ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186

แจก SAVE GAME : Devil May cry 5 ปลดลีอค Super Dante กับ Super Vergil และวิธีลง MOD ตัวละคร

เซฟเกม
    เซฟเกม Devil may Cry ปลดลีอค Super Dante กับ Super Vergil แล้ว
    ใครไม่อยากเล่นเองก็โหลดไปแต่แนะนำให้ลองเล่นเองจะได้สนุกไปกับเกม

1***** Dante (ของลับยังไม่ครบขาด 3 4 ด่าน*****
    2*****Vergil (ครบทุกอย่าง)*****

วิธีลงเซฟ
    โหลด http://www.mediafire.com/?it4ovrqtb1h9crx
    แตกไฟล์ออกมาจะได้ โฟเดอร์ RLD!
    (*โฟเดอร์ RLD มันเหมือนเป็นโปรไฟล์ของเซฟนี้ บางคนชื่อโปรไฟล์เกมจะไม่เหมือนกัน อาจจะเป็นชื่ออื่นลองดูให้ดี และทางทีดีหาชื่อโฟเดอร์ 220440 เพราะเป็นโฟเดอร์เซฟเกมของเกมนี้ )
    เอาไปวางทับเซฟของตังเองได้เลย

1***หรือใครต้องการเฉพาะ Dante ตัวเดียวหรือ Vergil ก็กดเข้าไปข้างในแล้ว copy เฉพาะเซฟของตัวละครนั้นไปวางทับของตัวเอง**
    2*** ที่เซฟสำหรับของเถื่อน C:\ProgramData\Steam\RLD!\220440\storage ***
    3*** ของจริงน่าจะอยู่ในนี้ ถูกผิดบอกกันด้วย C:\Program Files (x86)\Steam\userdata\<profile>\220440\ ****

วิธีการโหลด MOD

ก่อนอื่นไปโหลดโปรแกรม Texmod มาแตกไฟลืไว้ก่อนที่ไหนก็ได้
    ลิ้งค์ตรงจากเว็บโหลด http://dmcmods.com/wp-content/upload...xMod_v0.9b.zip
    อันนี้ผมอัปไว้ http://www.mediafire.com/?io8z2bou5zi0qbr

1*** เว็บโหลด MOD http://dmcmods.com/c/1/15***
    2****วิธีโหลดก็กดเข้าไปในกระทู้ กรอกรหัสอักษร เพื่อโหลดไฟลฺ mod มา****

NO INTRO FIX ทำให้เข้าหน้าจอเซฟเกมเลยไม่ต้องรอดูวีดิโอ สำหรับคนเข้าเกมทดลอง mod
    แตกไฟล์ไว้ในโฟเดอร์เกม http://www.mediafire.com/?glt5fgjmxa0a4ag

ขั้นตอนการลง
    ทำตามรูปเลยครับไฟล์mod ไม่ได้ดัดแปลงตัวเกมอะไรเลย ลงได้สาบยๆไม่ต้องกลัวเสีย
    mod บางตัวที่มาโหลดมาเป็นแพคเดียวกันแต่มีหลายอันสามารถเลือกอันใดอันหนึ่งแล้ว Run ได้เลย (ทดลองแล้ว)***
    1*** หากเข้าเกมส์ไปเล่นแล้ว mod ไม่ทำงานก็ให้ลองปิด สแกนไวรัสดูนะคับ (ทดลองแล้ว)***
    2*** เพราะของผมต้องปิดก่อนเหมือนมันเด้งขึ้นว่ามาว่า มันลบไฟล์ mod หรืออะไรสักอย่าง เลยทำให้ mod ไม่ทำงาน (ทดลองแล้ว)***
    3*** บางคนลง mod ทำตามทุกอย่างแล้ว mod ไม่ทำงานให้ลองเปลี่ยนสกิลไปใช้ Classic Dante นะครับ mod บางตัวจะทำงานกับสกินนี้เท่านั้น (ทดลองแล้ว)***

ตัวอย่าง MOD ของผม
    ***MOD ตัวอย่าง http://www.mediafire.com/?btai23nz0sn98qe ใช้ตัว LDK นะคับ***

ตัวอย่าง MOD ที่ปรับกราฟฟิคให้ดูเก่า

สามารถผสม mod กันได้นะคับ
    ตัวอย่าง อันนี้ผมใช้ สกินหัวโล้น Casual Dante + LDK เอฟเฟสสีแดง

และอันนี้ผมเพิ่มเอเฟคแบบเก่าเข้าไป เท่ไปอีกแบบ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 12th March 2013 เมื่อ 17:43
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ว่าแต่มีวิธีทำmod มะครับ แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงเซฟยังไงอ่ะครับ ผมทำไม่ได้หาไม่เจอให้วางไว้ไหน TT'

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icerithza อ่านกระทู้
    ลงเซฟยังไงอ่ะครับ ผมทำไม่ได้หาไม่เจอให้วางไว้ไหน TT'

ของผมมันอยู่ที่
    C:\ProgramData\Steam\RLD!\220440\storage ตามนนี้อะคับ (ของเถื่อน)

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เอาของผมมั้ยครับ เล่นจบหมดทุกระดับแล้ว เก็บ Key กับ Lost Soul ครบหมดแล้วด้วย อิอิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลง เชฟ ที่ ไหน ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobbyfatboy อ่านกระทู้
    เอาของผมมั้ยครับ เล่นจบหมดทุกระดับแล้ว เก็บ Key กับ Lost Soul ครบหมดแล้วด้วย อิอิ

เล่นกันให้ตายไปข้างเลย แบบนี้ ฮ่าๆๆ ผมก็อยากทำได้มั่งแต่ติดงานเยอะ ไม่มีเวลา

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ว่าแต่เจ้าของกระทู้ครับ พอมีวิธีสร้างmodมะครับจะศีกษา

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thera0095 อ่านกระทู้
    เล่นกันให้ตายไปข้างเลย แบบนี้ ฮ่าๆๆ ผมก็อยากทำได้มั่งแต่ติดงานเยอะ ไม่มีเวลา
    กว่าจะเก็บครบก็เล่นไปเกือบ ๆ 70 ชม. เลยครับ = =" แต่เกมนี้มันส์มากครับ คุ้มกับเงิน 600 ที่เสียไปจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    ว่าแต่เจ้าของกระทู้ครับ พอมีวิธีสร้างmodมะครับจะศีกษา
    ทำไไม่เป็นอะคับแต่เห็นมีกระทู็นี้เขียน The DmC Modder’s Toolkit ใช้ทำอะไรไม่รู็น่าจะ edit mod มั้ง

http://dmcmods.com/492-dmc-modders-toolkit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 10th March 2013 เมื่อ 23:41

กล่าวขอบคุณ
    1,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    น่าสนใจแฮะ
    [Red Hood]

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    มี trainer ของ Vergil ไหมครับที่ใช้ GOD MODได้ อ่ะ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZUZHOD : 11th March 2013 เมื่อ 00:08

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZUZHOD อ่านกระทู้
    มี trainer ของ Vergil ไหมครับที่ใช้ GOD MODได้ อ่ะ ครับ
    ไม่อะคับแต่ถึงขั้น GOD MOD ผมว่าไม่น่าใช้หรอกนะมันคงจะไม่สนุก

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อยากได้ตัว MOD ที่ จขกท. เอามาเป็นตัวอย่างอ่ะครับ สวยดี ขอหน่อย พอดีผมหาไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuseusepower อ่านกระทู้
    อยากได้ตัว MOD ที่ จขกท. เอามาเป็นตัวอย่างอ่ะครับ สวยดี ขอหน่อย พอดีผมหาไม่เจอเลย
    จะโพสไว้ใต้ข้อความของรูปตัวอย่างนะ ของผมมันจะมีมา 2 mod ให้ใช้ตัวที่เป็น LDK นะคับ ส่วนตัวที่เป็น Osiris จะเป็นเอฟเฟคของอาวุธเคียว (จำไม่ค่อยจะได้ว่าใช่ป่าว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 11th March 2013 เมื่อ 00:34

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    เยี่ยมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมหาที่เซฟไม่เจออะคับ ผมหาตามเจ้าของกระทู้ก็ไม่เจอด้วยอะคับ (หรือเพราะผมไม่ได้ลง Steam) อะ เกี่ยวมั้ย ?

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeffbie อ่านกระทู้
    ผมหาที่เซฟไม่เจออะคับ ผมหาตามเจ้าของกระทู้ก็ไม่เจอด้วยอะคับ (หรือเพราะผมไม่ได้ลง Steam) อะ เกี่ยวมั้ย ?
    ของผม win 7 64bit

สำหรับ win7 บางเครื่องมันจะซ่อน folder น่ะครับ ต้องไปกดให้มันเห็น folder ที่ซ่อนอยู่ก่อนน่ะถึงจะเห็น C\ProgramData\Steam\RLD!\220440

หรือ

C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Steam ผมก็ไม่แน่ใจเพราะเห็นแต่ละคนบอกกันมันหลายที่เหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ลง mod ไม่ได้อ่าครับ ทำตามวิธีทุกอย่างแต่ mod ชุด mod ท่า ก็ไม่เปลื่อนแปรงเลย
    So_Jaff

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เล่น Vergil ยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    จากการทำนายของผมในอนาคตเกมนี้ อาจจะมี Nude Mod ก็เป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awess อ่านกระทู้
    เล่น Vergil ยังไงอะครับ
    vergil เราต้องเลือกเกมที่เล่นตอนกดเข้าไปในเกมครับ มันจะแบ่งเกมไว้ 2 เกมคือ Dante กับ Vergil ก็ให้เลือก vergil
    หรือบางที่คุณยังไม่ได้ลง DLC ของ vergil เลยไม่มีปุ่มให้เลือกเล่น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 11th March 2013 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ก้อนเมฑ อ่านกระทู้
    ลง mod ไม่ได้อ่าครับ ทำตามวิธีทุกอย่างแต่ mod ชุด mod ท่า ก็ไม่เปลื่อนแปรงเลย
    สิ่งที่ทำให้คุณใช้ mod ไม่ได้คือ
    1 ไม่ได้ คลิกไปที่ชื่อ mod เพื่อเลือกการใช้งาน mod
    *ถ้ายังไม่ได้กดมันจะบอก <No Package Selecta> แต่ถ้ากดแล้วมันจะบอกชื่อคนที่สร้างว่า Created by Mod ** ตามตำอย่าง
    2 ปิดแสกนไวรัสครับ เพราะผมทดลองแล้วของผมต้องปิดไม่งั้นมันไปลบอะไรสักอย่างนี่แหละ mod เลยไม่ทำงาน
    3 อีกอย่างที่ผมเจอคือ เราต้องใช้ Dante Classic skin mod ถึงจะทำงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thera0095 : 11th March 2013 เมื่อ 17:10

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    MOD นี่ลงได้ทีละตัวหรอครับ ?
    Name[M]ar.s__•
    (-.-(-.-(-.-(-.-)-.-)-.-)-.-)

Tags for this Thread