ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

Dragon nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Uber RYL เถื่อน ถุงผ้า Handmade ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
คูปอง UBER
Serve เถือน RYL
กระเป๋า Handmade
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,775
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,894

- Monster Hunter: World โชว์อาวุธทรงพลังทั้งหมดในเกม -

Monster Hunter: World
    โชว์อาวุธทรงพลังทั้งหมดในเกม

หลังจากเปิดตัวไปในงาน E3 2017 ที่ผ่านมาในเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา กับการกลับมาอีกครั้งกับสุดยอดเกมส์ซีรี่ส์ล่าสัตว์ประหลาดอย่าง Monster Hunter: World
    และล่าสุดที่ผ่านมา ทาง Capcom ได้เผยข้อมูลอาวุธภายในเกม มีทั้งหมด 14 ประเภทด้วยกัน

จะเห็นได้ว่าอาวุธทั้งหลายเคยมีในภาคเก่าๆ มาแล้ว ดังนั้นเทคติกและวิธีการใช้ยังคงรูปแบบเดิม น่าเสียดายที่อาวุธอย่าง Tonfas ถูกถอดออกไปแล้ว
    แต่อย่างไรก็ตาม คอนเท้นท์ในภาคใหม่นี้ก็นับเป็นการเปิดศักราชใหม่ของซีรี่ส์เลยก็ว่าได้ หลังจากซีรี่ส์นี้ใช้รูปแบบเดิมมาทุกๆภาค
    การเปลี่ยนแปลงครั้งนี้จะสร้างความแปลกใหม่ได้อย่างแน่นอน ทั้งนี้ตัวเกมคาดว่าจะสามารถวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการช่วงเดือนมีนาคม 2018
    และในส่วนของเวอร์ชั่น PC จะออกช้ากว่า PlayStation 4 และ
    Xbox One

สุดท้ายนี้ ทาง Capcom ได้มีกิจกรรมพิเศษให้เหล่าฮันเตอร์ทุกท่านได้ออกไอเดียออกแบบอาวุธมาประกวดกัน ซึ่งจะต้องเป็นประเภทที่มีในเกม ปิดรับผลงานวันที่ 16 สิงหาคม 2017 หากสนใจสามารถติดตามข่าวสารได้ >>ที่นี่<<

Credit : Juropy / Playulti
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 30th July 2017 เมื่อ 11:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,569
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    Blog Entries
    1
    รอเล่นบน PC ครับผม
    Core i5-3470 , ASRock H77 Pro4/MVP , KINGSTON 4GB*2 , GIGABYTE GTX660 Ti OC , WD 500GB & 1 TB , XFX Pro 850w , Corsair 450D

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,775
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    รอเล่นบน PC ครับผม
    แว่วๆ มาว่า เวอร์ชั่น PC จะออกมาช่วงท้ายปี 2018 หรือไม่ก็ ต้นปี 2019 เลย
    รอกันแก่พอดี

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ปีหน้าสินะต้องลำลึกคอมโบ้ Charge Blade X Dual Blades แล้วสะแล้ว เสียดายถ้ามีเพือนเล่นด้วยอีกคน คงจะได้เล่นคอมโบ้ในฝัน Long Sword X Charge Blade X Dual Blades

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    world นี่ยังต้องเข้าไปในเขตพื้นที่ล่าเหมือนก่อนๆใหม่รึว่าเดินทางออกจากหมู่บ้านออกไปล่าแบบ open world เลย
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,775
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hyakko อ่านกระทู้
    world นี่ยังต้องเข้าไปในเขตพื้นที่ล่าเหมือนก่อนๆใหม่รึว่าเดินทางออกจากหมู่บ้านออกไปล่าแบบ open world เลย
    ลิ้งค์นี้น่าจะช่วยตอบคำถามของคุณได้นะครับ link!

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ภาคนี้เหมือนรวมเอา God eater + Tokiden + monsterhunter ไว้นี้เกมส์เดียว น่าเล่นมากกก

ส่วน PC นานแค่ไหนก็รอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ROCKUNG : 31st July 2017 เมื่อ 02:48
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าติดตามดีค่ะ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สาวกนักล่าแย้ รอครับๆ