ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

ให้ไว! Blizzard Entertainment ประกาศรับสมัครพนักงานคนไทยทำงานไกลถึงไต้หวัน!

ให้ไว! Blizzard Entertainment ประกาศรับสมัครพนักงานคนไทยทำงานไกลถึงไต้หวัน!

เป็นที่ฮือฮากันในวงการเกมไม่น้อยครับ เมื่อทาง Blizzard Entertainment บริษัทผู้ผลิตเกมชื่อดังซึ่งมีชิ้นงานในเครดิตบานตะไทเช่น Warcraft, Starcraft, Diablo, Heroes of the Storm หรือแม้กระทั่งเกมฮิตเบอร์ล่าสุดอย่าง Overwatch นั้นได้ประกาศรับสมัครพนักงานคนไทยผ่านทางหน้าเว็บไซต์ในตำแหน่ง Associate Localization Project Manager หรือก็คือประมาณหัวหน้าโครงการประสานในพื้นที่ระดับภูมิภาค ประจำประเทศไทย ซึ่งมีหน้าที่หลักๆ คือการรับและตรวจตราเอาฟีดแบคในประเทศไปแจ้งกับทาง Blizzard ว่าชุมชนคนเล่นเกมของไทยต้องการอะไร รวมถึงการคุมงานการแปลภาษาในเกมต่างๆ ให้เป็นภาษาไทยอีกด้วย โดยหากถูกรับเลือกก็จะได้ไปร่วมงานกับ Blizzard ที่กรุงไทเป ประเทศไต้หวัน แวดล้อมด้วยสต๊าฟจากนานาประเทศ ดังนั้นถึงไม่ต้องบอกก็คงจะรู้กันว่าสกิลที่จำเป็นสุดๆ สำหรับงานนี้คือภาษาอังกฤษนั่นเอง

เนื้อหาของงานที่ต้องทำ
    • คุณคือประตูสู่การสื่อสารกับพาร์ทเนอร์ภายนอก: คุณต้องออกไปพบปะกับผู้คนมากมาย สื่อสารและประสานงานกับพาร์ทเนอร์ภายนอก ทั้งยังสามารถอธิบายตัวงาน เป้าหมาย และความคาดหวังได้อย่างครบถ้วน
    • คุณเป็นเหมือนฑูตเพื่อการทำตลาดในไทย: คุณสามารถต่อรองโน้มน้าวและสนทนาได้ดีกับผู้คนในทุกระดับเพื่อให้พวกเขาริเริ่มเล่นเกม Blizzard ในประเทศไทย
    • คุณคือตราผนึกแห่งการรับรองตัวสุดท้าย: คุณต้องทำให้มั่นใจวาทุกสิ่งอย่างของ Blizzard ที่ทีมงานเอาซอร์สทำการ Localize เป็นไทยนั้นจะต้องเรียบร้อยและมีสไตล์หาใช่คุณภาพแบบขอไปที
    • คุณคือศูนย์การการสั่งการและควบคุม: คุณจะต้องประสานงาน, เผยแพร่ และทำเอกสารที่เกี่ยวกับการ Localize รวมถึงข้อมูลการทดสอบทั้งหมด ส่งให้กับเหล่าพาร์ทเนอร์ และบางครั้งก็ต้องรับข้อมูลประเภทเดียวกัมาจากพาร์ทเนอร์เพื่อส่งต่อไปยัง Blizzard อีกด้วย
    • คุณคือแมวมองตัวกลั่น: คุณจะต้องพัฒนาและปรับปรุงรักษาแผนความสัมพันธ์เชิงกลยุทธ์ในไทยอย่างต่อเนื่อง
    • คุณคือคือผู้พิทักษ์ตำนาน: คุณต้องควบคุมดูแลเรื่องที่เกี่ยวกับภาษาไทยทั้งหมดที่ปรากฎอยู่บนผลิตภัณฑ์ของ Blizzard ไม่ว่าจะเป็นคำศัพท์, สไตล์การเขียนไกด์, คัดตัวนักแสดงหรือนักแคสต์, คุมการบันทึกเสียง รวมถึงคอนเท้นต์อื่นๆ อีกมากมาย
    • คุณจะต้องใช้เทคนิคการแปลที่เข้มงวดทบทวนเนื้อหาซึ่งเอาท์ซอร์สส่งมา เพื่อให้เกิดความต่อเนื่องระหว่างแฟรนไชส์ Blizzard กับแพลทฟอร์ม
    • คุณเข้าใจใน debit และ Credit: คุณจะต้องตรวจสอบและรับรองเอกสารในการการจ่ายเงินให้กับงานของเหล่าเอาท์ซอร์ส

สกิลติดตัวที่จำเป็นต้องมี
    • คุณไม่ใช่แค่กระบอกเสียงของคนในประเทศ: คุณคือคนที่เปี่ยมไปด้วยลวดลายการใช้ทักษะทางภาษาเพื่อช่วย Blizzard สร้างประสบการณ์เกมที่ดีด้วยภาษาประจำชาติของคุณ
    • นี่ไม่ใช่การขึ้นควบม้าครั้งแรก: คุณจำเป็นต้องมีประสบการณ์ Localize และยังต้องเคยคุมโครงการต่างๆ มาหลายปีสักหน่อย เพราะเราต้องการใช้ความเชี่ยวชาญนั้นของคุณในการช่วยร่างอนาคตที่สดใสของทาง Blizzard
    • คุณเคยมีประสบการณ์หรือทักษะพื้นฐานในการพากย์เสียง
    • คุณจำเป็นต้องรู้จักตัวละครในจักรวาลเกมของ Blizzard อย่างลึกซึ้ง
    • คุณต้องมีภาษาอังกฤษที่แข็งแรงในระดับที่สามารถติดต่อและสื่อสารกับคนทุกระดับในองค์กรได้อย่างไม่ตะขิดตะขวง
    • คุณยินดีที่จะขึ้นเครื่องบินไปบินมาแบบวันต่อวันเพื่อพูดคุยกับผู้คนจากสถานที่ต่างๆ ทั่วโลก
    • แต้มโบนัส (?)
    • มีการรับรองว่าเคยผ่านงานคุมโครงการ, Localize และทดสอบการใช้ซอฟต์แวรฺ์
    • คุณต้องสามารถพูดภาษาอื่นๆ นอกจากภาษาไทยและอังกฤษได้
    • คุณเคยทำงานในโปรเจคเกมระดับ AAA ซึ่งกำเนิดหรือมาจากประเทศไทย
    • คุณต้องพัฒนาและสานความสัมพันธ์กับอุตสาหกรรมการ Localize ในประเทศไทย
    • คุณต้องคุ้นเคยกับค่านิยมของเรา มันจะวนเวียนอยู่รอบๆ ตัวคุณ และโปรดทำใจให้สบายตอนถูกถามคำถามทดสอบเพราะมันจะเกี่ยวกับเรื่องนี้แน่นอน

จะเห็นได้ว่าจากรีเควสต์ที่ทาง Blizzard ต้องการนี่สมกับเป็นบริษัทระดับโลกเลยทีเดียวครับ ใครที่สนใจและมีคุณสมบัติตรงตามที่ต้องการหรือใกล้เคียง ก็ลองสมัครกันได้ที่ลิงค์ด้านล่างเลยครับ โอกาสร่วมงานกับบริษัทเกมระดับโลกแบบนี้มีมาไม่บ่อบนะเออ!

Credit: http://www.online-station.net/news/game/47971

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Requirement โหดแฮะ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    สเป็คสูงมาก มีคนไปทีเถิด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คุณเคยทำงานในโปรเจคเกมระดับ AAA ซึ่งกำเนิดหรือมาจากประเทศไทย
    มีด้วยเหรอเกมไทยระดับ AAA ฮ่าๆๆ

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    เอาเรื่องแฮะๆ 55

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ใครได้ไปทำงานนี้ โครตเมพ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ไปสมัคร พูดได้แค่ GG EZ GAME

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ใครจะได้ไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    แนะนำให้ค่ายน้ำแข็งไปหว่านแหหาแถวทะเลเถอะครับ คนไม่ใช่หุ่นยนต์จะมีทักษะขนาดนั้น-*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เห็นก่อนเข้านึกว่าจะมารับโปรแกรมเมอร์ ที่ไหนได้ รับ CEO สาขาย่อยชัดๆ งานครอบจักรวาลขนาดนี้ IT support ทำได้ชัว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมจะไปสมัครพรุ่งนี้ ผมท่อง A-Z แม่นมากๆ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ให้เจ้าหน้าที่ของคุณ มาเรียนภาษาไทย ง่ายกว่าอีกมั้งเนี่ย 555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ความต้องการนี้โหดมากๆๆๆๆๆ TT

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ the_rev อ่านกระทู้
    มีด้วยเหรอเกมไทยระดับ AAA ฮ่าๆๆ
    สารไทย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เป็นธรรมดาครับ ก็เค้ารับตำแหน่ง manager นี่นา งานก็ต้องหนักหน่อย

ที่สำคัญ เงินเดือนเท่าไหร่ ?
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    สารไทยเกม AAA ของไทย5555 GG EZ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    น่าจะประมาณผู้จัดการสาขาเลยกระมั่ง สเปคเลยสูง

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    น่าจะประมาณผู้จัดการสาขาเลยกระมั่ง สเปคเลยสูง
    ผมว่าไม่น่าจะประมาณ น่าจะใช่เลยหล่ะ ครับ
    ..
    มีทั้งรวมดู
    คุณเข้าใจใน debit และ Credit: คุณจะต้องตรวจสอบและรับรองเอกสารในการการจ่ายเงินให้กับงานของเหล่าเอาท์ซอร์ส
    ..
    ไม่ธรรมดา ( )
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แล้วเราทำไรเนี่ยเล่นเกมไปวันๆ

Tags for this Thread