกครั้ง ก่อนจะเข้าหน้าวินโดว์ มันจะขึ้นตามนี้ครับ และถ้าผมไม่กดอะไรเลย มันจะเข้าไปสู่การ setup วินโดว์ ซึ่งมัน Error ลงไม่ได้ตามรูปที่ 1
    ตอนนี้เวลาผมจะใช้คอม ผมเลยต้องคอยกดเลือก Windows 7 ถึงจะสามารถเปิดคอมได้ตามปกติครับ

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไขปัญหานี้บ้างครับผม
    ขอคุณครับ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lazy : 23rd October 2014 เมื่อ 20:09

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ที่ลงwinไม่ได้ไฟล์วินน่าจะเสียนะครับโหลดใหม่ดูก่อนลงก็ลองลบไดร์ที่จะลงวินก่อนด้วยนะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ระวังนะลงwinซ้อนจะมามีปัญหาอีก =,=*

พยายามทำยังไงก็ได้ให้บูตจากแผ่นwin แล้วไปฟอแมตไดร์ให้ได้ก่อนเป็นอย่างแรกครับ แล้วค่อยทำตามขั้นตอนต่อไป ถ้ามีปัญหาตรงใหนอีกค่อยว่ากันอีกที ไม่งั้นผมว่า กระทู้นี้จับฉ่ายแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 23rd October 2014 เมื่อ 22:18

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: