ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389

ขอถาม ชาว IT Hardware หน่อย !!!!!

ถามแบบกันเองนะครับ ขออนุญาติ

-เกมแบบ Repack กับ Full อันไหนเล่นมีคุณภาพมากกว่า แบบไร้สะดุดได้ 98%
    -repack กับ full อันไหน crack ดีกว่ากัน
    -repack กับ full อันไหนส่วนมากที่เล่นแล้วสะสุด ๆ นาน ๆ ที
    -ส่วนมากเกมที่ใช้ test กันเป็น แบบ repack หรือ full

พอดี ๆ อยากรู้หน่อยครับเพราะ ส่วนมากโหลด repack ไฟล์มัน น้อยดี ประหยัดพื้นที่แตกออกมาไกล้เคียงตัวเต็ม แต่แค่อยากรู้การซัพพอรต์ของมันเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้านะครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็ไม่ค่อยรู้นะครับ แต่ถ้าผมหาโหลดแบบ full ได้ผมก็จะโหลด เชื่อว่ามันต้องมีบางอย่างดีกว่า Repack แน่ๆ แต่ไม่รู้มันคืออะไร

ใครที่เน็ตเร็ว HDD เหลือเฟือ ก็โหลดแบบ full เถอะครับ เอาตัวเต็มๆเลยดีกว่า เหมือนผมเนี่ยโหลดแต่ full เท่านั้น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    Full ดีกว่าแน่นอนบอล แต่ก็นะ มีข้อดีย่อมมีข้อเสีย คือ กินเนื่อที่ HDD - -" (อันนี้เรื่องธรรมดา)
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ส่วนตัวเป้จริง ๆ เลยนะ เป้ชอบ Repack ที่สุด เพราะเล็กดี ๆ : )

เอาเพลงไปฟัง ๆ 55
    - XENON -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ส่วนที่เห็นๆกันเลยนะครับ

Movie หรือ CG ในเกมส์ จะแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ในระดับ Full HD ครับ
    เพราะ Repack จะลดขนาด หรือความระเอียด ของ VDO ออกไปครับ เพื่อลดขนาดของเกมส์
    ในระบบ หรือใน ตัวเกมส์แล้ว ไม่ได้แตกต่างจาก Full เลยครับ
    แต่ส่วนมากเกมส์ดังๆ มักจะไม่ค่อยใช่ CG ครับ มักจะใช้ ตัวเกมส์เป็น Movie เลย

( ในความคิดผมนะ ^^ )

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ผมโหลดแต่ full ครับ กราฟฟิก คนล่ะเรื่องเลย

ถ้าเครื่องรับไหวนะ

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ส่วนมากถ้ามี Full กับ Full Rep. ผมจะโหลดอันหลัง ขี้เกียจกดโหลดหลายพาท เล่นจบก็ลบ ^^+

(แต่ถ้าเป็น Rep.แบบตัดบางส่วนออกไป ขอยอมกดหลายพาทดีกว่า)

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m10621 อ่านกระทู้
    ผมโหลดแต่ full ครับ กราฟฟิก คนล่ะเรื่องเลย

ถ้าเครื่องรับไหวนะ
    ไม่เห็นต่างกันเลย นี่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ส่วนใหญ่จะบิท เบื่อครอบลิงค์

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมว่า Full ดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากโหลดเร็วๆ เล่นไวๆ ก็ Repack แต่ลงนานหน่อย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมโหลดแต่ Repack ครับ เพราะมันเล่นได้เลยไม่ต้องนั่ง Crack แล้วก็ไฟล์เล็ก ลงไม่ได้นานอะไรเลย

ที่เห็นชัด ๆ คือ Movie บางทีมันจะมี ความละเอียดต่ำลงนิดหน่อย แต่ตัวเกมส์ นั้นคุณภาพปกติ

ส่วนที่ไฟล์ setup มันน้อยเพราะว่า คนทำเค้าได้ทำการบีบอัดไฟล์แบบสุด ๆ เท่านั้นเอง
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมว่าเล่นแท้ดีสุด =w=*
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    full ชื่อก็บอกแล้วว่าตัวเต็มๆ
    repack ชื่อก็บอกอีกเช่นกันว่าเป็นการนำมัดรวมใหม่ นั้นคือเอาตัว full นั้นแหละมาบีบอัดดัวยวิธีการต่างๆนานา อีกทั้งขึ้นอยู่กับคนทำด้วยว่าต้องการให้ไฟล์เล็กขนาดไหน หากอยากได้ไฟล์รวมที่ขนาดค่อยข้างเล็กก็มักจะตัดความละเอียดของฉากคัทซีนไปเช่น ตัว full ฉากคัทซีนมีความละเอียด 1080p แต่ตัว repack ลดลงมาเหลือ 720p อีกอย่างยิ่ง repack ได้ไฟล์ขนาดเล็กเท่าไรเวลาที่แยกไฟล์ออกมาก็ต้องใช้เวลามากขึ้นด้วย

ผิดพลาดประการใดช่วยแนะนำด้วยครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    โหลดทั้งทีก็ full ไปเลยครับ ตั้ง IDM โหลดไป หาอะไรอย่างอื่นทำเพลินๆ เดี๋ยวไม่นานก็เสร็จครับ

ซื้อ HDD 1TB เก็บไว้ 1 ลูกก็โหลดได้เยอะแล้วล่ะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    FULL - Clone DVD ครับ

ดีไม่ดีเกิดอยากเล่นแท้ แอดคีได้เลย ^^ (BIT ONLY) เบื่อครอบลิ้ง อีกเสียง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    เกม Mafia II ใช้ crack ของไรกันครับ ของผมทำไมมีกระตุกค้าง ๆ บางที หรือปกติครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เกม Mafia II ใช้ crack ของไรกันครับ ของผมทำไมมีกระตุกค้าง ๆ บางที หรือปกติครับ
    เกมส์นี้ใช้ Physx ของ Nvdia รึป่าวครับ ถ้าจำไม่ผิด

เปิด Physx ด้วยรึป่าวครับ เกมส์นี้ขนาด GTX460 เปิด Physx เล่นยังมีกระตุกหน่อยๆเลยครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เกมส์นี้ใช้ Physx ของ Nvdia รึป่าวครับ ถ้าจำไม่ผิด

เปิด Physx ด้วยรึป่าวครับ เกมส์นี้ขนาด GTX460 เปิด Physx เล่นยังมีกระตุกหน่อยๆเลยครับ
    ออ ปิด แล้วครับ spec ผมเป็น NB ตรงลายเซ็น ปรับ High ทุกอย่าง res 1366*768 aa ปิด vsync ปิด fps ราว ๆ 40 แต่มันจะมีค้าง ๆ อ่ะครับไม่รู้เกี่ยวกับ crack ป่าว ยังไงรบกวนท่าน หา crack ดี ๆ ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ออ ปิด แล้วครับ spec ผมเป็น NB ตรงลายเซ็น ปรับ High ทุกอย่าง res 1366*768 aa ปิด vsync ปิด fps ราว ๆ 40 แต่มันจะมีค้าง ๆ อ่ะครับไม่รู้เกี่ยวกับ crack ป่าว ยังไงรบกวนท่าน หา crack ดี ๆ ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองหาโหลด crack ได้จากลิ้งค์นี้ครับ >>> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=218 มีเพียบเลย

credit : pat2012a

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    เกมไหนที่ชอบโหลดแบบ FULL ครับ

ลองเล่นเอา repack ครับ

แค่นี้เอง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    ผมชอบ full ครับ repack ก็ต้องเป็น full rep. เท่านั้น บางเกมเป็นแบบ repack ลงแล้วมันชอบลง patch ไม่ได้ผมเลยไม่ค่อยชอบครับ

สนับสนุนของแท้ดีกว่าครับ..อิอิ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ถามแบบกันเองนะครับ ขออนุญาติ

-เกมแบบ Repack กับ Full อันไหนเล่นมีคุณภาพมากกว่า แบบไร้สะดุดได้ 98%
    -repack กับ full อันไหน crack ดีกว่ากัน
    -repack กับ full อันไหนส่วนมากที่เล่นแล้วสะสุด ๆ นาน ๆ ที
    -ส่วนมากเกมที่ใช้ test กันเป็น แบบ repack หรือ full

พอดี ๆ อยากรู้หน่อยครับเพราะ ส่วนมากโหลด repack ไฟล์มัน น้อยดี ประหยัดพื้นที่แตกออกมาไกล้เคียงตัวเต็ม แต่แค่อยากรู้การซัพพอรต์ของมันเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้านะครับ
    Re รึ Full ก็เหมือนกันครับ ด้าน คุณภาพ แค่ RE ตัดฉาก หรือ Anime ออกไปบ้าง ส่วนคำว่าสะดุด ถ้าไม่ใช้ตัวเกม ก็ Crack ละครับ

จะ RE รึ Full Crack มันก็ตัวเดียวกัน - -*

ไม่สะดุด ทั้งคู่ หลักจากลองขอท่าน Ramis มานาน

ส่วนใหญ่ Full เพราะ มันไม่ตัด ฉากหรืือ ลดคุณภาพ ลง -*-
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    full ชื่อก็บอกแล้วว่าตัวเต็มๆ
    repack ชื่อก็บอกอีกเช่นกันว่าเป็นการนำมัดรวมใหม่ นั้นคือเอาตัว full นั้นแหละมาบีบอัดดัวยวิธีการต่างๆนานา อีกทั้งขึ้นอยู่กับคนทำด้วยว่าต้องการให้ไฟล์เล็กขนาดไหน หากอยากได้ไฟล์รวมที่ขนาดค่อยข้างเล็กก็มักจะตัดความละเอียดของฉากคัทซีนไปเช่น ตัว full ฉากคัทซีนมีความละเอียด 1080p แต่ตัว repack ลดลงมาเหลือ 720p อีกอย่างยิ่ง repack ได้ไฟล์ขนาดเล็กเท่าไรเวลาที่แยกไฟล์ออกมาก็ต้องใช้เวลามากขึ้นด้วย

ผิดพลาดประการใดช่วยแนะนำด้วยครับ
    มันถูกแล้วนี้ใช่เลย^_^

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    -เกมแบบ Full คือตัวเกมเต็มๆที่คลอดออกมาจากโรงงานยังไง เวลาที่เรานำมาเล่นมันก็จะเป็นอย่างงั้นเลยครับ
    แต่จะต้องลง Crack ก่อนนะครับถึงจะเล่นได้(ช่วยกันสนับสนุนแผ่นแท้กันด้วยนะครับ)
    -เกมแบบ Repack คือเกมที่นำไปทำใหม่เช่นตัดทอนคุณภาพของมูวี่ส์ลง,ตัดภาษาอื่นๆออกยกเว้นภาษาอังกฤษ
    ตัดโหมดที่ไม่จำเป็นออกไปเช่นโหมดออนไลน์ แต่จะไม่เข้าไปยุ่งในส่วนของการเล่นและกราฟฟิคในเกม
    และข้อดีคือไม่ต้องลง Crack นะครับเพราะเกมแบบ Repack เค้าจะทำการใส่ Crack แบบออโต้มาให้แล้ว

-เกมจะสะดุดหรือไม่สะดุดมันก็ขึ้นอยู่กับตัวเกมแล้วนะครับ มันไม่เกี่ยวว่าจะเป็นแบบ Full หรือ Repack นะครับ

-ส่วนเกมในการเทสต์ส่วนมากแล้วจะใช้แบบ Full นะครับเพราะว่านักวิจารณ์จะได้เห็นภาพโดยรวมของเกมนั้นๆว่า
    ทำมูวี่ส์ออกมาเป็นยังไง ภาพพสวยมั๊ย ให้เสียงประกอบต่างๆดีหรือเปล่าทำนองเนี่ยครับ

แต่จะขอบอกไว้อย่างนึงนะครับที่ต่างประเทศนั้นเค้าไม่นิยมแผ่นผีเหมือนบ้านเรานะครับเพราะเค้าจะให้ความสำคัญกับผู้คิด
    ผู้สร้าง ผู้ผลิตกันมาก ดยที่เค้าจะยกย่องบุคคลเหล่านี้เป็นเหมือนฮีโร่เลยก็ว่าได้เพราะกว่าที่เกมแต่ละเกมจะถูกสร้างออกมา
    ให้ได้เล่นกันนั้นมันต้องใช้ทั้งเวลาและการเก็บข้อมูลจำนวนมหาศาลและที่สำคัญคือความคิดสร้างสรรค์นี่แหละครับ
    คิดดูแล้วกันว่านักบิน F-16 ของกองทัพสหรัฐนายนึงเกิดทำเครื่องบิน F-16 ตก ทางหอควบคุมการบินบอกให้เค้ารีบสละเครื่อง
    เพื่อรักษาชีวิตเอาไว้ก่อนเพราะสหรัฐจะให้ความสำคัญกับทรัพยากรบุคคลมากกว่าทรัพยากรที่สร้างได้อย่างมาก
    ทรัพยากรบุคคลกว่าที่จะสร้างให้มีฝีมือเก่งๆนั้นต้องฝึกแบบแทบเป็นแทบตายกว่าจะได้สักคนนึง แต่ของที่สามารถสร้าง
    ได้ จะสร้างออกมาอีกเป็นล้านๆลำก็ได้ ถ้าเป็นประเทศไทยนะ ผมว่าคงต้องตายไปกับเครื่องบินเลยอ่ะ

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    -เกมแบบ Full คือตัวเกมเต็มๆที่คลอดออกมาจากโรงงานยังไง เวลาที่เรานำมาเล่นมันก็จะเป็นอย่างงั้นเลยครับ
    แต่จะต้องลง Crack ก่อนนะครับถึงจะเล่นได้(ช่วยกันสนับสนุนแผ่นแท้กันด้วยนะครับ)
    -เกมแบบ Repack คือเกมที่นำไปทำใหม่เช่นตัดทอนคุณภาพของมูวี่ส์ลง,ตัดภาษาอื่นๆออกยกเว้นภาษาอังกฤษ
    ตัดโหมดที่ไม่จำเป็นออกไปเช่นโหมดออนไลน์ แต่จะไม่เข้าไปยุ่งในส่วนของการเล่นและกราฟฟิคในเกม
    และข้อดีคือไม่ต้องลง Crack นะครับเพราะเกมแบบ Repack เค้าจะทำการใส่ Crack แบบออโต้มาให้แล้ว

-เกมจะสะดุดหรือไม่สะดุดมันก็ขึ้นอยู่กับตัวเกมแล้วนะครับ มันไม่เกี่ยวว่าจะเป็นแบบ Full หรือ Repack นะครับ

-ส่วนเกมในการเทสต์ส่วนมากแล้วจะใช้แบบ Full นะครับเพราะว่านักวิจารณ์จะได้เห็นภาพโดยรวมของเกมนั้นๆว่า
    ทำมูวี่ส์ออกมาเป็นยังไง ภาพพสวยมั๊ย ให้เสียงประกอบต่างๆดีหรือเปล่าทำนองเนี่ยครับ

แต่จะขอบอกไว้อย่างนึงนะครับที่ต่างประเทศนั้นเค้าไม่นิยมแผ่นผีเหมือนบ้านเรานะครับเพราะเค้าจะให้ความสำคัญกับผู้คิด
    ผู้สร้าง ผู้ผลิตกันมาก ดยที่เค้าจะยกย่องบุคคลเหล่านี้เป็นเหมือนฮีโร่เลยก็ว่าได้เพราะกว่าที่เกมแต่ละเกมจะถูกสร้างออกมา
    ให้ได้เล่นกันนั้นมันต้องใช้ทั้งเวลาและการเก็บข้อมูลจำนวนมหาศาลและที่สำคัญคือความคิดสร้างสรรค์นี่แหละครับ
    คิดดูแล้วกันว่านักบิน F-16 ของกองทัพสหรัฐนายนึงเกิดทำเครื่องบิน F-16 ตก ทางหอควบคุมการบินบอกให้เค้ารีบสละเครื่อง
    เพื่อรักษาชีวิตเอาไว้ก่อนเพราะสหรัฐจะให้ความสำคัญกับทรัพยากรบุคคลมากกว่าทรัพยากรที่สร้างได้อย่างมาก
    ทรัพยากรบุคคลกว่าที่จะสร้างให้มีฝีมือเก่งๆนั้นต้องฝึกแบบแทบเป็นแทบตายกว่าจะได้สักคนนึง แต่ของที่สามารถสร้าง
    ได้ จะสร้างออกมาอีกเป็นล้านๆลำก็ได้ ถ้าเป็นประเทศไทยนะ ผมว่าคงต้องตายไปกับเครื่องบินเลยอ่ะ
    +100 เลยครับ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570